เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:12:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คัดมาจากนสพ ข่าวสดวันที่ 22  (อ่าน 1417 ครั้ง)
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:20:17 PM »

ถ้าด้วยเหตุผลนี้ จากเจ้าตัวเองจริงๆ โดยไม่โดนกดดัน ผมว่าในฐานะประชาชนคนหนึ่งที่นิยมปืนต้องขอปรบมือให้ สำหรับการยอมรับผลที่ตนเคยก่อในอดีต และไม่ดันทุลังส่วนที่เหลือก็ดูต่อไป ทำดีขอให้ได้ดี ทำชั่วอัปปรีย์ก็ขอให้ได้เหมือนกันแต่ตรงกันข้ามและคงได้รับในเร็ววัน

จากหนังสือพิมพ์ข่าวสด
ชนม์สวัสดิ์ยื่นลาเลขาฯรมต.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายชนม์สวัสดิ์ อัศวเหม ผู้ช่วยเลขานุการรมว.มหาดไทย บุตรชายนายวัฒนา อัศวเหม ประธานพรรคเพื่อแผ่นดิน ส่งจดหมายปิดผนึกลงวันที่ 21 ก.พ. 2551 ถึงนายสิทธิชัย โควสุรัตน์ รมช.มหาดไทย เรื่อง ขอสละสิทธิ์การเข้ารับตำแหน่งผู้ช่วยเลขานุการรมว.มหาดไทย เนื้อหาในหนังสือระบุว่า "ตามที่รมช.มหาดไทยกรุณาแต่งตั้งให้กระผมดำรงตำแหน่งเป็นผู้ช่วยเลขานุการรมว.มหาดไทยนั้น กระผมขอขอบคุณและเป็นเกียรติอย่างยิ่ง กระผมได้ใคร่ครวญและระลึกมาตลอดระหว่างที่มีข่าวปรากฏตามสื่อต่างๆ อย่างไรก็ตามแม้กระผมอาวุโสยังน้อยแต่มีสิ่งที่ระลึกดังนี้ 1.กระผมเคารพและเชื่อมั่นในกระบวนการยุติธรรม คิดว่าก่อนเข้ารับตำแหน่งใดของบ้านเมืองควรให้เรื่องที่สังคมสงสัยยุติก่อน 2.ผมระลึกถึงและให้ความสำคัญกับความรู้สึกของสังคมเสมอ สังคมมองและคิดอย่างไรกับผม ผมถือว่าสังคมอบรมสั่งสอนและตักเตือนผมตลอด ด้วยเหตุผลข้างต้นกระผมจึงขอสละสิทธิ์การเข้ารับตำแหน่งผู้ช่วยเลขานุการรมว.มหาดไทย และกระผมพร้อมรับใช้แผ่นดินเมื่อโอกาสเหมาะสม"

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:32:58 PM »

ก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง
จะได้ไม่ต้องมากังวล
กับเรื่องที่จะตามมา
เพราะจะต้องโดนแน่ ๆ ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:17:26 PM »

มีอีกคนครับ แต่เห็นว่าท่านเลขาจะเป็นคนดี จะเป็นพรีเซ็นเตอร์เลิกบุหรี่ - เหล้าด้วยครับ ผมสนับสนุนท่านเต็มที่เลยครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:23:22 PM »

ก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง
จะได้ไม่ต้องมากังวล
กับเรื่องที่จะตามมา
เพราะจะต้องโดนแน่ ๆ ....

เห็นด้วยครับพี่
ทำดีในพื้นที่ดูแล+แข่งรถก็พอแล้ว Wink

มีอีกคนครับ แต่เห็นว่าท่านเลขาจะเป็นคนดี จะเป็นพรีเซ็นเตอร์เลิกบุหรี่ - เหล้าด้วยครับ ผมสนับสนุนท่านเต็มที่เลยครับ

พี่หนุนได้แต่ต้องระวัง สนับ (มือ) นะครับ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:50:18 PM »

จะดันทุรังไปต่อ...ก็คงเจอกระแสสังคมต่อต้านแล้วพาลจะทําให้พังไปหมด...

ยังไงก็ต้องถอยครับ......ส่วนเหตุผลในการถอย ก็ต้องว่ากันให้สวยๆหน่อย...เท่านั้น

ของอย่างนี้...ประเมินกําลังแล้ว...สู้ไม่ได้ ถอยก่อน...ก็ใช่ว่าจะกลับมาใหม่ไม่ได้...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 01:57:19 PM »

จะแต่งตั้งใครก็ไม่รู้จักดูตาม้าตาเรือ ไม่มีคนจะให้แต่งตั้งแล้วหรือไง เหมือนเรื่องต้นยูคานั่นล่ะซี เรื่องอื่นมีตั้งเยอะแยะไม่คิดทำ ดันคิดจะทำเรื่องที่มันมีปัญหาอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าได้รับเลือกตั้งมาได้ยังไง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 02:04:36 PM »

จะแต่งตั้งใครก็ไม่รู้จักดูตาม้าตาเรือ ไม่มีคนจะให้แต่งตั้งแล้วหรือไง เหมือนเรื่องต้นยูคานั่นล่ะซี เรื่องอื่นมีตั้งเยอะแยะไม่คิดทำ ดันคิดจะทำเรื่องที่มันมีปัญหาอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าได้รับเลือกตั้งมาได้ยังไง

ก็คนส่วนใหญ่เขาเลือกกันมาเอง.....คงชอบกันแบบนี้มั๊งครับ...หมายถึงคนที่เลือกมานะ....

ส่วนผม...ไม่ได้เลือกพวกนี้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:19:10 PM »

ก็คนส่วนใหญ่เขาเลือกกันมาเอง.....คงชอบกันแบบนี้มั๊งครับ...หมายถึงคนที่เลือกมานะ....

ส่วนผม...ไม่ได้เลือกพวกนี้

ความจริงผมก็ไม่ได้รังเกียจเขาหรอกครับ เลือกเข้ามาแล้วก็แล้วไป แต่เมื่อถูกเลือกเข้ามาแล้วก็รู้จักคิดทำในสิ่งที่ควรทำหน่อยซีครับ ไม่ใช่พอเริ่มต้นก็มีปัญหาเสียแล้ว เป็นผมเอาปี๊ปคลุมหัวแล้วครับ
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:56:12 PM »

ฟังดูดีครับ..... Grin

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
หน้า: [1]
  พิมพ์