เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:28:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G19 กับ PX4 เรื่องเมื่อจำเป็นต้องพกพา  (อ่าน 10602 ครั้ง)
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:06:40 PM »

กล็อค       Cheesy

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:17:27 PM »

ถ้าจำเป็น ก็ต้องพกพากระบอกที่มีแหละครับ.

มี Glock ๑๙ , Beretta Px๔   หรือลูกโม่..  เพียงกระบอกเดียว

มันไม่มีีทางจะเลือกนะครับ. .  Smiley

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:27:12 PM »

ถ้าจำเป็น ก็ต้องพกพากระบอกที่มีแหละครับ.

มี Glock ๑๙ , Beretta Px๔   หรือลูกโม่..  เพียงกระบอกเดียว

มันไม่มีีทางจะเลือกนะครับ. .  Smiley

จริงๆด้วย ครับ Cheesy

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
matyala
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:33:36 PM »

G19 ครับ
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:56:56 AM »

glock เนียนกว่าอย่างเห็นได้ชัด เยี่ยม
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:02:22 AM »

ด้วยความเคารพครับ
เห็นด้วยตามเสียงส่วนใหญ่ครับ
ขอบคุณครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:03:47 AM »

กล็อคเถอะครับ
สะดวกไปหมด ไม่มีอะไรเลย โล้นๆ พกง่าย เสียบเข้า เสียบออก สะดวก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:05:34 AM »

กล๊อก19ครับ

แต่พูดตรงๆ กล๊อกเป็นปืนที่ "ใช้ยาก" คือตัดสินใจเรื่องรูปแบบการใช้ยาก

ถ้าพกไม่ขึ้นลำเสียเปรียบปืนดับเบิล/ซิงเกิล หรือดับเบิลล้วน ถ้าพกขึ้นลำก็ตัวใครตัวมัน (และคนรอบข้าง)

...ถ้าพก กล๊อก19 ไม่ขึ้นลำ พก เบเร็ตต้า ขึ้นลำตุงๆ ไปดีกว่าครับ

ขออนุญาตไม่อภิปรายเรื่องการ "ขึ้นลำเร็วจี๋ปานสายฟ้าแลบดั่งคอมมานโดอิสราเอล" นะครับ เพราะ

1. ฝึกได้อย่างเขาหรือเปล่า?
2. ถ้าขับรถอยู่ละ?
ฯลฯ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:07:01 AM »

อ้าว ปะทะกับท่านเต่าพอดี อิ อิ ผมนึกว่าหายไปนานแล้ว เผลอสะกิดนิดๆ มาทันทีเลยครับ ฮ่า ฮ่า

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:09:05 AM »

เห็นด้วยกับ GLOCK19 ครับ...............   เยี่ยม

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
tanavutsiri
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:16:18 AM »

เชียร์ Glock ด้วยคนครับ Wink
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:28:05 AM »

อ้าว ปะทะกับท่านเต่าพอดี อิ อิ ผมนึกว่าหายไปนานแล้ว เผลอสะกิดนิดๆ มาทันทีเลยครับ ฮ่า ฮ่า
ว่าง ...ก็..มาครับ  ....เวลาไม่ว่าง อยากจะมา มันก็มาไม่ได้ครับ .....ท่านแอลอี
ให้เขาใช้กล็อคเถอะครับ .....เชื่อซิ.....ว่า หยิบขึ้นมาแล้ว เวลาจะใช้ มันขึ้นลำได้สะดวกรวดเร็วอย่างไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ
เรื่องฝึกให้เร็ว ก็ไม่ยากนักหรอกครับ .....เคยมีคนฝึกเร็ว แล้วใช้ปืนอื่นมาลองทำดู เห็นมือแหกกันมาแล้ว
แต่ฝึกขึ้นลำเร็ว ๆ กับกล็อค ไม่ว่า ศูนย์ตาย ศูนย์ปรับ มือไม่ถึงแหก แค่ แดงๆ นิดๆ เท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:30:23 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:30:47 AM »

ยุให้คนอื่นใช้กล๊อก เดี๋ยวก็ไม่เหลือให้ผมซื้อสิครับ อิ อิ

แต่สำหรับเบเร็ตต้า ขึ้นลำไว้ก่อนก็โอเคมากๆ ครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องเซฟด้วย ถ้าไม่ห่วงเรื่องคนแย่งปืน

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:35:49 AM »

ยุให้คนอื่นใช้กล๊อก เดี๋ยวก็ไม่เหลือให้ผมซื้อสิครับ อิ อิ

แต่สำหรับเบเร็ตต้า ขึ้นลำไว้ก่อนก็โอเคมากๆ ครับ
เปล่ายุ เสียหน่อย แค่เชียร์ เท่านั้นเอง
นี่...คุณแอลอี ....คุณไม่ต้องห่วงหรอกนะว่า กล็อค ในตลาดเมืองไทย จะไม่มีจำหน่ายให้คุณ
ปืนนี้ น่าจะเริ่มนิยมมากขึ้น มากขึ้น ๆๆ เรื่อยๆ แล้วแหละครับ เพราะผมสังเกต มีคนเล่นปืนรุ่นใหม่ๆ เริ่มยอมรับเจ้าพลาสติกที่นำมาใช้ทำปืนได้กันเป็นจำนวนมากแล้ว   ความรู้สึกทางลบเกี่ยวกับ ปืนพลาสติก เริ่มน้อยลงไปทุกที ทุกที
กล็อค เป็นตัวจุดประกายปืนแนวนี้ (แม้ไม่ใช่คนทำคนแรก) ดังนั้น เชื่อว่า คนจะเล่นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ พ่อค้า เขาก็เอามาขายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ คุณแอลอี ไม่เห็นจะต้องกลัวไม่มีปืนจะซื้อเลย .........ผมนะ ไม่มีตังค์จะซื้อปืนมากกว่าครับ ....
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:37:31 AM »

ผมอยากได้ กล๊อก 34 เอามาต่อด้าม...

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์