เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:24:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 17 เก่าๆ  (อ่าน 62155 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 09:27:36 PM »

เยี่ยม G19ของผมก็ไส่เลเซอร์ครับ แต่เป็นไกด์ล็อดเลเซอร์ของเลเซอร์แม็กซ์ครับ ทนทานดีและไม่เกะกะด้วยครับ เยี่ยม

น่าจะเอามาทดสอบให้เพื่อนๆได้ชมบ้างนะครับ
อยากทราบความคิดเห็นในการใช้งาน การคุมการปิด-เปิดลำแสง การปรับตั้ง ความแม่นยำ ....  Smiley

NO NAME*_*รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

ปืนมีไว้ป้องกันตัว ...ความดีมีไว้ปกป้องชีวิต

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 09:34:37 PM »

ไหว้ รับทราบครับ มีโอกาสทดสอบแล้วจะถ่ายภาพมาให้ติชมนะครับยิ้มีเลศนัย
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 07:20:20 PM »

ฝีมือสุดยอดครับพี่ธำรง...
 เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 11:43:29 AM »

ฝีมือสุดยอดครับพี่ธำรง...
 เยี่ยม
ไม่กล้ารับคำชมครับ ... เวบนี้เองมีผู้เยี่ยมยุทธอีกมาก .....
เพียงมีโอกาสได้ยิงได้ลอง แล้วเอามาเล่าเป็นข้อมูลกัน

ขอต่ออีกหน่อยว่า กระสุนปืนมีอำนาจทำลาย ............. กระสุน 9 มม.Luger มีอำนาจทะลุทะลวงสูง
เหยื่อของผมเป็นมะพร้าวทึนทึกสองผล วางห่างออกไป 7 หลา มุมยิงกดลงต่ำหน่อย ให้ดินหลังฝนช่วยเก็บหัวกระสุน
ใช้Laserชี้เป้า ... ในที่ร่ม จุดแดงมองเห็นได้ชัดเจนพอควรบนลูกทางขวา

รูเข้า.......................................................รูออกแฉลบขึ้นบน

รูเข้าของอีกเป้า........................................ทะลุออกไปตรงๆ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 11:01:43 PM »

.......  เยี่ยม  เยี่ยม ยอดเยี่ยมครับ  จุดแดงทาบตรงไหน รูกระสุนเข้าตรงนั้นเลยครับ  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 08:10:17 PM »

ตอนนี้ผมได้ Lasergrip ของ Glock 17 มา ...... ว่าจะติดใส่ปืน ไปหาที่ลองยิงกลางคืนดูผลซะหน่อย  

มา up ครับ และมารอดูผล จากการยิงกลางคืน

ทดลองยิง G17จับเป้าโดย Crimson Trace Laser Grip ในสภาพแสงน้อยมาแล้วครับ...แต่มืดสนิทมองไม่เห็น ยิงไม่ได้  Tongue
ระยะยิงราว 50 เมตร+ โดยใช้ท่อนไม้ตัดขวางโต~12นิ้ว หนา 2 นิ้ว เป็นเป้า
ยามเย็นแสงหลุบลงเรื่อยๆแถมมีฝนปรอยๆ......วางเป้าไว้ชายน้ำ ....... รอจนเหลือแสงสุดท้ายของตะวัน เห็นเป้าเป็นเพียงจุดดำเบรอๆ
(หลังเป้าเป็นพื้นที่การเกษตรไปอีกราว1500เมตร ไม่มีบ้านเรือน/ผู้คน)

เอาช่วงหน้าของสไลด์แตะเสาไว้หน่อย ไม่งั้นคุมจุดแดงของแสงเลเซอร์ให้อยู่ในเป้าไม่ได้
ลั่นไกไปสองนัดต่อเนื่อง.............รอไว้ดูผลยามเช้า........................เช้าแล้ว Wink

กระสุนตกบนเป้านัดเดียวกระสุนตกเกือบหลุดขอบวง ที่3นาฬิกา รูเข้าเล็กๆ แต่ด้านบนไม้แตกแหว่งหายไป
อีกนัดหายไปไหนหนอ ............... คิดตรองแล้วได้แค่มีสมมุติฐาน..ยังไม่กล้ายืนยัน

ที่น่ากล่าวถึงคือ.....
แนวจุดกำเนิดแสงเลเซอร์กับแนวลำกล้องเยื้องกัน เมื่อปรับzeroที่ระยะใกล้ เมื่อเป้าห่างออกไป จุดกระสุนตกก็จะขยับออกทางขวาของจุดแสง
และตามภาพไม้หนาสองนิ้วทะลุ..... ไม่อาจทานอำนาจทะลุทะลวงของกระสุน 9mm

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 08:21:52 PM »

ยอดเลยยย Grin Grin Grin ภาพชัดดีครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 08:32:08 PM »

Grinแม่นมากครับ ผม เยี่ยม

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
nattapat_me
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 08:48:45 PM »

ขอบคุณครับที่ได้นำการทอดสอบมาให้ชมกัน ขอชมว่าแม่นมากครับ
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 12:15:59 PM »

หลงรักสถานที่ทดสอบสวยจัง หลงรัก

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 05:36:04 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ... ไหว้

หลงรักสถานที่ทดสอบสวยจัง หลงรัก

.....รอบข้างไม่มีแสงสี กลางวันมีแต่นก+ปลา กลางคืนมีเพียงดาวเดือน  Wink ........... และไม่มี 191

ภาพนี้มองย้อนจากเป้า...เข้าไปหาจุดยิงครับ

Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 05:41:47 PM »

ว้าว ชอบๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 08:14:44 PM »

กระบอกที่ใฝ่ฝันเลยครับ 6 สิบ 1
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 05:26:46 PM »

ไหนๆเล่าเรื่องของศูนย์เลเซอร์ก็ขอเล่าต่ออีกหน่อย ........
จากที่ได้ยิงระยะ 15 เมตร และ 50 เมตร มาก่อนหน้านี้

ก็ลองยิงที่ระยะ 25 เมตรดูบ้าง ในสภาพแสงปกติ
พบว่ายิ่งยิงได้ช้ากว่าและหยาบกว่าการยิงด้วยศูนย์เปิดอยู่มาก
เพราะการมองหาจุดแดงและพาให้อยู่บนเป้า ทำได้ยากกว่าการพาศูนย์หน้าจับเป้ามาก
และการเห็นจุดแดงเต้น ทำให้การลั่นไกทำได้ช้า

ผมยกปืนเอาจุดแดงจับเป้า แล้วพยายามลั่นไกนัดแรกภายใน 2 วินาที น่าจะไม่ทัน หรือฝืนๆแบบต้องสั่งไก
ลองนับในใจยิงแบบสาม(วิ)พักเจ็ด(วิ) แบบการแข่งสากลปืนสั้นชนวนกลาง ก็ทำได้เพียงเก็บกลุ่มไว้ได้ในรูปขวดตามรูป

สรุปคือ ถ้าเอาเลเซอร์กริพไว้ใช้ ในการยิงในยามวิกาล หรือแสงน้อย ที่มองไม่เห็นศูนย์ เป็นข้อดี
แต่เอามาใช้แทนศูนย์เปิดในการยิงสภาพแสงปกติ จะด้อยกว่าทั้งความเร็วและความประณีต กลายเป็นข้อด้อยครับ
หากจะติดเลเซอร์เข้ากับปืนเป็นการถาวร ผมคงต้องฝึกมากๆ ให้เป็นสองทางเลือก ที่ต้องเลือกใช้ที่ดีที่สุดให้เหมาะกับสถานะการณ์
ไม่อย่างนั้น ใช้ศูนย์เปิดเพียงอย่างเดียวน่าจะดีกว่า

การยิงด้วยกระสุน RA 135 gr LRN 20 นัด ออฟแฮนด์ 25 เมตร

กระสุน RA 147 gr LFP 20 นัด ออฟแฮนด์ 25 เมตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 09:39:41 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
กองบิน1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:56:38 PM »

ขอบคุณคร้าบบบบบบ Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์