เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:19:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงปืนอัลลอยด์ร้าว - ซ่อมยังไงครับ S&W Bodyguard  (อ่าน 38121 ครั้ง)
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 07:02:53 AM »

โอย น้าโซ้ยตี๋เล่นซะน้ำตาน้ำหูไหลเลยอ่ะ
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:49:37 AM »

เชื่อม TIG (tungsten iner gas) ไปตามโรงงานที่เขาประกอบโครง AL เช่น โรงงานทำ TAIL GATE แถว ชลบุรีเยอะ
หรือไม่ก็ โรงกลึงใหญ่ๆ หรือ ร้านทำ stainless ที่มีเครื่องเชือม อาร์ก้อน ก้อได้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:30:44 AM »

ไม่ทราบว่าปืนยี่ห้ออื่นพบปัญหาบ้างรึเปล่าครับ  เห็นมีแต่ S&W  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 05:29:53 PM »

รบกวนถามนะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นใหม่ๆของ S&W ยังมีปัญหานี้อยู่อีกหรือไม่ครับ ปืนเป็นสิ่งที่มีไว้ป้องกันชีวิต S&W ไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เลยหรือครับ โดยส่วนตัวคิดจะจองโครงสแกนเดียม .357 จะทนหรือครับ เสียว สงสัยต้องเปลี่ยนไปใช้สแตนเลส

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 06:42:18 PM »

ไม่ทราบว่า 638 ตัวใหม่ เป็นแบบนี้เหมือนกันรึเปล่าครับ เพราะกำลังลังเลอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดี ระหว่าง 638 กับ 60
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 06:46:32 PM »

นึกว่ามีแต่บาเร็ตต้าทอมแคทที่โครงร้าว ไม่ทราบว่าปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:31:31 PM »

Cool...มันผิดวิสัย..นา...ถ้าทางโรงงานระดับนี้...จะไม่ทำการวิจัย..

...และปรับปรุงผลิตภัณฑ์...เคยอ่านบทความ(แปล)..สมิธ 42 /442/642...เป็นปืนที่ขายดีมาก ๆ ...

...ของบ.สมิธ เลยนะครับ...กำลังจะตัดสินใจไปเอา.642 หรือ 638 สวดก....ที่ร้านปืน จ.พิษณุโลก...ชักจะ งึก ๆ งัก ๆ...แล้ว...เรา... บู่

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:40:07 PM »

...เป็นทุกกระบอกหรือเปล่าครับ?

ไหว้
kota
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:29:43 AM »

ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ ลอง search ดูในเว็บด้วยคำว่า j frame+cracked หรือ s&w m642 frame cracked ดูครับ ฝรั่งเองมันก็บ่น เท่าที่อ่านดูคือกระบอกที่จะเป็นเป็นมาแต่โรงงานส่วนใหญ่ครับ แต่จะไม่สามารถเห็นหรือตรวจสอบได้จากภายนอก พอยิงถึงจุดนึงก็จะมีรอยร้าวให้เห็น ส่วนกระบอกที่ไม่เป็นก็จะไม่เป็นเลยยิงกี่สิบกล่องก็ไม่เป็นครับ ผมเองก็เคยอยากได้เหมือนกันเลยลองค้นอ่านดูอยู่คืนนึงสรุปได้ว่าไปใช้พวกสเตนเลสอย่าง m60 หรือ m640 ดีกว่าครับ ขี้เกียจปวดหัวตอนหลัง
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:04:14 AM »

ไหนก็ ร้าว มาตั้งแต่ ก.พ ปี 2008  ถึงวันนี้ ก.พ 2010 ก็มาเจ็บปวดรวดร้าวกันต่อเถอะครับ  Grin

ลิ้งค์ เรื่องปืนลูกโม่โครงอัลลอยร้าวจนหลุดเป็นเสี่ยง

http://www.thegunzone.com/sw340pd.html

ไม่ใช่แค่ โครงอัลลอยยุคเก่า สแกนเดียม ก็เป็นปัญหา อันล่าง ชีฟส์สเปเชียลแอร์เวท  ที่เคยอยู่กับผม

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:18:59 AM »

เกิดจาก การขันลำกล้อง เข้ากับโครงแน่นเกินไป มาจากโรงงานครับ ผลมีอยุ่ 2แบบคือ
1.ถ้าลำกล้องแข็งแรงกว่า โครงก็ร้าว(เจอในโครงอัลอย)
2.ถ้าโครงแข็งแรงกว่า ลำกล้องก็ขาด(เจอในโครงแสตนเลสหรือเหล็กที่เจอในบ้านเราเป็นแสตนเลสครับ)
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:47:50 AM »

เชื่อม TIG (tungsten iner gas) ไปตามโรงงานที่เขาประกอบโครง AL เช่น โรงงานทำ TAIL GATE แถว ชลบุรีเยอะ
หรือไม่ก็ โรงกลึงใหญ่ๆ หรือ ร้านทำ stainless ที่มีเครื่องเชือม อาร์ก้อน ก้อได้

มีท่านใดเคยซ่อม แล้วไม่กลับมาร้าวมั้ยครับ

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:19:23 PM »

คนอยากถอยรีวอลเวอร์แบบผมคงตัดสินใจซื้อยากอีกเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้

piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:29:20 PM »

เท่าที่ได้อ่านดูก็มีผู้ออกแสดงความคิดเห็นกันหลายแง่มุม ตามประสพการณ์ของตัวเองที่ได้พบมา ซึ่งก็อาจจะถูกทุกข้อ หรือ ผิดทุกข้อ แต่สิ่งที่ไม่ควรมองข้ามคือปืนที่ผลิตออกมาควรจะมีความแข็งแรงมากกว่านี้ เพราะปืนเป็นอาวุธอันตราย หากเกิดผิดพลาดขึ้นมาในขณะที่ยิงอาจส่งผลร้ายกับผู้ยิง หรือผู้อื่นได้ โดยที่ไม่ได้ตั้งใจ และจะเสียใจไปตลอดชีวิต
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:28:54 PM »

โรงงานผู้ผลิตยินดีเปลี่ยนโครงให้ใหม่ตามหลัก lifetime warrenty ครับ
แต่สำหรับคนไทย  ต้องขออนุญาตนำเข้าเป็นปืนใหม่กระบอกหนึ่ง  ซึ่งกฎระเบียยยุ่งยากมากเพราะกฎหมายไม่ได้เขียนไว้ให้ชัดเจน  คือเขียนไว้มุ่งควบคุมอย่างเดียว  ไม่ได้คิดในแง่รักษาผลประโยชน์ผู้บริโภค หรืออำนวยความสะดวกให้ประชาชนครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์