เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:01:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G19 กับ PX4 เรื่องเมื่อจำเป็นต้องพกพา  (อ่าน 10598 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:18:57 PM »

เลือก แต่ Glock 19 กันทั้งนั้น....ระวังมานจะแพงขึ้นอีกนะครับ..อิอิ
ช่วยไม่ได้ครับ  ก็ขนาด มิติ มันพอเหมาะพอดีกับชาวสยาม ตัวน้อยๆ อย่างเรานี่ครับ  ก็ต้อง 19 อยู่แล้ว

อยากเห็นปืนพี่เต่า..จังเลยครับ...ว่าตกแต่งอะไรไปบ้าง

โปรดให้ความอนุเคราะห์เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ด้วยครับพี่เต่า
ไม่มีวิทยาทานแล้วครับ ......ผมถือเป็นคุยกันหลังแนวยิงดีกว่า  .........สนุกดีครับ
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:08:05 PM »

Glock ๑๙ ผมไม่กล้าพกแบบขึ้นลำ ..เกรงตัวเองจะกระจุย.. 
ไม่รู้จะบอกกี่ครั้ง.แต่กี่ครั้ง  ซ้ำกับหลายท่านว่า ..ปืนไม่มีตา .. และไม่รู้จักเจ้าของ
ถึงจะคบเป็นเพื่อนก็ตามแต่   Grin

คนที่เป็นเจ้าของปืนต่างหาก ที่ต้องฉลาดใช้ . คนที่มีปืนต่อให้พกห้อยรอบตัว
แต่ไม่รู้จัก สังเกตุระวังตัว ..มันก็ต้องถูกพรากชีวิต และของอาจถูกเปลี่ยนมือไป.

ก่อนมีเหตุการณ์ร้ายทุกครั้ง. โปรดรู้จักสังเกตุ มันจะัมีสิ่งบอกเหตุทุกครั้ง ถ้าไม่สังเกตุูก็จะไม่เห็น
ถ้าหัดสังเกตุ ระมัดระวังตัว.. มันก็จะเห็นได้เอง..
เพียงแค่ได้รู้ตัว ก่อน และรู้จัก ทิ้งระยะไม่ให้เข้ามาใกล้.. มันเพียงพอแล้วที่ท่านจะทำอาวุธปืนให้พร้อมกับการป้องกันตัว.  Smiley

ผมเห็นด้วยกับท่านผู้นี้ จึงขอสรุปให้คุณเลือก Px4 เป็นคำตอบสุดท้าย.....ว่าเข้านั่น เยี่ยม

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:40:32 PM »

Glock ๑๙ ผมไม่กล้าพกแบบขึ้นลำ ..เกรงตัวเองจะกระจุย.. 
ก่อนมีเหตุการณ์ร้ายทุกครั้ง. โปรดรู้จักสังเกตุ มันจะัมีสิ่งบอกเหตุทุกครั้ง ถ้าไม่สังเกตุูก็จะไม่เห็น
ถ้าหัดสังเกตุ ระมัดระวังตัว.. มันก็จะเห็นได้เอง..
เพียงแค่ได้รู้ตัว ก่อน และรู้จัก ทิ้งระยะไม่ให้เข้ามาใกล้.. มันเพียงพอแล้วที่ท่านจะทำอาวุธปืนให้พร้อมกับการป้องกันตัว.  Smiley

ขอบคุณครับพี่โร๊ด....ผู้ใช้ปืนต้องสังเกตุ และ พิเคราะห์สถานการณ์เอาเอง

เดินทางเข้าพื้นที่เสี่ยง เดินทางในทางเปลี่ยว ปืนต้องขึ้นลำ และใกล้ตัวเสมอ

แต่หากอยู่บ้าน เฝ้าบ้าน เพียงพอแล้วสำหรับเวลาที่จะขึ้นลำครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:43:33 PM »

เลือก แต่ Glock 19 กันทั้งนั้น....ระวังมานจะแพงขึ้นอีกนะครับ..อิอิ
ช่วยไม่ได้ครับ  ก็ขนาด มิติ มันพอเหมาะพอดีกับชาวสยาม ตัวน้อยๆ อย่างเรานี่ครับ  ก็ต้อง 19 อยู่แล้ว

อยากเห็นปืนพี่เต่า..จังเลยครับ...ว่าตกแต่งอะไรไปบ้าง

โปรดให้ความอนุเคราะห์เป็นวิทยาทานให้น้องๆ ด้วยครับพี่เต่า
ไม่มีวิทยาทานแล้วครับ ......ผมถือเป็นคุยกันหลังแนวยิงดีกว่า  .........สนุกดีครับ

แหม่...ผมก็คิดถึงพี่เต่าทุกลมหายใจแหละครับ....หากมีโอกาสคงได้พบและพูดคุยกันนะครับ

พี่เต่า ไม่ลองหาตัวเพิ่มน้ำหนักไก จากเดิม 5.5 ปอนด์ เป็นสัก 8 ปอนด์ หรือครับ

เห็นมีขายแต่ลดน้ำหนักกันให้เหลือ 3.5 ปอนด์ ผมว่ามันจะเบาไปนา....หรือพี่เต่าว่าไงครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:46:01 PM »

พี่ตูเอาไกสต๊อปเปอร์ไปลองใส่เล่นดูมั้ยครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:51:05 PM »

พี่ตูเอาไกสต๊อปเปอร์ไปลองใส่เล่นดูมั้ยครับ  คิก คิก

น้องแมวไม่ต้องมาแต่งให้เลยนะ....ปืนทั้งกระบอกของผม อะไหล่เกือบทุกชิ้น จะเป็นของน้องแมว หมดแล้วอ่ะ

เออ...แต่ผมใส่ไกด์ล๊อด ของเดิมกลับไปแล้วนะ...ของน้องแมวอ่ะ...เวลาขึ้นลำ มันมีเสียงโลหะเสียดสี

เสียงดังน่ากลัว....เลยถอดออกอ่ะ....นัดเจอกันจะเอาไปคืน นะจ๊ะ

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:58:31 PM »

แหม่...ผมก็คิดถึงพี่เต่าทุกลมหายใจแหละครับ....หากมีโอกาสคงได้พบและพูดคุยกันนะครับ

พี่เต่า ไม่ลองหาตัวเพิ่มน้ำหนักไก จากเดิม 5.5 ปอนด์ เป็นสัก 8 ปอนด์ หรือครับ

เห็นมีขายแต่ลดน้ำหนักกันให้เหลือ 3.5 ปอนด์ ผมว่ามันจะเบาไปนา....หรือพี่เต่าว่าไงครับ
ตัวเพิ่มน้ำหนัก Huh?  ผมไม่รู้นะว่า 8 ปอนด์ มันจะโครตหนักขนาดไหน เพราะไม่เคยชั่งเหมือนกัน เคยแต่ใช้แบบมาตรฐาน
แต่ก็คิดว่า น่าสนใจนะครับ ที่จะทำให้ปืนกล็อค ที่เป็นปืนใช้งานของฝ่ายเจ้าหน้าที่ ให้มีไกแข็งไปกว่านี้อีก
เพราะจะได้กันอุบัติเหตุ เวลาจ่อๆ กันแล้วมันอาจเกิดโป้ง ขึ้นมาก็ได้   ถ้าผมจำไม่ผิด ที่นิวยอร์ค ประเทศลุงแซม เขาก็เพิ่มน้ำหนัก ไกให้ปืนกล็อค มิใช่หรือครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

ส่วนประชาชน ไกแค่นี้ก็ดีแล้วครับ คงไม่ต้องไปเพิ่มอะไร เหมาะสำหรับใช้งาน
ส่วนนักกีฬา ผมไม่ขอออกความเห็นครับ เพราะผมเปล่าเป็นนักกีฬา เลยไม่รู้เรื่องกีฬาครับ 
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:02:30 PM »

น้องแมวไม่ต้องมาแต่งให้เลยนะ....ปืนทั้งกระบอกของผม อะไหล่เกือบทุกชิ้น จะเป็นของน้องแมว หมดแล้วอ่ะ

เออ...แต่ผมใส่ไกด์ล๊อด ของเดิมกลับไปแล้วนะ...ของน้องแมวอ่ะ...เวลาขึ้นลำ มันมีเสียงโลหะเสียดสี

เสียงดังน่ากลัว....เลยถอดออกอ่ะ....นัดเจอกันจะเอาไปคืน นะจ๊ะ

นิดหน่อยน่าาาผิวไม่สึกหรอออก  คิก คิก ไว้จะขัดผิวเรียบๆแล้วเอาไปชุบไทเทเนี่ยมไนไตรมาให้ลองน๊ะพี่ รับรองผิวลื่นปื้ดๆ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:06:51 PM »

ไม่มีวิทยาทานแล้วครับ ......ผมถือเป็นคุยกันหลังแนวยิงดีกว่า  .........สนุกดีครับ

ตัวเพิ่มน้ำหนัก Huh?  ผมไม่รู้นะว่า 8 ปอนด์ มันจะโครตหนักขนาดไหน เพราะไม่เคยชั่งเหมือนกัน เคยแต่ใช้แบบมาตรฐาน
แต่ก็คิดว่า น่าสนใจนะครับ ที่จะทำให้ปืนกล็อค ที่เป็นปืนใช้งานของฝ่ายเจ้าหน้าที่ ให้มีไกแข็งไปกว่านี้อีก
เพราะจะได้กันอุบัติเหตุ เวลาจ่อๆ กันแล้วมันอาจเกิดโป้ง ขึ้นมาก็ได้   ถ้าผมจำไม่ผิด ที่นิวยอร์ค ประเทศลุงแซม เขาก็เพิ่มน้ำหนัก ไกให้ปืนกล็อค มิใช่หรือครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

ส่วนประชาชน ไกแค่นี้ก็ดีแล้วครับ คงไม่ต้องไปเพิ่มอะไร เหมาะสำหรับใช้งาน
ส่วนนักกีฬา ผมไม่ขอออกความเห็นครับ เพราะผมเปล่าเป็นนักกีฬา เลยไม่รู้เรื่องกีฬาครับ 

รู้สึกว่า newyork trigger จะ 12 ปอน์ดเลยครับพี่

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:12:47 PM »

มันก็หน้าตาเดียวกับตัวที่ลดน้ำหนักเหลือ 3.5 ปอนด์ นั่นแหละครับ

แต่อันนี้เป็นการเพิ่มน้ำหนักไกให้เป็น 8 ปอนด์ อ่ะครับ.....

แหม่..แต่ศูนย์กระสือ (ที่พี่เต่าเรียก) ตอนกลางคืน...มันสว้างง..สว่าง เห็นเป็น 3 จุด เลยนะครับ

จับยกขึ้นเล็ง โป๊ะ เข้าเป้า โป๊ะ เข้าเป้า....พี่เต่าน่าจะลองหามาเปลี่ยนบ้างครับ เยี่ยม

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:16:07 PM »

ศูนย์ปรับไม่ต้องนั่งแท่น  คิก คิก

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:18:06 PM »

อืม...กระทู้คนมีกล๊อกคุยกัน....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:24:14 PM »

มันก็หน้าตาเดียวกับตัวที่ลดน้ำหนักเหลือ 3.5 ปอนด์ นั่นแหละครับ

แต่อันนี้เป็นการเพิ่มน้ำหนักไกให้เป็น 8 ปอนด์ อ่ะครับ.....

แหม่..แต่ศูนย์กระสือ (ที่พี่เต่าเรียก) ตอนกลางคืน...มันสว้างง..สว่าง เห็นเป็น 3 จุด เลยนะครับ

จับยกขึ้นเล็ง โป๊ะ เข้าเป้า โป๊ะ เข้าเป้า....พี่เต่าน่าจะลองหามาเปลี่ยนบ้างครับ เยี่ยม

อยากร้องเพลงของพุ่มพวง ดวงจันทร์ครับ .....เรื่องแต่งปืนเนี่ย.....เงินนะมีไหม???  เงินนะมีไหม?Huh.(จุ๊ๆ ตอบเบาๆว่า ไม่ค่อยจะมี)
ผมพูดเห็นภาพไหมละครับ......ศูนย์กระสือ   ก็เวลาใส่ซองพกขา แล้วเดินในป่ามืดๆ มันแกว่งไป แกว่งมา  ตามจังหวะก้าวเดิน  สีเขียวๆ เรืองๆ เหมือนกระสือไหมละครับ ......
หลงไหลกล็อคของเดิมนะครับ  เลยไม่ได้เปลี่ยน แต่ถ้าใครมีตังค์เปลี่ยน ก็เปลี่ยนนะครับ ดีจริงๆ เหมือนพี่ตูรุส ว่า แหละครับ แต่ผม ตังค์ไม่ค่อยจะมี แถมทำใจกับราคาศูนย์ปืนไม่ค่อยจะได้ ทำไมมันแพงนักก็ไม่รู้ เหล็กตัวหน้า ก็นีดหนึ่ง ตัวหลัง ก็หน่อยหนึ่ง ปาเข้าไป ห้าพันเลย ....ทำใจไม่ได้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:25:53 PM »

พี่ๆ คิดว่ากระบอกไหน พกสะดวกกว่ากันครับ
ตามโจทย์ ความเห็นส่วนตัวครับตอบว่า glock19 แต่ถ้าใช้ที่ 3 จังหวัดภาคใต้ px4 เหมาะกว่าขี้นลำ เซฟลดนกได้เมื่อขึ้นลำไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:04:26 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

gunsociety
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:41:10 PM »

::002::glock

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์