เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:47:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G19 กับ PX4 เรื่องเมื่อจำเป็นต้องพกพา  (อ่าน 10589 ครั้ง)
sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 10:17:59 PM »

ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ครับ
ถ้ากล๊อคเนียนครับ
ถ้าเป็นPX4 ปลอดภัย แต่ถ้าเป็นตัวคอมแพคผมเลือกคอมแพคแน่นอน   ไหว้

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 09:04:03 AM »

กระทู้ผ่านไปเกือบ 2 ปี  ย้อนกลับมาแอบนับความนิยมจากคำตอบ 

แต่เวลาที่ผ่านไปเกือบ 2 ปี  ตอนนี้ผมก็มีทั้ง PX4 และ GLOCK   บอกได้ตามตรงเลยว่า  ทุกวันนี้  ไปไหนมาไหน  ก็ยังเลือกที่จะหยิบ PX4 ไปด้วย มากกว่า  ยิ่งถ้าต้องวางในรถ ยิ่งรู้ว่าใช่เลยกับปืนที่ขึ้นลำลดนกไว้ได้  พร้อมที่จะใช้มือเดียวบริหาร ในขณะที่อีกมือหนึ่งต้องจับพวงมาลัย

สรุป ตอนนี้มีกล็อก  แค่ไว้คุยกับเค้าได้ ว่าเราก็มี   เก็บติดบ้านเสียมากกว่า  มีไว้จะได้มีพวก(เยอะ)   แต่พาไปเที่ยวน้อยที่สุดครับ (เป็นแม่ศรีเรือน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2009, 09:09:06 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 09:21:57 AM »

เคยมี glock 19 ปัจจุบันมีและใช้ glock26   px4 ก็มีครับ สวยแต่อวบไปนะครับ เชียร์ให้ใช้ glock 19 ครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 09:24:43 AM »

กระทู้ผ่านไปเกือบ 2 ปี  ย้อนกลับมาแอบนับความนิยมจากคำตอบ 

แต่เวลาที่ผ่านไปเกือบ 2 ปี  ตอนนี้ผมก็มีทั้ง PX4 และ GLOCK   บอกได้ตามตรงเลยว่า  ทุกวันนี้  ไปไหนมาไหน  ก็ยังเลือกที่จะหยิบ PX4 ไปด้วย มากกว่า  ยิ่งถ้าต้องวางในรถ ยิ่งรู้ว่าใช่เลยกับปืนที่ขึ้นลำลดนกไว้ได้  พร้อมที่จะใช้มือเดียวบริหาร ในขณะที่อีกมือหนึ่งต้องจับพวงมาลัย

สรุป ตอนนี้มีกล็อก  แค่ไว้คุยกับเค้าได้ ว่าเราก็มี   เก็บติดบ้านเสียมากกว่า  มีไว้จะได้มีพวก(เยอะ)   แต่พาไปเที่ยวน้อยที่สุดครับ (เป็นแม่ศรีเรือน)

คริ คริ  ไม่จริ๊ง..............................
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 10:15:43 AM »

คริ คริ  ไม่จริ๊ง..............................

จริงครับพี่  จริงๆ.....  ไม่พก  เพราะยังไม่มีซอง  รอซองจากพี่นั่นแหละ....

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 11:30:49 AM »

จริงครับพี่  จริงๆ.....  ไม่พก  เพราะยังไม่มีซอง  รอซองจากพี่นั่นแหละ....

ถ้ามีซองพกล่ะก็...ร๊าบบบ..รอง  พี่เซ็กโชว์ ได้ไปนอนเล่นอยู่บ้านแทน  Sure! ควันธง...
เอางี้ก็ได้จ๊ะ  เดี๋ยวได้ซองมาแล้ว....ผมขายต่อให้ท่านต่อก่อนเลย....คริ คริ

แล้วเดี๋ยวป๋มไปตัดใหม่....คริ คริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2009, 11:38:57 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 01:57:00 PM »

เอางี้ก็ได้จ๊ะ  เดี๋ยวได้ซองมาแล้ว....ผมขายต่อให้ท่านต่อก่อนเลย....คริ คริ

แล้วเดี๋ยวป๋มไปตัดใหม่....คริ คริ

อุ๊บอิ๊บ..ตามนั้นเลยนะพี่

ว่าแต่ว่า  นี่ยังไม่ได้มาอีกหรือนี่...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 01:58:19 PM »

ว่าแต่ว่า  นี่ยังไม่ได้มาอีกหรือนี่...

ยางงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง....เร๊ย.....
เบื่อเหมือนกัน....แต่หนังเค้า work จริง ๆ อ่ะ
หนังแบบเดียวกับซอง Browning อ่ะจ๊ะ  มันบาง...บ๊าง...บาง......
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 02:10:33 PM »

ไม่รู้สิ ชอบ px4 มากกว่าครับ สวยดีออก

E27EQH  ^_^
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 08:35:04 PM »

ยางงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง....เร๊ย.....
เบื่อเหมือนกัน....แต่หนังเค้า work จริง ๆ อ่ะ
หนังแบบเดียวกับซอง Browning อ่ะจ๊ะ  มันบาง...บ๊าง...บาง......

น้าตูรุสครับ
ขอแบบซองพกในของกล็อก ได้ไหมครับจะเอาไปตัดบ้าง
ขอบคุณครับ Grin
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:51:34 AM »

อย่าว่านอกเรื่องเลยนะครับ
เมื่อวานนี้คุยกับพี่ที่เป็นตำรวจ เพิ่งไปงานศพเพื่อนตำรวจรุ่นน้องมา
เขาไปไล่จับคนร้าย พลาดท่าถูกแย่งปืนไป.......
กล็อกครับ......

เดิมผมก็เคยศึกษาในเวปครับ จนคิดว่าการมีปืนอะไรในมือให้พร้อมใช้
เป็นสิ่งดี แต่ผมคงต้องมาทบทวนจากประสบการณ์ดังกล่าวครับว่า
ทำอย่างไรจะปลอดภัยขึ้น ไม่ว่าจะปืนอะไรก็ตาม

Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:13:10 AM »

กล็อกจ้า เพราะผมก็ใช้กล็อก ๑๙ อยู่

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
thunmaruk
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:32:07 PM »

ผมมี px4 คับ แต่ส่วนตัวคิดว่า glock 19 มิติมันเล็กกว่าจ่าจะพกพาได้มิดชิดกว่า น้อง px4 เค้าอวบไปหน่อย แต่ถ้าเรื่องความปลอดภัยเนี่ย px4 ไว้ใจได้มากกว่า
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:13:17 PM »

กล๊อก19ครับ

แต่พูดตรงๆ กล๊อกเป็นปืนที่ "ใช้ยาก" คือตัดสินใจเรื่องรูปแบบการใช้ยาก

ถ้าพกไม่ขึ้นลำเสียเปรียบปืนดับเบิล/ซิงเกิล หรือดับเบิลล้วน ถ้าพกขึ้นลำก็ตัวใครตัวมัน (และคนรอบข้าง)

...ถ้าพก กล๊อก19 ไม่ขึ้นลำ พก เบเร็ตต้า ขึ้นลำตุงๆ ไปดีกว่าครับ

ขออนุญาตไม่อภิปรายเรื่องการ "ขึ้นลำเร็วจี๋ปานสายฟ้าแลบดั่งคอมมานโดอิสราเอล" นะครับ เพราะ

1. ฝึกได้อย่างเขาหรือเปล่า?
2. ถ้าขับรถอยู่ละ?
ฯลฯ

เป็นความเห็นที่ดีมากครับ.......................................
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:52:19 PM »

อย่าว่านอกเรื่องเลยนะครับ
เมื่อวานนี้คุยกับพี่ที่เป็นตำรวจ เพิ่งไปงานศพเพื่อนตำรวจรุ่นน้องมา
เขาไปไล่จับคนร้าย พลาดท่าถูกแย่งปืนไป.......
กล็อกครับ......

เดิมผมก็เคยศึกษาในเวปครับ จนคิดว่าการมีปืนอะไรในมือให้พร้อมใช้
เป็นสิ่งดี แต่ผมคงต้องมาทบทวนจากประสบการณ์ดังกล่าวครับว่า
ทำอย่างไรจะปลอดภัยขึ้น ไม่ว่าจะปืนอะไรก็ตาม

เสียใจกับครอบครัวของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ท่านนั้นด้วยครับ...

แต่เรื่อง"ทำอย่างไรจะปลอดภัยขึ้น ไม่ว่าจะปืนอะไรก็ตาม"นั้น... นายสมชายว่าทำให้ไม่ถูกแย่งปืนจะดีที่สุดครับ อย่าหวังพึ่งพาห้ามไกหรือกลไกอะไรที่จะถ่วงเวลาคนแย่งปืนเรา เพื่อรอให้เราแย่งปืนกลับคืนมาเลย...

ปืนอะไรก็ตามเมื่อถูกแย่งไปอยู่ในมือคนอื่นแล้วมันก็แย่พอกันแหละครับ... ถึงติดห้ามไก แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่ามันไม่รู้วิธีปลดห้ามไก...
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์