เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:24:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lazer เป็นยุทธภัณฑ์ที่ต้องขออนุญาตครอบครองหรือไม่?  (อ่าน 3496 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:53:14 PM »

1.3.13 เครื่องพรางในทางทหาร... 

อ่านแค่ตัวอักษาน่าจะรวมกางเกงลายพรางด้วยนะ อิ อิ

การตีความ พิจารณารูปคดี เจตนา ฯลฯ สำคัญมากครับ เรื่องกฎหมาย ลึกซึ้งมากกว่าตัวอักษรที่เขียน ไม่อย่างนั้นใครๆ ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญกฎหมายหรือผู้พิพากษาก็ได้ แค่อ่านตัวบท เทียบๆ เอา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 04:48:49 PM »

..........  นอกจากเรื่องของ จขกท...............

อยากให้ดูข้อ 1.3.10 หลายๆท่านสะสมไว้เยอะ เข้าข่ายเหมือนกัน
แต่ผมว่า เรื่องของ 1.3.13 นี่ ไม่น้อยเลย ผมล่ะ เคยมี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tomprapat
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 05:19:58 PM »

lazer สีเขียว ละครับ
ถ้าส่องโดนตา แสบตา มาก

-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 05:47:09 PM »

สงสัยเหมือนกัน แด่ที่รู้แพงมากเพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อ870ได้เลย
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 05:53:59 PM »

ดูแล้วไม่เห็นมีเรื่อง laser ทีเหลือเป็นเรื่องสารเคมี

อ่านดูแล้วมาติดใจตรง "เครื่องพรางในทางทหาร"ครับ หมายถึง Huh

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:58:58 PM »

การอ่านกฎหมาย  อย่าเป็น "ตาบอดคลำช้าง"
พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ พ.ศ.๒๕๓๐ มาตรา ๕๒  ให้กฎกระทรวงเดิม และประกาศเดิมยังมีผลใช้บังคับ เท่าที่ไม่ขัดกับของใหม่
ดังนั้นจึงต้องอ่าน กฎกระทรวง ๕ ฉบับ  กับประกาศรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ๘ ฉบับ  และประกาศกระทรวงกลาโหม อีก ๓ ฉบับ
Narong Ph
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:10:15 AM »

การอ่านกฎหมาย  อย่าเป็น "ตาบอดคลำช้าง"
พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ พ.ศ.๒๕๓๐ มาตรา ๕๒  ให้กฎกระทรวงเดิม และประกาศเดิมยังมีผลใช้บังคับ เท่าที่ไม่ขัดกับของใหม่
ดังนั้นจึงต้องอ่าน กฎกระทรวง ๕ ฉบับ  กับประกาศรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ๘ ฉบับ  และประกาศกระทรวงกลาโหม อีก ๓ ฉบับ
โอ้พระเจ้า  คงต้องอ่านกันตาแฉะแน่เลย อ๋อย  ขอบคุณครับท่านผู้การ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 07:06:23 AM »

lazer สีเขียว ละครับ
ถ้าส่องโดนตา แสบตา มาก
ขออนุญาตนะครับ  งานที่ผมทำเกี่ยวกับ Laser และ fiber optic อยู่ทุกวัน  ขออนุญาตแนะนำว่า  อย่าเอา laser ฉายใส่ตานะครับ
แม้แต่ตัว laser pointer ที่ใช้ชี้กระดานก็เช่นกัน   ดวงตาไม่สามรถหาอะไหล่ได้นะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์