เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 17 เก่าๆ  (อ่าน 62062 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:24:30 PM »

หลงรัก
ครับ
ฝีมือครับ
 หลงรัก
เรื่องลูกนอก-ใน เห็นเหมือนกันครับ
ลูกในดีๆมีให้เลือกราคาเบาๆ ยิงได้ครบทุกแมก  แมกละหลายรอบถ้าอยากทำ
 หลงรัก

Kun_ki
Diligentia, Vis, Celeritas
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:19:41 AM »

สุดยอดดดดดดดดดดดดดด  ครับ Shocked Shocked
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:34:58 AM »

ขอบคุณคุณหมอครับ  Grin
ผมเอาเปรียบหน่อยไปยิงสนามที่มาร์คระยะ 15 หลา กับเป้า NRA ครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมทราบเรื่องเป้า NRA แล้วครับพี่...

แต่ดูกลุ่มแล้วเล็กดีมากๆ...

แถมยังยิงตั้งหลายชนิด/ยี่ห้อ...

ฝีมือเข้าฝักดีมากครับ...Cheesy

หรืออีกนัยหนึ่งคือมันพัฒนาไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว
มีแต่ประคองให้การเสื่อมถอยแบบค่อยๆเป็นไป เฉกเช่นสังขารของคนเรา .... อย่างนั้นใช่ไหมครับคุณหมอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่...

คือพี่รักษาฝีมือระดับสุดยอดไว้ได้มาโดยตลอด...

ตั้งแต่ที่ผมเห็นพี่ยิงครั้งแรกเมื่อสามปีก่อนจนถึงวันนี้ครับ...

เรื่องแก่นั้น ผมมักจะละเอาไว้ครับ เพราะตัวเองก้เริ่มแก่แล้วเหมือนกัน...หัวเราะร่าน้ำตาริน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:26:54 AM »

ตกลงเลือกตั้งสว. ๒มีนา คุณหมอก็ลงสมัครด้วยเหรอครับ  คิก คิก คิก คิก

sanya04
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 06:12:34 PM »

ยอดเยื่ยมมากๆๆๆๆๆ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 08:54:09 PM »

ฝีมือ ชั้นครูจริงๆ ครับพี่ ธำรง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:33:29 PM »

ยอดเยื่ยมมากๆๆๆๆๆ
ฝีมือ ชั้นครูจริงๆ ครับพี่ ธำรง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
อย่าชมมาก....เดี๋ยวเหลิงครับ

เจตนาเพียงดูว่า ปืน+กระสุน เชื่อได้แค่ไหน-อย่างไร
เป็นการยิงในสนามยิงปืนในร่ม มีความต่างของระดับแสงที่ทำให้เห็นศูนย์ได้ชัดเจน .... จัดศูนย์ได้ละเอียดแบบการยิงเป้า

แต่......วัตถุประสงค์ของปืนที่เป็นการออกแบบไว้เพื่อป้องกันตัว.....กล็อกออกแบบศูนย์หน้าจุดขาว ศูนย์หลังมีกรอบขาวไว้ได้แยบยล
เพราะการยิงต่อสู้ คงไม่ใช่ที่ๆเราเลือกตำแหน่ง ที่แสงดี ให้เห็นศูนย์ชัดจัดช่องไฟ อย่างที่แสดงผลการยิงไว้ในหน้าแรกของกระทู้

การยิงต่อสู้ จึงเพียงเอาจุดขาวของศูนย์หน้ามาวางไว้คร่าวๆในกรอบขาวของศูนย์หลัง .... และชี้ไปยังเป้าหมาย ตามภาพ....

ภาพข้างบนนี้ไม่ถูก.......การยิงจริง..... ผมมองให้ศูนย์หน้าชัด......ภาพนี้ผมบังคับกล้องไม่ได้เพราะมันออโตปัญญาอ่อน
ขอเขียนวงจุดขาวเอาเอง.....ว่ามองเห็นศูนย์เป็นอย่างนี้....วางจุดขาวในกรอบ....เพราะมัวจัดช่องไฟคงโดนของฝ่ายตรงข้ามเข้าก่อน
ผมมาสังเกตุว่าถ้าเห็นจุดขาวเต็มๆ .... ยอดศูนย์หน้าจะลอยสูงขึ้นจากระนาบศูนย์หลังอยู่หน่อยนึง....แต่ก็จะยิงโดยให้เห็นจุดขาวเต็มวง

ผมตั้งโจทย์ทดสอบ......ให้เป็นการยิงจากระยะ 15 หลา ปืนอยู่ข้างตัว ยกขึ้นจับเป้าหมาย ลั่นไก.....ในจังหวะนับสอง
ตามแบบแผนการฝึกนับในใจ...... หาจังหวะการยิง คือลั่นไกนัดแรกภายในสองวินาที
ยิงนัดเดียว.....ลดปืนลง.....ยกยิงใหม่....ต่อเนื่องไป.....คราวละ 5 นัด

ผลการยิง Glock 17 .... 30 นัด......กระสุน Bullet Master 135 gr LRN
จุดเล็งที่กลางตัวเป้า.....ตำแหน่งกระสุนตกจะสูงกว่าจุดเล็ง .... ตามที่กล่าวไว้เรื่องการมองเห็นจุดขาวของศูนย์หน้า

ผมลองทำโจทย์เดียวกันด้วย Glock 21 ..... 30 นัด.... กระสุน Thai Arms 200 gr LSWC

ตอนนี้ผมได้ Lasergrip ของ Glock 17 มา ...... ว่าจะติดใส่ปืน ไปหาที่ลองยิงกลางคืนดูผลซะหน่อย  หลงรัก หลงรัก

ได้ความประการใดจะเอามารายงานครับ    Grin

TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:02:47 PM »

หลงรักขอบคุณครับ ได้ข้อมูลดีๆเยอะเลยครับ หลงรัก

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 05:47:13 PM »

หลงรักขอบคุณครับ ได้ข้อมูลดีๆเยอะเลยครับ หลงรัก

ขอบคุณแชมป์IPSCที่แวะเข้ามาดูครับ  Wink

samson
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 11:32:12 AM »

น้ำลายหก มารอดูผลงานจาก เลเซอร์คร๊าบพี่  เยี่ยม
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 12:20:18 PM »

เยี่ยมเลยครับพี่ธำรง..

สงสัย ศึกษา ทดสอบ วิเคราะห์ผล... สุดท้ายเกิดความรู้ใหม่ๆๆ

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน

"Sound Mind in Sound Body"
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 09:49:03 PM »

ยอดเยี่ยมครับ เพิ่งได้มาชม
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 05:51:17 PM »

เยี่ยมเยี่ยมมากครับ ขอบคุณครับ เยี่ยม
gookung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 04:30:07 PM »

อยากไปลองยิ่งมั่งจังอ่ะ ได้แต่จับยังมิเคยยิงจิงๆจังๆจะที มีโอกาสสอนกันมั่งเด้อ
PATRIOT.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 01:28:41 AM »

ตอนนี้ผมได้ Lasergrip ของ Glock 17 มา ...... ว่าจะติดใส่ปืน ไปหาที่ลองยิงกลางคืนดูผลซะหน่อย   

มา up ครับ และมารอดูผล จากการยิงกลางคืน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์