เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:24:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 17 เก่าๆ  (อ่าน 62038 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 05:59:55 AM »

ขอบคุณครับ อยากดูทดสอบกล็อก 17 มานานแล้วครับ

ตอนกล็อก26ราคา 45,000 กล็อก17ก็คงแพงกว่าบ้าง

ตอนนั้นเลือกซื้อแต่กล็อก26แล้วคิดว่าค่อยซื้อกล็อก17ทีหลัง เผื่อราคาลดลงบ้าง รอจนแพงขึ้นๆ จนไม่กล้าซื้อครับ

ตอนที่ผมซื้อกล็อก17 มีตัวเลือกขนาด 9มม. แค่ 17 กับ 19 ครับ กล็อก26ยังไม่ออก
ค่าเงินบาทตอนนั้นอ่อน 46-47 บาท ต่อ 1US$
ตอนนี้ เงินบาทแข็งแต่ปืนแพง ผมทำใจไม่ได้กับระบบ และการเอารัดเอาเปรียบทางการค้าครับ 

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 06:05:56 AM »

ขอบคุณคุณหมอครับ  Grin
ผมเอาเปรียบหน่อยไปยิงสนามที่มาร์คระยะ 15 หลา กับเป้า NRA ครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมทราบเรื่องเป้า NRA แล้วครับพี่...

แต่ดูกลุ่มแล้วเล็กดีมากๆ...

แถมยังยิงตั้งหลายชนิด/ยี่ห้อ...

ฝีมือเข้าฝักดีมากครับ...Cheesy

หรืออีกนัยหนึ่งคือมันพัฒนาไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว
มีแต่ประคองให้การเสื่อมถอยแบบค่อยๆเป็นไป เฉกเช่นสังขารของคนเรา .... อย่างนั้นใช่ไหมครับคุณหมอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 06:25:47 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ แม่นเหลือหลาย กระสุนบ้างรุ่นราคาก็แพง ขอบคุณครับ ไหว้ Grin Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 06:52:54 AM »

ขอบคุณครับ อยากดูทดสอบกล็อก 17 มานานแล้วครับ

ตอนกล็อก26ราคา 45,000 กล็อก17ก็คงแพงกว่าบ้าง

ตอนนั้นเลือกซื้อแต่กล็อก26แล้วคิดว่าค่อยซื้อกล็อก17ทีหลัง เผื่อราคาลดลงบ้าง รอจนแพงขึ้นๆ จนไม่กล้าซื้อครับ

ตอนที่ผมซื้อกล็อก17 มีตัวเลือกขนาด 9มม. แค่ 17 กับ 19 ครับ กล็อก26ยังไม่ออก
ค่าเงินบาทตอนนั้นอ่อน 46-47 บาท ต่อ 1US$
ตอนนี้ เงินบาทแข็งแต่ปืนแพง ผมทำใจไม่ได้กับระบบ และการเอารัดเอาเปรียบทางการค้าครับ 

ขอบคุณครับ มีสั้นก็อยากได้ยาวเพิ่ม มียาวก็อยากได้สั้นเพิ่มครับ  Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:19:10 AM »

ผมจะเข้าใจว่า..ปืนดี..หรือว่าคนยิงฝีมือเยี่ยมล่ะเนี่ย.... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:26:23 AM »

กลุ่มแน่นทุกยี่ห้อเลยครับ เยี่ยม
ยิงแม่นจังเลยครับ สงสัยพี่ธำรงยิง1911 เต็มร้อยจนเบื่อแล้ว  เยี่ยม
น้ำลายหกแจ๋วพี่ น้ำลายหก
เก่าๆ เก๋าๆ.....แม่นสุดยอดครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
แม่นมากครับ....
ยิงแม่นมากครับพี่  Smiley
กลุ่มสวยครับ ฝีมือล้วนๆ
ไหว้ ขอบคุณครับพี่ แม่นเหลือหลาย กระสุนบ้างรุ่นราคาก็แพง ขอบคุณครับ ไหว้ Grin Grin

ขอบคุณในคำนิยมของทุกท่านครับ

ผมขอเล่าเพิ่มเติมอีกหน่อยว่า ผมคงเหมือนเพื่อนๆอีกหลายท่านที่เสาะแสวงกระสุน 9มม. แบบต่างๆยี่ห้อต่างๆมาใช้งาน
ซึ่งบางทีก็มีข้อกังวล หากกระสุนที่ใช้อยู่เกิดหาไม่ได้ขึ้นมา หรือราคาสูงจนเสียดายหากต้องเอามาซ้อมมือบ่อยๆ
หากเปลี่ยนกระสุนก็เกรงว่าจะไม่แม่นยำเหมือนเดิม หรือเกรงว่าจะต้องปรับตั้งศูนย์ใหม่ เมื่อเปลี่ยนแบบ/ยี่ห้อกระสุน

เลยเกิดความคิดว่าจะนำมายิงรวดเดียว ในปืนใช้งานแบบปืนตลาด ในระยะยิงที่พอจะชี้ผลของลักษณะ/กลุ่มกระสุน
เพื่อดูว่ามีความแตกต่างกันเพียงไรและอย่างไร

ไหนๆลองทำแล้ว ผมเลยนำผลที่ได้มาโพสเป็นรายงาน เพื่อเป็นข้อมูลข้อพิจารณา
ที่อาจเป็นประโยชน์ในการเลือกใช้กระสุนของเพื่อนๆชาวปืนเราด้วย

การยิงครั้งนี้มีผลกับความคิดของตัวเองว่าไม่จำเป็นต้องยึดติดกับรูปแบบ/ยี่ห้อกระสุนนอก
เพราะกระสุนผลิต(ประกอบ)ในประเทศ(เช่นในการยิงชุดที่ 3) ก็มีผลเป็นที่เชื่อได้-น่าพอใจ 
โดยที่ราคา(น่าจะ) เบา(กว่า) และกระสุนสด-ใหม่กว่าแบรนด์นอก   Wink

ปืนตลาดพื้นๆเดิมๆ กระสุนธรรมดาๆ ก็มีศักยภาพที่จะยิงเต็มร้อย ในระยะยิงนี้
และในการป้องกันตัว การวางตำแหน่งกระสุนได้อย่างใจย่อมเป็นสิ่งสำคัญกว่าอื่นใด 

คนยิงก็ธรรมดาๆ ไม่ใช่มือโปรมีระดับถ้วยระดับเหรียญหรือมีคลาสอะไรครับ
ผมเพียงมีความสุขกับกีฬายิงปืนสากล ยังเล่นอยู่สม่ำเสมอก็เพื่อรักษาทักษะและแข่งขัน(กับตัวเอง)บ้างเท่านั้น 
ยกปืน Dry-fire ให้ครบ 60 shots เหมือนแข่งขันทุกวัน ก่อนนอน เป็นการทำสมาธิ ช่วยให้หลับสบายครับ  Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 06:49:04 AM »

สุดยอดเลยครับพี่...  เยี่ยม เยี่ยม    ขอบคุณครับ   ไหว้
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 07:28:22 AM »

เยี่ยมเลยครับ ผมไม่เคยยิงได้กลุ่มแบบนี้เลย มีหลักอย่างไรบ้างครับ ไหว้

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 07:30:35 AM »

.............
ปืนตลาดพื้นๆเดิมๆ กระสุนธรรมดาๆ ก็มีศักยภาพที่จะยิงเต็มร้อย ในระยะยิงนี้
และในการป้องกันตัว การวางตำแหน่งกระสุนได้อย่างใจย่อมเป็นสิ่งสำคัญกว่าอื่นใด 

คนยิงก็ธรรมดาๆ ไม่ใช่มือโปรมีระดับถ้วยระดับเหรียญหรือมีคลาสอะไรครับ
ผมเพียงมีความสุขกับกีฬายิงปืนสากล ยังเล่นอยู่สม่ำเสมอก็เพื่อรักษาทักษะและแข่งขัน(กับตัวเอง)บ้างเท่านั้น 
ยกปืน Dry-fire ให้ครบ 60 shots เหมือนแข่งขันทุกวัน ก่อนนอน เป็นการทำสมาธิ ช่วยให้หลับสบายครับ  Grin

ขอบคุณสำหรับผลการทดสอบครับ พี่ธำรง

ถ้าพี่ยกปืนดราย 60 นัดก่อนนอนนี่ละก็ระดับซีเกมส์แล้วครับ

Grin Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:59:09 AM »

ไหว้  ขอบคุณสำหรับผลทดสอบครับพี่ธำรง

เยี่ยม  อย่างที่พี่ว่า เรื่องกระสุนเราไม่จำเป็นต้องแสวงหากระสุนของนอก   ของไทยก็ทำได้ดีเช่นกัน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:16:13 AM »

ขอบคุณพี่ธำรงครับ
ได้ข้อคิดครับ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 12:27:52 PM »

เยี่ยม
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 01:21:54 PM »

เยียมครับท่าน

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:01:02 PM »

สุดๆ ไปเลยครับ แม่นเหมือน .45 ครับ

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:37:49 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

ขอบคุณสำหรับผลการทดสอบครับ พี่ธำรง
ถ้าพี่ยกปืนดราย 60 นัดก่อนนอนนี่ละก็ระดับซีเกมส์แล้วครับ
 Grin Grin Grin

ผมดรายก่อนนอน แค่หลับสบายฝันดี  Wink
ถ้าเกมส์ระหว่างประเทศ หรือถ้าจะโกอินเตอร์นี่ เห็นนักกีฬาต้องไปกินไปนอนที่สนามกันเลยแหละครับ  Cheesy
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์