เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:27:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G19 กับ PX4 เรื่องเมื่อจำเป็นต้องพกพา  (อ่าน 10546 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:52:34 AM »

ผมอยากได้ กล๊อก 34 เอามาต่อด้าม...
กล็อค 34  มันเป็นยังงัยอะครับ ..........ไม่เคยจับตัวจริงๆ เลย เห็นแต่รูปในแคตตาล็อค
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:54:45 AM »

อือม์ ว่ายังไงดี? เป็นอย่างที่เห็นละครับ ผมเคยจับของพี่ในทีม 870

ระยะศูนย์ห่าง เล็งได้ดีมาก ด้ามยาวเท่า กล๊อก17 เป็นอาวุธลุยๆ ประจัญบาน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:57:53 AM »

กล๊อก19ครับ

แต่พูดตรงๆ กล๊อกเป็นปืนที่ "ใช้ยาก" คือตัดสินใจเรื่องรูปแบบการใช้ยาก

ถ้าพกไม่ขึ้นลำเสียเปรียบปืนดับเบิล/ซิงเกิล หรือดับเบิลล้วน ถ้าพกขึ้นลำก็ตัวใครตัวมัน (และคนรอบข้าง)

...ถ้าพก กล๊อก19 ไม่ขึ้นลำ พก เบเร็ตต้า ขึ้นลำตุงๆ ไปดีกว่าครับ

ขออนุญาตไม่อภิปรายเรื่องการ "ขึ้นลำเร็วจี๋ปานสายฟ้าแลบดั่งคอมมานโดอิสราเอล" นะครับ เพราะ

1. ฝึกได้อย่างเขาหรือเปล่า?
2. ถ้าขับรถอยู่ละ?
ฯลฯ

พกไม่ขึ้นลำ"ปลอดภัยที่สุดในโลก"ครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:02:48 AM »

ยิ่งพกปืนกล๊อก ไม่บรรจุกระสุนเลยจะปลอดภัยและเบาที่สุดครับ อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:33:35 AM »

มาเชียร GLOCK 19 อีกคนครับ  เยี่ยม
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:37:34 PM »

เลือก แต่ Glock 19 กันทั้งนั้น....ระวังมานจะแพงขึ้นอีกนะครับ..อิอิ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:07:40 PM »

เลือก แต่ Glock 19 กันทั้งนั้น....ระวังมานจะแพงขึ้นอีกนะครับ..อิอิ
ช่วยไม่ได้ครับ  ก็ขนาด มิติ มันพอเหมาะพอดีกับชาวสยาม ตัวน้อยๆ อย่างเรานี่ครับ  ก็ต้อง 19 อยู่แล้ว
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:18:55 PM »

ข้อดีเวลาพก PX4

ถ้าขึ้นลำแล้วเซฟไว้ เวลาคนแย่ง ถ้าไม่รู้จักเซฟ ไม่รู้ว่าต้องปัดเซฟขึ้น จะเหนี่ยวไกวืดไป ดึงสไลท์ขึ้นลำใหม่ก็เป็นแบบเดิม ยิงไม่ได้ เรามีเวลาแย่งคืน ถ้าเป็นกล๊อก ดึงสไลท์ขึ้นลำ เหนี่ยวยังไงก็ลั่น

ถ้าผมต้องพกซองนอกเป็นประจำ คงต้องคิดหาซองที่มีเซฟตี้แบบคนทั่วไปไม่ค่อยรู้จัก หรือไม่ก็พก สไตเออร์ หรือปืนที่มีเซฟปลดยากๆ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:26:58 PM »

คงต้องคิดหาซองที่มีเซฟตี้แบบคนทั่วไปไม่ค่อยรู้จัก

เป็นไงคะพี่ต๊อก แพงมั้ย
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:29:26 PM »

ช่วยไม่ได้ครับ  ก็ขนาด มิติ มันพอเหมาะพอดีกับชาวสยาม ตัวน้อยๆ อย่างเรานี่ครับ  ก็ต้อง 19 อยู่แล้ว

อยากเห็นปืนพี่เต่า..จังเลยครับ...ว่าตกแต่งอะไรไปบ้าง

โปรดให้ความอนุเคราะห์เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ด้วยครับพี่เต่า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:30:42 PM »

glock ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:57:10 PM »

คงต้องคิดหาซองที่มีเซฟตี้แบบคนทั่วไปไม่ค่อยรู้จัก

เป็นไงคะพี่ต๊อก แพงมั้ย

พวกซองเมกันครับ แพง 4-5 พันกว่า เพราะซองพวกนี้ 100 กว่าดอลแล้ว แถมมีค่าส่ง หรือเผลอๆ ภาษีเครื่องหนัง 30% อีกต่างหาก ยังดีที่ไม่รู้สึกจำเป็นต้องใช้...

a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:30:22 PM »

ขนาดทั้ง 2 ตัวนี้มีมิติใกล้เคียงกันนะครับ...ผมว่าสามารถพกพาได้ทั้ง 2 ตัวครับ...แต่ถ้าต้องเลือกก็ต้องขออนุญาตเลือก กล็อก 19 ครับ (เหตุผลคือมีกล็อก 19 อยู่แล้วครับ)
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:59:49 PM »

อยากเห็นปืนพี่เต่า..จังเลยครับ...ว่าตกแต่งอะไรไปบ้าง

โปรดให้ความอนุเคราะห์เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ด้วยครับพี่เต่า
กราบสวัสดีท่าน เจ้าของทะเบียนรถ ในฝันของกระผม
ช่วงนี้ ข้าฯน้อย งานหนัก ไม่ค่อยได้เข้าไปเห็นรถคันงามคันนี้ ที่สนามเสียนานแล้ว ขอบพระคุณที่ยังจำเต่า บางเขน  คนนี้ได้
เปล่าเลยขอรับ  19 ของเต่า  มิได้แต่งอะไรเลยซักนิด  ของมันดีที่สุดอยู่แล้ว
ปลดสไลด์ก็แบบเรียบเดิม เพราะเวลาปลดสไลด์ เต่า ไม่กดปุ่มอยู่แล้ว  เต่าใช้ดึงถอยหลังเอาหน่อยเดียวมันก็ปลดแล้ว ไม่รู้จะไปเสริมมันทำไม
ปุ่มปลดแม็กฯ ของเดิม ก็ดีอยู่แล้ว รู้หลัก พลิกมือเสียหน่อย มันก็ออกมาดีๆ ไม่เห็นลำบากเลย
ไกปืน  มาตรฐานเดิมก็ดีอยู่แล้ว เห็นบางคนเพิ่งซื้อมา ร่ำๆ จะไปลดปอนด์เอาเสียเรื่อย โธ่ ปืนยังไม่ค่อยจะได้ยิงเลย ไม่รู้จะไปแต่งทำไม  ลองยิงผ่านไปซัก 5000 นัด (ไม่ได้ยิงวันเดียวนะ เป็นหนี้ หัวโต) แล้วมันคงจะนิ่มนวลขึ้น
ผมเคยไปจับปืนล็อตเดียวกัน แต่กระบอกหนึ่ง เก็บสนิท กระบอกหนึ่ง ยิงไป เยอะ  มันนิ่มผิดกันเลย โดยไม่ต้องแต่งอะไร
ศูนย์ก็ของเดิม เห็นพวกเปลี่ยนเป็นศูนย์กระสือ (เรืองแสง) ก็ดีอยู่หรอก แต่ศูนย์ตัวยูสีขาวนี้ เพื่อนที่เกลียดกล็อคเข้าใส้คนหนึ่งของผม มันด่ากล็อคตลอด มันบอกว่า ปืนกล็อค เสียอย่างเดียว มันเล็งง่าย จับเป้าไว้ดี ( เอ๊ะ ไม่รู้มันด่า หรือ มันชมกันแน่ )
ปรากฎว่า ต้องสาธยาย แทน เพราะข้าฯน้อย ลงรูปบ่ เป็นเด้อ ......แถมไม่มีกล้องดิจิตอลด้วย ( สาเหตุเพราะไม่ค่อยมีตังค์ พอมีตังค์หน่อย ก็เอาตังค์ไปซื้ออะไหล่ปืนหมด    เลยไม่ได้ซื้อกล้องซักที )
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:01:11 PM »

Glock ๑๙ ผมไม่กล้าพกแบบขึ้นลำ ..เกรงตัวเองจะกระจุย.. 
ไม่รู้จะบอกกี่ครั้ง.แต่กี่ครั้ง  ซ้ำกับหลายท่านว่า ..ปืนไม่มีตา .. และไม่รู้จักเจ้าของ
ถึงจะคบเป็นเพื่อนก็ตามแต่   Grin

คนที่เป็นเจ้าของปืนต่างหาก ที่ต้องฉลาดใช้ . คนที่มีปืนต่อให้พกห้อยรอบตัว
แต่ไม่รู้จัก สังเกตุระวังตัว ..มันก็ต้องถูกพรากชีวิต และของอาจถูกเปลี่ยนมือไป.

ก่อนมีเหตุการณ์ร้ายทุกครั้ง. โปรดรู้จักสังเกตุ มันจะัมีสิ่งบอกเหตุทุกครั้ง ถ้าไม่สังเกตุูก็จะไม่เห็น
ถ้าหัดสังเกตุ ระมัดระวังตัว.. มันก็จะเห็นได้เอง..
เพียงแค่ได้รู้ตัว ก่อน และรู้จัก ทิ้งระยะไม่ให้เข้ามาใกล้.. มันเพียงพอแล้วที่ท่านจะทำอาวุธปืนให้พร้อมกับการป้องกันตัว.  Smiley

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์