เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:24:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืออยากได้ปืนไว้ติดบ้านสักกระบอกแต่ไม่รู้จะใช้ปืนอะไรดีช่วย.....................  (อ่าน 2797 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:48:15 PM »

Smiley ติดบ้านก็ต้องปืนลูกซอง ดีที่สุดครับ ขโมยเข้าบ้านได้ยินเสียงกระชากลำเลือนวิ่งกันป่าราบแล้วครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 11:50:31 AM »

ปืนป้องกันตัว. สมราคา ไม่แพงนัก.. และมือใหม่ด้วย ลูกซองปั้มRemington ๘๗๐ ครับ ๒๖,๐๐๐.- +/-
ของ่าย.. ใช้ง่าย .ใช้ไปแล้วจะชอบ  หยุดอันธพาล..โจร คนร้าย ได้ชะงัดนัก
กระสุนไม่ทะลุทะลวงไปนัก และยังเลือกใช้แบบกระสุน ได้หลากหลาย ด้วยครับ.  Smiley

ขออนุญาตท่าน Ro@d ครับ ตามนี้เลยครับ ปืนลูกซองไม่ต้องเล็งเป้าให้เป๊ะๆ ก็ยิงได้ครับ ระวังแต่แนวกระสุนไม่ให้ออกไปนอกแนวเป้ามากนักครับ เพราะอาจโดนผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
..อ๋องน้อย..
ไม่ควรมองว่าใครผิด แต่ควรมองว่าผิดเพราะอะไร
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 03:25:18 PM »

5นัด ฟ้าบอาร์มครับ  เยาะเย้ย

โจนทะยานอย่างนิ่มนวลและเด็ดเดี่ยวเยี่ยงเสือออกล่า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 03:35:20 PM »

.38  ปืนลูกโม่ ใส่ลูกในโม่ได้เลยและพร้อมยิงทันที ไม่ต้องขึ้นลำทิ้งไว้ให้เสียวหัวใจ เหมือนปืนออโต้ แลบลิ้น แลบลิ้น

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:41:21 PM »

ถ้าเป็นการมีไว้เพื่อเฝ้าบ้าน  ผมสนับสนุนเป็นปืนลูกซองอีกคนครับ (ตอนกลางคืนหรือที่มืด วิสัยทัศน์ในการมองเห็นเป้าหมายอาจน้อยกว่าพฤติการณ์ในที่สว่าง)
ส่วนกระบอกอื่น ๆ ที่เป็นกองหนุน  ตามที่ชอบและถนัดเลยครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:47:27 PM »

Smiley ติดบ้านก็ต้องปืนลูกซอง ดีที่สุดครับ ขโมยเข้าบ้านได้ยินเสียงกระชากลำเลือนวิ่งกันป่าราบแล้วครับ

แต่ถ้าติดตัวต้อง ตัว นี้

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 05:40:09 PM »

เห็นด้วยครับ...

เรมิงตัน 870 ลำกล้อง 18-20 นิ้ว พอครับ...Cheesy
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:02:43 PM »

เห็นด้วยกับลูกซองครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:04:47 PM »

กระทู้นี้นานแล้วนะครับ ป่านนี้ท่าน จขกท ได้ไปหลายกระบอกแล้วมั้งครับ Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์