เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดหางนกยังไง  (อ่าน 2436 ครั้ง)
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 06:58:29 PM »

ผมกำลังจะเปลี่ยนนกวิลสัน ปรากฏว่าถอดนกเดิมออกมา (นก colt 1911 gov) หางนกเอาออกไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะเอาออกยังไง ใช้เหล็กส่งตอกพินทั้งซ้ายขวาก็ไม่ออกไม่รู้ว่าผมทำผิดยังไง ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  Cry

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:47:34 PM »

ต้องหาที่รองแบบแข็งแรง ของผมใช้เหล็กรองครับไม่ต้องกลัวเป็นรอย แล้วใช้เหล็กส่งขนาดพอดีตอกเข้าไปครับ บางตัวก็แน่นมาก บาตัวก็หลวมหน่อยเค้าก็จะทำการย้ำมา ถ้าย้ำมาด้านเดียวให้ตอกจากด้านที่ไม่ได้ย้ำครับ แต่ถ้าย้ำมาทั้ง 2 ด้านก็เลือกเอาละกัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:52:36 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=12738.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6298.0.html

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35771.15

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:13:23 PM »

ต้องหาที่รองแบบแข็งแรง ของผมใช้เหล็กรองครับไม่ต้องกลัวเป็นรอย แล้วใช้เหล็กส่งขนาดพอดีตอกเข้าไปครับ บางตัวก็แน่นมาก บาตัวก็หลวมหน่อยเค้าก็จะทำการย้ำมา ถ้าย้ำมาด้านเดียวให้ตอกจากด้านที่ไม่ได้ย้ำครับ แต่ถ้าย้ำมาทั้ง 2 ด้านก็เลือกเอาละกัน
ผมจะรู้ได้อย่างไรว่าเขาย้ำข้างไหน เพราะมันเหมือนกันทั้งสองข้างเลย และตอนนี้ผมก็ลองตอกมันทั้ง 2 ข้างแล้วก็ไม่ขยับเลยครับ รบกวนช่วยแนะนำอีกทีนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:23:53 PM »

ต้องมีที่รอง  ที่มีคุณภาพดี ถึงจะตอกออก
ผมใช้ซูเปอร์ไนล่อน  แท่งกลมขนาด 75 มม.  กลึงตัดเป็นเขียงหนา 50 มม.  เซาะร่องกลาง กับเจาะรูขนาดต่าง ๆ ไว้ต่อยสลักออก
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:51:11 PM »

ขอบคุณผู้การสุพินท์มากครับ ตอนนี้ตอกสลักออกแล้ว แต่ปรากฏว่านกวิลสันที่ซื้อมาใหม่ไม่สามารถใส่ได้ ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนเซียร์หรือเปล่า และหลังอ่อนวิลสัน drop in กับ เมนสปริงของ ed brown ก็ใส่ไม่ได้ นกวิลสันไม่จับก็เซียร์ หลังอ่อนวิลสันก็ไม่ขยับ เมนสปริงก็ดูเหมือนค่าสปริงน้อยมาก เลยไม่ได้ใส่ ส่งสัยต้องส่งช่างใส่ให้อีกแล้ว  Embarrassed

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 12:28:12 AM »

ขอบคุณผู้การสุพินท์มากครับ ตอนนี้ตอกสลักออกแล้ว แต่ปรากฏว่านกวิลสันที่ซื้อมาใหม่ไม่สามารถใส่ได้ ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนเซียร์หรือเปล่า และหลังอ่อนวิลสัน drop in กับ เมนสปริงของ ed brown ก็ใส่ไม่ได้ นกวิลสันไม่จับก็เซียร์ หลังอ่อนวิลสันก็ไม่ขยับ เมนสปริงก็ดูเหมือนค่าสปริงน้อยมาก เลยไม่ได้ใส่ ส่งสัยต้องส่งช่างใส่ให้อีกแล้ว  Embarrassed

เหมือนผู้การครับ...ผมซื้ออันนี้ไว้ใช้ครับ เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:06:15 AM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:17:17 AM »

เหมือนผู้การครับ...ผมซื้ออันนี้ไว้ใช้ครับ เยี่ยม

ไม่เหมือนครับ
ของผมทำใช้เอง  อันหนึ่งเซาะร่องไว้พอดีกับตอกสลักโตงเตง 1911   อีกสองอันสำหรับตอกสลักฐานศูนย์หน้า กับท่อแกส  M16
เขียนแบบให้ Sek Custom ทำขายดีกว่า   ราคาถูกกว่าสั่งของนกสามสี่เท่าตัว
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 09:21:52 AM »

ไม่เหมือนครับ
ของผมทำใช้เอง  อันหนึ่งเซาะร่องไว้พอดีกับตอกสลักโตงเตง 1911   อีกสองอันสำหรับตอกสลักฐานศูนย์หน้า กับท่อแกส  M16
เขียนแบบให้ Sek Custom ทำขายดีกว่า   ราคาถูกกว่าสั่งของนกสามสี่เท่าตัว

ทำในนี้เองถูกแน่นอนครับผู้การ...
ผมเคยให้แกลองทำตัวเช็คเก็จกระสุนอันนี้ด้วย...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:05:37 AM »

พึ่งเคยเห็นแบบของพี่ นาจา มีที่ล๊อคลำกล้องเป๊ะเลยดีจัง
ของผมใช้เป็นเหล็กบากร่องเหมือนกัน เลียนแบบของเค้าแต่ตอนนั้นไม่มีแบบนี้ Smiley
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:09:19 AM »

การทำหรือเปลี่ยนชุดลั่นไก ไม่ได้แค่เปลี่ยนอะไหล่เข้าไปเท่านั้นครับ ต้องอาศัยเครื่องมือที่ถูกต้อง และความเข้าใจในการปรับแต่งด้วยถึงจะใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:22:04 AM »

ทำในนี้เองถูกแน่นอนครับผู้การ...
ผมเคยให้แกลองทำตัวเช็คเก็จกระสุนอันนี้ด้วย...

ทำเกจ  ต้องลงทุนสั่งรีมเมอร์รังเพลิงเข้ามาครับ  ต้องมีคนซื้อหลายคนถึงจะคุ้ม
หน้า: [1]
  พิมพ์