เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:21:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขันวันละขำ ๓  (อ่าน 1262 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:21:21 AM »

ยอดนักลงทุน

นักลงทุนคนหนึ่งกำลังเดินชมโรงงานผลิตผลิตภัณฑ์ยางแห่งหนึ่ง

ที่สายการผลิตแห่งแรก เป็นสายการผลิตจุกยางขวดนม เสียงเครื่องจักรดัง ฟี้ดดดดด ปุ ฟี้ดดดดด ปุ ฟี้ดดดดด ปุ ... อยู่ตลอดเวลา

"เสียงที่ได้ยิน ฟี้ดดดดด นี่เป็นเสียงยางถูกฉีดเข้าไปในแม่พิมพ์ครับ" ผู้จัดการโรงงานบรรยาย "ส่วนเสียง ปุ เป็นเสียงเครื่องเจาะรูตรงหัวจุกนม"

สักครูต่อมา ผู้จัดการก็พามาถึงสายการผลิตถุงยางอนามัย เสียงเครื่องจักรทำงานดัง ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ปุ ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ฟี้ดดดดด ปุ ...

"เอ... ทำไมเสียงเครื่องจักรมันเป็นยังงั้นล่ะครับ" นักลงทุนข้องใจ "ทำไมต้องมีเสียง ปุ นั่นด้วย?"

"เครื่องจักรนี้ก็ทำงานเหมือนกับเครื่องผลิตจุกนมแหละครับ" ผู้จัดการชี้แจง "เสียง ปุ นั่นคือเสียงเครื่องเจาะถุงยางอนามัยทุกๆอันที่ 4"

"เฮ้ย... นั่นไม่เข้าท่าเลยนะสำหรับธุรกิจถุงยางน่ะ" นักลงทุนชักเป็นกังวล

"ก็ใช่แหละครับ" ผู้จัดการโรงงานยอมรับ "แต่ผมว่ามันดีสำหรับธุรกิจจุกนมนะครับ" ตกใจหน้าซีด

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

ขันวันละขำมารายงานตัวครับผม

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:06:13 PM »

ขำครับ   ขอบคุณครับ ขำก๊าก เยี่ยม ไหว้
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:34:13 PM »

ณ  คลีนิคแห่งหนึ่ง      สาวสวยรวยเสน่ห์อายุอานามประมาณกลางคน   

ชื่อเสียงเรียงนามกล่าวขานว่า   คุณนายอ้น   เนื่องจากแกเป็นคนมีอันจะรับประทาน

แกป่วยเป็นไข้ไม่สบาย   จึงได้มาหาแพทย์ที่คลีนิคแห่งนี้   แกก็ได้พบกับ  หมอ ที่ทำงานอยู่

หมอ  ก็ขอตรวจวัดไข้    โดยได้ถามแกว่า   จะนำปรอทวัดไข้วัดที่ไหนดี   

คุณนายอ้นก็ถามหมอว่า      หมอขา   มันวัดได้ที่ไหนบ้าง

หมอ                                  อมใต้ลิ้น

คุณนายอ้น                        ไม่เอาคะหมอ   มันสกปรก  ที่อื่นมีไหม

หมอ                                  สอดไว้ที่รักแร้

คุณนายอ้น                         ดิฉันคนบ้าจี้   คงไม่ไหวคะ   ที่อื่นมีไหม

หมอ                                  (นึกในใจ   เรื่องมากจริง )   สอดไปที่ทวาร

คุณนายอ้น                         พอไหวคะหมอ   ดิฉันต้องทำอย่างไร

หมอ                                   คุณนาย  ถอดกางเกงออก  แล้วหันหลังมา

คุณนายอ้น  ดำเนินการตามที่หมอบอก   สักพักหนึ่ง

คุณนายอ้น                          หมอ........อิ   อิฉัน   ว่า  มันผิดช่องนะค๊ะ

หมอ                                   ครับ    ที่สอดเข้าไปมันก็ไม่ใช่ปรอทเหมือนกัน    อีกอย่างหนึ่ง

ผมเป็นภารโรงครับ    หมอยังไม่มาเลย...............

(คัดลอกมาจาก  เรื่องเล่าในวงเหล้า)   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:38:19 PM »

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:42:21 PM »

ไหว้  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

A2708
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:00:15 PM »

เคยสงสัยไหมครับ  Huh
ที่เวลาไปหาหมอแล้วหมอจะให้เราอ้าปาก และแลบลิ้น   เยาะเย้ย
แล้วก็เอากระดาษมาจดสั่งยา  อ๋อย   บู่

เหตุผลที่แท้จริง  ของการอ้าปากและแลบลิ้น ก็คือ   แบร่
ไม่ต้องการให้คนไข้ถามมากครับ     Grin   ไหว้
lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:36:48 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:40:12 PM »

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:01:46 AM »

เด็กหญิงเบ็ตตี้นั่งหลับอยู่ในห้องเรียนวิชาคริสต์ศาสนา...
คุณครู : เบ็ตตี้จ๊ะ หนูทราบไหมว่า ใครเป็นผู้สร้างโลก
ทันใดนั้นเด็กชายจอนนี่ก็ใช้เข็มจิ้มเข้าที่ก้นของเด็กหญิงเบ็ตตี้1ครั้งเพื่อจะแกล้ง
เบ็ตตี้ : (สะดุ้งและพูดว่า) โอ้ พระเจ้า! (และก้อฟุบตัวนอนต่อ)
คุณครู : ถูกต้องจ้า แล้วหนูรู้ไหมว่าใครเป็นศาสดาศาสนาคริสต์
เด็กชายจอนนี่ก็เอาเข็มทิ่มเด็กหญิงเบ็ตตี้อีกครั้ง
เบ็ตตี้ : (สะดุ้งอีกครั้งและอุทานว่า) พระเยซูเจ้า!(และฟุบหลับไปอีกครั้ง)
คุณครู : เก่งมากจ๊ะ ต่อไปเป็นคำถามสุดท้ายแล้วนะ เธอคิดว่า อีฟจะพูดยังไงกับอาดัม หลังจากที่รู้ว่าตั้งท้องลูกคนที่8จ๊ะ
เด็กชายจอนนี่ก็เอาเข็มทิ่มเด็กหยิงเบ็ตตี้อีกครั้งแต่ครั้งนี้ทิ่มลึกไปหน่อย ทำให้เด็กหญิงเบ็ตตี้ตะโกนลั่นด้วยความโกรธ
เบ็ตตี้: ถ้าแกเอาไอ้นั่นมาจิ้มฉันอีกล่ะก็ ฉันจะหักมันเป็น2ท่อนแล้วก็เอาเสียบตรูดแกซะ!!!!!
คุณครู :  ตกใจ !!??

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:55:30 AM »

ฮ่า ฮ่า ฮ่า  ขำกว่าของผมอีก   เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: [1]
  พิมพ์