เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญท่านที่จองปืนสวัสดิการ สน.อส. ระยะที่3 เข้ามาคุยกันครับ  (อ่าน 13314 ครั้ง)
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:32:20 AM »

โครงการ สน.อส. ระยะที่ 3
ดาว..จองที่ สน.อส. เลยค่ะ ไม่ได้ผ่านร้านปืน
จองเกือบสิ้นธันวาคม 50  พอปลายมกราคม 51 ได้สัญญาจอง 10% มาแล้ว
ตอนนี้คงต้องร้องเพลงรอไปก่อนค่ะ.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
thewhite
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:59:39 AM »

ผมอยากได้ ลูกโม่เล็กๆ  มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้างครับ ขอราคาด้วยครับ
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:02:14 AM »

มารอฟังด้วย
กล็อก 30 มาหรือยังครับ
จองไว้นานแล้ว แต่กลัวไปแล้วไม่มีของ
เสียเวลาเดินทาง

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 03:40:45 PM »

Smiley เมื่อวานไปรับมาแล้วครับ ผมจอง Armscor 9 mm ไว้  ใครจองไว้ไม่ต้องรอครับรับ Shooter ไปแทนได้เลย รอไปไม่มีกำหนดแน่ๆ (แอบได้ยินเจ้าหน้าที่บอกว่า Armscor ไม่น่าจะเข้า) สวยดีใช้ได้ครับ หาแค่ประกับ เปลี่ยนล็อกห้ามไก และคันค้างไสล้ก้แจ้มแล้วครับ  ส่วนตัวอื่น ก็ มี Glock 19, 26,ลูกโม่ เทารัส, Baletta 92, สไตเออร์, สมิทลูกโม่, ปืนยาว CZ 4xx, Remington เท่าที่เห็นนะครับแต่ตัวอื่นน่าจะมีอีก ไปเช้าๆหน่อยละกันครับ คนเยอะมาก  อ้อใครที่จอง Armscor 9mm ไว้แล้วเปลี่ยนเป็น Shooter 9 mm ต้องเพิ่มเงินอีก 3,000 บาทครับ แต่ถ้าขอเป็น .45 ไม่ต้องเพิ่มครับ โดนมาแล้ว เลยอดซื้อลูกเลย... เศร้า (ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ...แจ้งมาเผื่อคนที่รอนานแล้วยังไม่รู้ว่าจะได้หรือไม่ได้ เห็นคนที่ไปรับอยู่ ต่างจังหวัดไม่ได้รับจดหมายตอบรับ รอกันเกีือบ 2 ปี น่าสงสารครับ โทรติดต่อ จ.ท.ก็ไม่ค่อยติด)

(แอบได้ยินเจ้าหน้าที่บอกว่า Armscor ไม่น่าจะเข้า)

แล้วสำหรับคนที่จองตัว 3.5 นิ้ว ตัวนี้ล่ะครับ  จะให้ทำไงดี
 หัวเราะร่าน้ำตาริน

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 04:48:53 PM »

Smiley เมื่อวานไปรับมาแล้วครับ ผมจอง Armscor 9 mm ไว้  ใครจองไว้ไม่ต้องรอครับรับ Shooter ไปแทนได้เลย รอไปไม่มีกำหนดแน่ๆ (แอบได้ยินเจ้าหน้าที่บอกว่า Armscor ไม่น่าจะเข้า) สวยดีใช้ได้ครับ หาแค่ประกับ เปลี่ยนล็อกห้ามไก และคันค้างไสล้ก้แจ้มแล้วครับ  ส่วนตัวอื่น ก็ มี Glock 19, 26,ลูกโม่ เทารัส, Baletta 92, สไตเออร์, สมิทลูกโม่, ปืนยาว CZ 4xx, Remington เท่าที่เห็นนะครับแต่ตัวอื่นน่าจะมีอีก ไปเช้าๆหน่อยละกันครับ คนเยอะมาก  อ้อใครที่จอง Armscor 9mm ไว้แล้วเปลี่ยนเป็น Shooter 9 mm ต้องเพิ่มเงินอีก 3,000 บาทครับ แต่ถ้าขอเป็น .45 ไม่ต้องเพิ่มครับ โดนมาแล้ว เลยอดซื้อลูกเลย... เศร้า (ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ...แจ้งมาเผื่อคนที่รอนานแล้วยังไม่รู้ว่าจะได้หรือไม่ได้ เห็นคนที่ไปรับอยู่ ต่างจังหวัดไม่ได้รับจดหมายตอบรับ รอกันเกีือบ 2 ปี น่าสงสารครับ โทรติดต่อ จ.ท.ก็ไม่ค่อยติด)

(แอบได้ยินเจ้าหน้าที่บอกว่า Armscor ไม่น่าจะเข้า)

แล้วสำหรับคนที่จองตัว 3.5 นิ้ว ตัวนี้ล่ะครับ  จะให้ทำไงดี
 หัวเราะร่าน้ำตาริน
   แต่ผมถามเจ้าหน้าที่ที่ตึกชั้นสามแล้ว  เขายืนยันว่าปืนทุกยี่ห้อทุกรุ่นที่จองไว้นั้นต้องได้รับแน่นอน  เพียงแต่บางรุ่นบางแบบอาจต้องรอนานหน่อยเท่านั้น  เขาบอกว่าถ้าเราไม่เปลี่ยนปืนเสียก่อน เราต้องได้ปืนที่จองแน่ 
TOR74
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 06:09:06 PM »

shooter 9 มม. ก็ OK ครับ  เยี่ยม
dosjung
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:40:41 PM »

ดาว..จองที่ สน.อส. เลยค่ะ ไม่ได้ผ่านร้านปืน
จองเกือบสิ้นธันวาคม 50  พอปลายมกราคม 51 ได้สัญญาจอง 10% มาแล้ว
ตอนนี้คงต้องร้องเพลงรอไปก่อนค่ะ.

ขอ ป.3 รอเลยครับ เช็คที่ สน.อส.ว่าจ่ายปืนรุ่นไหนถ้ามีรุ่นที่เราจอง ถือตั๋วแลกเงินพร้อม ป.3 ไปรับได้เลยไม่ต้องรอ จ้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:55:26 AM »

ขอ ป.3 รอเลยครับ เช็คที่ สน.อส.ว่าจ่ายปืนรุ่นไหนถ้ามีรุ่นที่เราจอง ถือตั๋วแลกเงินพร้อม ป.3 ไปรับได้เลยไม่ต้องรอ จ้า

ดาว..จองบาเร็ตต้า 21A เลขที่สัญญา 511682 ค่ะ
ถามใครดีค่ะ..
เบอร์โทร.ที่ให้ไว้เป็น 10 เบอร์ โทร.ไปก็ไม่มีใครรับ บางเบอร์ก็ใช้ไม่ได้
ใครโทร.ติด ฝากถามให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:57:31 AM »

อิ อิ ยินดีด้วยครับคุณดาว ถามที่ร้านดีกว่าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:41:16 PM »

กระทู้ก่อนหน้านี้เคยแจ้งแล้วครับว่า glock ขนาด .45 (g21, 30 และ 36) สามารถเข้าไปติดต่อรับได้แล้ว คนที่เข้าไปรับแจ้งว่าให้ติดต่อเจ้าหน้าที่ที่ห้องกาแฟด้านล่างก่อนครับ  Cheesy

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
U505
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:59:26 PM »

ขออนุญาตครับ,

กรณีรับปืนจาก สน.อส. (พร้อมสำเนาใบ ป.๓) มาแล้ว ต้องดำเนินการอะไรต่อ-อย่างไรครับ ?
รออำเภอเรียกไป ? หรือนำปืนไปตรวจที่อำเภอเลย ? หรือ...??

แม่บ้านฝากถามมาครับ ไม่เคยซื้อปืนในลักษณะอย่างนี้มาก่อน

ขอบคุณครับ,

ปล. ตอนนี้ก็รออีกหนึ่งกระบอกครับ บาเร็ตต้าเหมือนของคุณดาว

kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:40:36 PM »

ตอบครับ น่าจะต้องเปลี่ยนเป็นตัว 4.5 นิ้วครับ  ของผมจอง 5 นิ้ว ยังไม่มีเลยครับต้องเปลี่ยนเป็น 4.5 นิ้ว (ไม่อยากรอครับกลัวไม่ได้ของ)  ส่วนคนที่จะรอ ก็ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ครับบางคนรอมา 2 ปีแล้วครับ ยังไม่ได้เลย ผมเคยโทรไป อส. เจ้าหน้าที่บอกเดือนหน้ามาแน่ๆ... จนผมขี้เกียจรอเลยเปลี่ยนเป็น Shooter แล้วดันไปได้ยิน เจ้าหน้าที่พูดกับคนที่จองในโทรศัพท์ว่า "ไม่ต้องรอแล้ว Armscor ไม่เข้าหรอกให้คุณเปลี่ยนเป็น Shooter แทนเถอะ Armscor รออีกนานยังไม่มีกำหนด" และอีกอย่างคือ Shooter มีแต่ลำกล้อง 4.5 นิ้วครับ 3.5-5 นิ้วไม่มีครับ ทั้ง 9mm และ 11mm ครับ
ใครที่ไปขอหลังผมถ้าเจอว่ามี ลำกล้องอย่างอื่น ช่วยแจ้งเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ เผื่อช่วงที่ผมไปรับปืน เจ้าหน้าที่เกิดขี้เกียจหาของ แล้วบอกว่า มีแต่ 4.5 นิ้ว ขอบคุณครับ... เยี่ยม

Shooter 9mm.
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:05:04 PM »

ดาว..จองบาเร็ตต้า 21A เลขที่สัญญา 511682 ค่ะ
ถามใครดีค่ะ..
เบอร์โทร.ที่ให้ไว้เป็น 10 เบอร์ โทร.ไปก็ไม่มีใครรับ บางเบอร์ก็ใช้ไม่ได้
ใครโทร.ติด ฝากถามให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ

http://www.dopa.go.th/ASA/WEBBoa/view.php?No=5903
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:32:50 PM »

ขออนุญาตครับ,

กรณีรับปืนจาก สน.อส. (พร้อมสำเนาใบ ป.๓) มาแล้ว ต้องดำเนินการอะไรต่อ-อย่างไรครับ ?
รออำเภอเรียกไป ? หรือนำปืนไปตรวจที่อำเภอเลย ? หรือ...??

แม่บ้านฝากถามมาครับ ไม่เคยซื้อปืนในลักษณะอย่างนี้มาก่อน

ขอบคุณครับ,

ปล. ตอนนี้ก็รออีกหนึ่งกระบอกครับ บาเร็ตต้าเหมือนของคุณดาว

รับปืนจากคลังที่ สน.อส.แล้วอย่าเพิ่งรีบกลับนะครับ ตรวจสอบความเรียบร้อยของปืนและอุปกรณ์เช่นแม็กกาซีน แส้ปืน ฯลฯ ให้ครบก่อนและต้องรอรับเอกสารส่งตัวไปตัดยอดที่แผนกทะเบียนอาวุธปืน วังไชยา นางเลิ้ง ให้เอาปืนและเอกสารส่งมอบปืนที่เขามอบให้ไปตัดยอดที่ วังไชยา นางเลิ้ง ก่อนครับ(ทุกกระบอก ทุกโครงการของ สน.อส. ต้องไปตัดยอดก่อนเสมอ) แล้วเขาจะบอกเองว่าจะดำเนินการต่อที่อำเภอปลายทางของคุณอย่างไร
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:05:13 PM »

ของผมก็รอ armscor เหมือนกันครับ ยื่นขอป.3 นายอำเภอก็ไม่ให้กำลังจะอุทธรณ์อยู่ครับ ถ้าได้คิดว่าจะไปเอา          shooter ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์