เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:26:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65334 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 12:27:49 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 05:23:47 PM »

Rifle CZ 527 varmint kavlar ขนาด .223 ที่ระยะ 200 - 300 เมตร กลุ่มเป็นอย่างไรครับ  และเคยลงทดสอบแบบละเอียดใน อวป. ฉบับไหนครับ ขอบคุณครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 08:20:51 PM »

Romak III  DMR ( designated marksmen rifle )  with PSO-1 scope  เธอเป็นนางพิมของใครมาก่อนนนนน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โห...อยู่กะผมไม่เห็นโทรมอย่างนี้เลย
ล้าโลมบ่อยก็แบบนี้แหละ  ไม่ได้เก็บเข้ากรุแล้วลืมเธอนี่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:38:56 PM »

Romak III  DMR ( designated marksmen rifle )  with PSO-1 scope  เธอเป็นนางพิมของใครมาก่อนนนนน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โห...อยู่กะผมไม่เห็นโทรมอย่างนี้เลย
เล้าโลมบ่อยก็แบบนี้แหละ  ไม่ได้เก็บเข้ากรุแล้วลืมเธอนี่

เล้าโลมจนโทรมเลย .......... คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:43:46 PM »

เล้าโลมบ่อยก็แบบนี้แหละ  ไม่ได้เก็บเข้ากรุแล้วลืมเธอนี่

เล้าโลมจนโทรมเลย .......... คิก คิก

ไม่รู้เหรอ...คนนี้ชอบหักโหม ก๊ากกกก ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 11:26:09 PM »

Romak III  DMR ( designated marksmen rifle )  with PSO-1 scope  เธอเป็นนางพิมของใครมาก่อนนนนน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่รู้เหรอ...คนนี้ชอบหักโหม ก๊ากกกก ขำก๊าก
มันแล้วแต่คู่กรณีครับเฮีย
ปืนซื้อมาก็ต้องยิงซิคร้าบ  นายโอ๊คซื้อมาเก็บ  คนมีกะตังค์ทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด  อิอิอิ   
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 11:37:28 PM »

มันแล้วแต่คู่กรณีครับเฮีย
ปืนซื้อมาก็ต้องยิงซิคร้าบ  นายโอ๊คซื้อมาเก็บ  คนมีกะตังค์ทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด  อิอิอิ   

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 02:56:59 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

เห็นแล้วอิฉาตาร้อนอยากได้บ้าง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 06:41:09 AM »

พี่บุญต้องหาแล้วครับ...............งง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:08:37 AM »

พี่บุญต้องหาแล้วครับ...............งง

Cheesy Cheesy Cheesy

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:34:08 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin
ลองที่นี่เลยครับพี่ http://www.auctionarms.com/search/displayitem.cfm?itemnum=8123625  เหลือเวลาประมูลอีกสองวัน  แต่กระบอกนี้ไม่มีตรากงจักร และไม่มีตัวเลขไทยนะครับ
มีอีกกระบอกที่นี่ซื้อได้เลยไม่ต้องประมูลครับ มีตรากงจักรด้วยครับ $550 http://www.gunsamerica.com/978478868/Guns/Rifles/Military-Misc-Rifles-Non-US/Other/Siamese_Mauser_M_190.htm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:12:03 AM »

แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
ลองที่นี่เลยครับพี่ http://www.auctionarms.com/search/displayitem.cfm?itemnum=8123625  เหลือเวลาประมูลอีกสองวัน  แต่กระบอกนี้ไม่มีตรากงจักร และไม่มีตัวเลขไทยนะครับ
มีอีกกระบอกที่นี่ซื้อได้เลยไม่ต้องประมูลครับ มีตรากงจักรด้วยครับ $550 http://www.gunsamerica.com/978478868/Guns/Rifles/Military-Misc-Rifles-Non-US/Other/Siamese_Mauser_M_190.htm

ถูกจัง.... ยิ้มีเลศนัย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:27:22 AM »

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

ถูกจัง.... ยิ้มีเลศนัย
กระบอกที่ผมซื้อ $200 ครับ อิอิ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:44:19 AM »

คุณ    USP 40    และ    ทุกท่าน    ครับ    ......    ผมขออนุญาตร่วมกระทู้    นะครับ     Smiley     

ผมอยู่เมืองไทย    .......    คงไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ     Mauser  K 98     น้ำลายหก

แต่ว่า    ........    ได้มีโอกาสเป็นเจ้าของ    หมวกทหารเยอรมัน    สมัยสงครามโลก    ครั้งที่  2     ...........    ก็ยังดี       Grin

หมวกใบนี้    เป็นรุ่น    M  1918    (  หายากเพราะเป็น    size  L  )    ........    เป็นแบบที่พัฒนามาจากรุ่น    M  1916  ,  M  1917    (  ในสงครามโลกครั้งที่  1  )

แต่    .......    รุ่นนี้    (  ตามรูปด้านล่าง  )    ถูกนำเข้าประจำการ    ในช่วงต้น ๆ  ของสงครามโลกครั้งที่  2   (  ปี  1935  )

ถึงแม้จะมีรุ่น    M  1935  ,  M  1940  ,  M  1942    ......    ตามมาในระหว่างสงคราม    .......    แต่รุ่น    M  1918    ก็ยังถูกใช้จนกระทั่ง    สงครามสงบ    ...........

ปล   :    รองใน    (  Liner    เป็นของ    reproduction    ครับ  )       Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 02:14:41 AM »

อ้างถึง
คุณ    USP 40    และ    ทุกท่าน    ครับ    ......    ผมขออนุญาตร่วมกระทู้    นะครับ   
ตามสบายครับ  มีอะไรเชิญโพสได้เลยครับ  ที่จริงกระทู้นี้ตั้งไว้แทนกระทู้ของคุณเสก  เพราะเสียดาย  แต่มิตรรักแฟนเพลงชาวปืนไรเฟิล  หนีไปวิคอื่นหมดแล้ว  ผมเลยปล่อยให้ตกไปน่ะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 02:18:52 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 21
  พิมพ์