เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Winchester 357 คานเหวี่ยง  (อ่าน 27986 ครั้ง)
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:03:56 AM »

กราบขอบพระคุณมากครับ สำหรับข้อมูลความรู้  เรียนถามเพิ่มครับหากต้องการจะครอบครองสักกระบอก ไม่ทราบว่าพอจะมีหวังหรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ
เจอกันอีกแล้วนาะครับท่านCorporal LE >>  สงกะไสท่านจะชอบหนังคาวบอยเหมือนผม
วินเชสเตอร์ที่ผลิตในอเมริกาคงต้องหามือ2หรือของค้างสต๊อกครับ ของผลิตใหม่ไม่มีแล้ว

แล้วเดี๋ยวนี้เขาไปผลิตที่ไหนครับพี่บุญ ญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ หรือกลุ่มยูโกเดิมฯ?
กราบขอบพระคุณมากครับ สำหรับข้อมูลความรู้  เรียนถามเพิ่มครับหากต้องการจะครอบครองสักกระบอก ไม่ทราบว่าพอจะมีหวังหรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ
วินเชสเตอร์ที่ผลิตในอเมริกาคงต้องหามือ2หรือของค้างสต๊อกครับ ของผลิตใหม่ไม่มีแล้ว

แล้วเดี๋ยวนี้เขาไปผลิตที่ไหนครับพี่บุญ ญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ หรือกลุ่มยูโกเดิมฯ?
เจอกันอีกแล้วน่ะครับท่าน Corporal LE >> (แถวๆปืนคานเหวี่ยง) สงกะไสว่าท่านจะชอบชมหนังคาวบอย เหมือนผม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:25:35 AM »

"    Our other factories will continue production uninterrupted. Products made at these factories include the Super X line of shotguns including the new Super X3 autoloader and the new Super X Rifle (SXR) centerfire autoloader. Both are made in Belgium and assembled in Portugal. In addition, we will continue with our line of quality Select over and unders: the only production Belgium-made over and unders in the world. Our special historic guns -- 1885s, 95s, as well as other limited series rifles -- continue to be made at our factory in Japan. These factories are unaffected by the New Haven closure and we continue forward with our production and future plans.  "
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 06:22:24 AM »

เห็ปืนคานเหวี่ยงสวยๆของพี่มะขิ่นแล้ว  หลงรัก  หลงรัก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:55:02 AM »

ส่วนตัวผม.. ชอบอะไรที่เป็นตำนาน  ตัวจริง เสียงจริง.. ตอนซื้อ .๓๕๗ คานเหวี่ี่ยง มีแต่
Marlin ตั้งเหงา.. คอปืนไม่แล.. ให้เลือกอยู่ ๓ ตัว. .๓๕๗ กับ.๔๔  ราคาเท่ากัน. .ในกลางปี ๒๕๓๖.

ตอนนั้น ถ้ามี Winchester.  .. Marlin  อาจเหงาต่อในตู้ อีกแน่นอน. .

ผมก็เป็นอย่างคุณบุญที่ ไม่นิยมติดกล้องกับ คานเหวี่ยง ..
Cowboy ยิงกันแบบศูนย์เปล่าดิบดิบ
ไม่มีCowboy ยุคไหน ทันจะเอากล้องไปติด..ให้เกะกะ       Winchester.. จึงเหมาะมาก

แต่ทั้ง ๒ ต่างเป็นแบบ ๑๘๙๔ ทุกอย่างของการออกแบบ จึงแตกต่างกันไม่มากนัก
ปีนี้ ปีชวด ครับคุณ chew. รู้ครับว่าคิดอะไร อยู่..  Grin

เจ็บลึกมากครับพี่ เล่นปีเกิดผมเลย มิน่าล่ะพลาดบ่อยๆ
เล่นมาร์ลินก็ดีครับ .44 ตัวแรกของผมก็ Marlin นี่แหละครับ ตอนนี้เหลือแต่ Winchester 30/30 Smiley
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:56:53 AM »

คุณมะขิ่นมีคานเหวี่ยงและลูกโม่ตวัดเดี่ยว แต่ว่ามันคนละขนาดนะครับมันจะดูไม่เป็นโคบาลที่ดี  ผมว่าคุณมะขิ่นหา .44 คานเหวี่ยงมาเข้าคู่กับเหยี่ยวดำสีขาวตัวนั้นแล้วส่ง Trapper ตัวนี้มาให้ผมดูแลดีกว่ามั้ยครับ Smiley  ไม่งั้นผมต้องไปกวนพี่ R@ad ยืมมาร์ลินพี่แกมาลูบๆคลำๆอีก  5 5 5 ลงทางนี้เลยนะพี่R@ad นะ
ผมมีลูกโม่.45โคลท์ แต่มีคานเหวียง.357กับ.44ทำไงดีครับ
พี่ก็ต้องหา คานเหวี่ยงอีก 1  แล้วก็ สั้นตวัดเดี่ยวอีกสอง  หาม้ามาช่วยแบกปืนด้วยนะครับพี่ BOON Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:24:38 AM »

"    Our other factories will continue production uninterrupted. Products made at these factories include the Super X line of shotguns including the new Super X3 autoloader and the new Super X Rifle (SXR) centerfire autoloader. Both are made in Belgium and assembled in Portugal. In addition, we will continue with our line of quality Select over and unders: the only production Belgium-made over and unders in the world. Our special historic guns -- 1885s, 95s, as well as other limited series rifles -- continue to be made at our factory in Japan. These factories are unaffected by the New Haven closure and we continue forward with our production and future plans.  "

ขอบคุณครับพี่ ยูเอสพี อิ อิ อือม์ อะไรจะขลังกว่ากันเนี่ย คานเหวียงยี่ห้ออื่น หรือวินเชสเตอร์ ทำในญี่ปุ่น...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:32:15 AM »

เจอกันอีกแล้วน่ะครับท่าน Corporal LE >> (แถวๆปืนคานเหวี่ยง) สงกะไสว่าท่านจะชอบชมหนังคาวบอย เหมือนผม
[/quote]
เจอกันอีกแล้วนาะครับท่านCorporal LE >>  สงกะไสท่านจะชอบหนังคาวบอยเหมือนผม

อิ อิ ชอบครับคุณ usamah ผมดูไม่มากแต่ดูตั้งแต่เด็ก พวก How the west was won / McKenna's Gold / The Professionals / ชาลาโก etc. อ่านหลุยส์ลามูร์บ้าง บ้านเล็กในป่าใหญ่ ฯลฯ ชอบบรรยากาศครับ ความเป็นอิสระ คนๆ ไหนจะเป็นอะไรตามแต่จะเลือกและคุณภาพ อากาศสดชื่น ที่โล่ง สัตว์ป่า ม้า เกวียน ปืน อิ อิ ตอนนี้กำลังอ่านเร่องไร่ ล่าสัตว์ของ Theodore Roosevelt สร้างบรรยากาศเพิ่ม

ตอนนี้ผมรอเฮนรี่ .22 ครับ ชนวนกลางคงต้องดิ้นรนหามาสักวัน พ่อผมเคยมี วินฯ 94 ขนาด .30-30 ขายไปก่อนผมเกิดเพราะรำคาญเข็มแทงชนนหัก และกระสุนหายาก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:04:28 PM »

อิ อิ ชอบครับคุณ usamah ผมดูไม่มากแต่ดูตั้งแต่เด็ก พวก How the west was won / McKenna's Gold / The Professionals / ชาลาโก etc. อ่านหลุยส์ลามูร์บ้าง บ้านเล็กในป่าใหญ่ ฯลฯ ชอบบรรยากาศครับ ความเป็นอิสระ คนๆ ไหนจะเป็นอะไรตามแต่จะเลือกและคุณภาพ อากาศสดชื่น ที่โล่ง สัตว์ป่า ม้า เกวียน ปืน อิ อิ ตอนนี้กำลังอ่านเร่องไร่ ล่าสัตว์ของ Theodore Roosevelt สร้างบรรยากาศเพิ่ม

ตอนนี้ผมรอเฮนรี่ .22 ครับ ชนวนกลางคงต้องดิ้นรนหามาสักวัน พ่อผมเคยมี วินฯ 94 ขนาด .30-30 ขายไปก่อนผมเกิดเพราะรำคาญเข็มแทงชนนหัก และกระสุนหายาก
[/quote]

ที่ท่านบอกมาน่ะของชอบผมทั้งนั้น ดูมาเหมือนกันครับสมัยเด็กๆ อยากจะหาหนังแผ่นเก็บใว้มั่งครับไม่ทราบหาได้จากไหนวานบอก(แต่รบกวนบอกวันนี้ดีกว่าอิอิ)
ส่วนเรื่องมีบ้านอยู่กลางธรรมชาติตอนนี้กำลังดิ้นรนเก็บเงินเก็บทองอยู่ครับ คาดว่าอายุ 40 ปี คงจะสมหวัง แบบว่าทำไร่ ทำสวนเลี้ยงม้าใว้ขี้ตรวจไร่(ซีด.....) พูดแล้วก็อยากครับแต่คงอีกนาน...
   ตอนนี้ก็มีมารีนคานเหวี่ยง.44 อยู่ตัว ไม่ช้าคงดิ้นรนหาวินฯคานเหวี่ยงมาเพิ่มครับผม
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:29:24 PM »

ตอนนี้ในท้องตลาดบ้านเรา นิยม..รุ่นอะไรครับ......แล้วราคาน่าดึงดูดไหมครับ......?
รบกวนสอบถามเลยครับ...พี่ๆ....เพราะผมกำลังสนใจครับ

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 03:46:19 PM »

กราบขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ท่านใดอยากหาผู้อุปการะด้วยความจริงใจและจะดูแลรักษาอย่างดีเป็นมรดกให้กับลูกหลานครับ เป็นมือสองหรือที่เท่าไรก็ได้ครับ ขอรบกวนด้วยครับ กราบขอบพระคุณงามๆครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 09:36:34 PM »

ขออนุญาต นะครับ  ไอ้กระสุนหัวแหลมๆที่วางอยู่ข้างๆนี่นะครับ  ถ้าเอามาใส่ในหลอดกระสุนคานเหวี่ยงนี่ผมว่าหวาดเสียวนะครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 09:44:11 PM »

แม๊กหลอดห้ามใช้กระสุนหัวแหลมโดยเด็ดขาดครับ

ท่านมะขิ่นเอามาประกอบฉากเพื่อความสวยงามน่ะครับ คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 10:34:06 PM »

เดี๋ยวนี้มีกระสุนหัวแหลมที่ทำออกมาใช้เฉพาะกับ ปืนคานเหวี่ยงแล้วครับ หัวกระสุนจะเป็นโพลีเมอร์อ่อนครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 10:38:02 PM »

คิดมากไปได้ ............. คิก คิก

ในภาพที่ผมลง กระสุนที่จ่อเตรียมเข้ารังเพลิงนัดนั้นน่ากลัวกว่าเยอะ......................

กระสุน Remington 165 เกรน สำหรับ ไรเฟิลโดยเฉพาะ(ข้างกล่องระบุห้ามยิงกับปืนพกเด็ดขาด)

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 01:02:11 AM »

เดี๋ยวนี้มีกระสุนหัวแหลมที่ทำออกมาใช้เฉพาะกับ ปืนคานเหวี่ยงแล้วครับ หัวกระสุนจะเป็นโพลีเมอร์อ่อนครับ
ในเมืองไทยคงไม่ต้องไปหาหรอกครับ  ขนาดหัวธรรมดาๆยังหาซื้อยาก Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์