เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:27:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK ขึ้นลำ Vs. ลูกโม่ดับเบิ้ล  (อ่าน 25492 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:00:55 AM »

Vanity Table

ใช้คำว่าโต๊ะเครื่องแป้งได้ไหมครับคุณน้า Sundance

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 01:39:39 PM »

ปืนอะไรก็ลั่นครับ ถ้าประมาท  Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=XnCnqOQSQ8E

ชอบก็บอกดี ไม่ชอบก็บอกไม่ดี

เดี๋ยวก็บอกไกหนัก เดี๋ยวก็บอกไกเบา ไม่มีใครถูก ไม่มีใครผิด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:06:58 PM »

เฉี่ยวไปนี้ดดดดดเดียว ตกใจหน้าซีด

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:07:47 PM »

กล๊อคลั่นครับ เห็นจะๆ คงผิดที่ปืนอีกแล้ว คนทำไม่ผิดเลย

http://www.youtube.com/watch?v=PfVZjbyzFGQ&feature=related

ปืนมันไม่ดีครับ ไม่ชอบก็ขายทิ้งกันครับ ถ้าไม่แพงก็บอกนะครับ Grin Grin Grin

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:24:02 PM »

กล๊อคลั่นครับ เห็นจะๆ คงผิดที่ปืนอีกแล้ว คนทำไม่ผิดเลย

http://www.youtube.com/watch?v=PfVZjbyzFGQ&feature=related

ปืนมันไม่ดีครับ ไม่ชอบก็ขายทิ้งกันครับ ถ้าไม่แพงก็บอกนะครับ Grin Grin Grin

มันหายากครับพี่ มีแต่คนจะซื้อ.....จะขายไม่่ค่อยมีครับ Grin

ถ้าผมจะขายคงมีเหตุผลคือ ไม่มีเงินจริงๆ กับ เปลืองกระสุนเหลือเกินรับไม่ได้แล้ว

ยิงเท่าไรก็ไม่มีอะไรหักหรือชำรุด.....โดนโคลนหรือทรายรับได้หมด Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:33:44 PM »

จะบอกว่าตื่นเต้นแล้วครองปืนไม่ได้ ก็ต้องดูกันอีกที อย่างตำรวจไอ้กันผู้หญิงคงใช่ครับกำลังตื่นเต้น แต่นั้นก็ไม่ใช่ Glock

ตัวอย่าง Dumb Cop พี่มืดตัวบึกนั้นจะว่าตื่นเต้นก็ไม่แน่เพราะแกอาจจะไม่ถนัดในการพูดหน้าชั้น Grin Grin Grin

มาช่วยกันรณรงค์ใช้ปืนอย่างปลอดภัยกันดีกว่าครับ  ส่วนตัวผมเวลาแนะนำคนเล่น IPSC ความปลอดภัยมาก่อนเลยครับ จับปืนนิ้วไม่เข้าโก่งไก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:35:06 PM »

มันหายากครับพี่ มีแต่คนจะซื้อ.....จะขายไม่่ค่อยมีครับ Grin

ถ้าผมจะขายคงมีเหตุผลคือ ไม่มีเงินจริงๆ กับ เปลืองกระสุนเหลือเกินรับไม่ได้แล้ว

ยิงเท่าไรก็ไม่มีอะไรหักหรือชำรุด.....โดนโคลนหรือทรายรับได้หมด Grin Grin

ไม่กลัวอันตราย ไม่กลัวลั่นหรือครับ Grin Grin Grin อันตรายนะจะบอกให้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:44:19 PM »

-ชอบความเห็นพี่ USP40 (อ่านมาหลายๆวัน...พึ่งโดนใจที่สุด)

-ทราบว่า พี่ USP40 ใช้ชีวิตในอเมริกามานาน....แต่การใช้ภาษาไทย เยี่ยม เยี่ยม

ขอเพิ่มอีกนิด คุณเจษใช้ keyboard ภาษาอังกฤษนะครับ ไม่มีอักษรไทยกำกับบนแป้น ผมคิดว่าพิมพ์สัมผัส ก็ไม่ใช่ บอกว่า "ใช้มั่วๆเอาครับ" แล้วพิมพ์ได้อย่างนี้ ผมละนับถือเลย

ตอนพี่เจษมาเมืองไทย ผมเคยบอกว่า เดี๋ยวจะหาซื้อแผ่นสติ๊กเกอร์ ภาษาไทยไปแปะแป้นพิมพ์

แต่พี่เค้าปฏิเสธครับคุณลุง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:48:56 PM »

ไม่กลัวอันตราย ไม่กลัวลั่นหรือครับ Grin Grin Grin อันตรายนะจะบอกให้

กลัวครับพี่นั่งกลัว.....มาก็3ปีแล้วครับ......กลัวตั้งแต่ได้มาแรกๆเลยครับ ตกใจ

แต่กลัวไม่มีเงินค่ากระสุนครับ.....ทุกวันนี้กลัวไม่กล้าไปสนามยิงปืนแล้วครับ

ไปทีไร2กล่องขึ้นทุกทีเลยครับ Grin Grin
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:14:36 PM »

ผมซื้อด้วยคนครับปืนลั่นอันตราย ขอเอาไปเลี้ยงดูครับ น้อง glockนี่นะครับ

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:25:47 PM »

Vanity Table

ใช้คำว่าโต๊ะเครื่องแป้งได้ไหมครับคุณน้า Sundance

ใช่แล้วครับ คุณ HitMan ตรงตามคำไทยของเรา
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:36:16 PM »

เรียนคุณ Submachine

ตอนพี่เจษมาเมืองไทย ผมเคยบอกว่า เดี๋ยวจะหาซื้อแผ่นสติ๊กเกอร์ ภาษาไทยไปแปะแป้นพิมพ์

คงจะกลัวพิมพ์ภาษาอังกฤษไม่ได้กระมังครับ  Grin Grin Grin

ตอนเริ่มใช้ Computer ปี 1995 ผมพิมพ์ภาษาไทยลำบาก หาแป้นไม่เจอ o/s ของผมก็เป็นภาษาอังกฤษ ผมหา sticker ภาษาอังกฤษเหมือนกัน รำคาญแป้นสองภาษา มันรุงรัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:50:32 PM »

เรียนคุณ Submachine

คงจะกลัวพิมพ์ภาษาอังกฤษไม่ได้กระมังครับ  Grin Grin Grin

ตอนเริ่มใช้ Computer ปี 1995 ผมพิมพ์ภาษาไทยลำบาก หาแป้นไม่เจอ o/s ของผมก็เป็นภาษาอังกฤษ ผมหา sticker ภาษาอังกฤษเหมือนกัน รำคาญแป้นสองภาษา มันรุงรัง

ไปเมกา ซื้อ Note Book IBM  ThinkPad ๕๕๐ จอ ๘ นิ้ว .. ๒,๕๐๐ usd+/- usd=๒๕ บาท
กลับเมืองไทยต้องไปศูนย์๋ IBM ขอสติ๊กเกอร์ภาษาไทย มาแปะ. ..
เสียดาย Note Book เพิ่งจะเริ่มบุกตลาด ได้ใช้่งานได้คุ้มเพียงไม่ถึง ๑๐๐ usd
ก็ปล่อยให้พวกช่างเถอะทำพัง เป็นซาก  ตกใจ

WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 05:47:55 PM »

อ่านมาตั้งนาน ได้ข้อสรุปหลายอย่างเลยครับ
1.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ      โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ   
2.กล็อกขึ้นลำ                       โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   ลูกโม่ง้างนก
3.ลูกโม่ไม่ง้างนก                  โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ
4.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ      โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ
5.กล็อกไม่ขึ้นลำ                    ทำให้พร้อมใช้งาน(ดึงสไลด์)     ช้ากว่า    ลูกโม่ไม่ง้างนก และ ออโต้อื่นๆปลดเซฟ     
6.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ       ทำให้พร้อมใช้งาน(ปลดเซฟ)     ช้ากว่า    ลูกโม่ไม่ง้างนก(ยิงได้เลย)
จากข้างต้นผมเลยอยากมีมันทั้งสามแบบเลย แต่ตอนนี้มีแต่กล็อกขึ้นลำใส่ลูกดรายครับ ถ้าจะใช้ก็ดึงสไลด์ปลดลูกดรายออกก่อน ::008: คิก คิก

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 06:30:06 PM »

อ่านมาตั้งนาน ได้ข้อสรุปหลายอย่างเลยครับ
1.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ      โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ   
2.กล็อกขึ้นลำ                       โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   ลูกโม่ง้างนก
3.ลูกโม่ไม่ง้างนก                  โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ
4.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ      โอกาสทำลั่นน้อยกว่า   กล็อกขึ้นลำ
5.กล็อกไม่ขึ้นลำ                    ทำให้พร้อมใช้งาน(ดึงสไลด์)     ช้ากว่า    ลูกโม่ไม่ง้างนก และ ออโต้อื่นๆปลดเซฟ     
6.ออโต้อื่นๆง้างนกใส่เซฟ       ทำให้พร้อมใช้งาน(ปลดเซฟ)     ช้ากว่า    ลูกโม่ไม่ง้างนก(ยิงได้เลย)
จากข้างต้นผมเลยอยากมีมันทั้งสามแบบเลย แต่ตอนนี้มีแต่กล็อกขึ้นลำใส่ลูกดรายครับ ถ้าจะใช้ก็ดึงสไลด์ปลดลูกดรายออกก่อน ::008: คิก คิก

ผมช่วยเพิ่มให้อีกนิดนะครับ

7. ออโตดับเบิล ขึ้นลำลดนก ทำให้พร้อมใช้งาน เท่ากับ ลูกโม่ไม่ง้างนก (แต่จุกระสุนมากกว่า)

8. ออโตซิงเกิล ขึ้นลำลดนก ทำให้พร้อมใช้งาน ช้ากว่า กล็อคขึ้นลำไว้ นิดนึงครับ

Grin Grin Grin

อ้อ..ข้อ 4 ซ้ำกับ ข้อ 1 ครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์