เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:29:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำอยากลงแข่งขันกีฬาลูกซอง  (อ่าน 8208 ครั้ง)
piggy9999
คอมพ์ลูกซอง หลอดต่อลูกซอง ใส่ได้ทุกรุ่นค่ะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:33:21 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้ในเบื้องต้นนี้(ที่จริงกระจ่างแจ้งมากๆ) เห็นได้ว่าครอบครัวลูกซองรณยุทธ อบอุ่น จริงใจ ปุ้มว่าพี่ จขกท. ถ้าไม่สมัครเสียดายแย่นะคะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางบัวทอง เลขที่ 352-2-45792-7
ธนาคารกรุงเทพ สาขารังสิต เลขที่ 165-5-54739-4
ชื่อบัญชี ทิพย์สุคนธ์ สุธรรมสมัย
ปุ้ม  0859541487
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 12:22:37 PM »

ขอบคุณพี่น้องชาวลูกซองมากครับ  แต่ผมไม่สะดวกในการไปอบรมไกลๆจริงๆ เสียดายเหมือนกัน เอาไว้มีการอบรมใกล้ ๆเมื่อไหร่อบรมแน่ครับ  แต่ผมก็คำนึงถึงความปลอดภัยในการใช่ปืนอย่างดีกับตนเองและคนรอบข้างอย่างดี  แต่คงไม่เพียงพอหรือครับหากไม่ได้ผ่านการอบรมลูกซองรณยุทธ  ชมรมลูกซองอบอุ่นมากครับ

THANAPOL
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 01:14:24 PM »

ขอบคุณพี่น้องชาวลูกซองมากครับ  แต่ผมไม่สะดวกในการไปอบรมไกลๆจริงๆ เสียดายเหมือนกัน เอาไว้มีการอบรมใกล้ ๆเมื่อไหร่อบรมแน่ครับ  แต่ผมก็คำนึงถึงความปลอดภัยในการใช่ปืนอย่างดีกับตนเองและคนรอบข้างอย่างดี  แต่คงไม่เพียงพอหรือครับหากไม่ได้ผ่านการอบรมลูกซองรณยุทธ  ชมรมลูกซองอบอุ่นมากครับ

ขอต่ออีกนิดครับ....มันก็ไม่ใช่แบบนั้นซะทีเดียว นักกีฬาบางท่านมีความปลอดภัย

เพียงพอ ก็ OK เพียงแต่ กีฬายิงปืน I.P.S.C. เป็นกีฬาที่ต้องอาศัยความเร็วและ

ปลอดภัยทีเพียงพอ อย่าว่าแต่นักกีฬาใหม่ๆเลยครับ แม้แต่เก่าๆอย่างผมเอง

....................................ยังเคยโดนเลยครับ.............................................
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:48:42 PM »

ถ้าไม่สะดวกในการเข้าร่วมอบรมก็ไม่เป็นไรค่ะ ศึกษากฏ กติกาของระบบรณยุทธได้ที่เวปไซด์ www.thpsa.com เป็น guideline ที่ดีทีเดียว

ในความเห็นส่วนตัววรรณนะคะ เส้นระดับความปลอดภัยของแต่ละคนกับที่ใช้ในการแข่งขันอาจจะแตกต่างกัน การรู้กฏ กติกาให้เข้าใจเพียงพอจะทำให้เรายิงได้ครบทุกสนามโดยไม่โดนตัดสิทธิ์ในการแข่งขัน วรรณยกตัวอย่างนะคะ เช่น
     -ใน Safety area นักกีฬาคิดว่าเป็นพื้นที่ปลอดภัยสำหรับดูความเรียบร้อยของปืนและอุปกรณ์ การจะทำอะไรกับปืนหรืออุปกรณ์ใน Safety area คงไม่ผิด แต่ถ้านักกีฬาเผลอไปลองบรรจุกระสุน อาจจะเพื่อดูความเรียบร้อยของกลไกปืนหรือเหตุผลใด ๆ ก็แล้วแต่ หรือปลดกระสุนแม้แต่นัดเดียวในบริเวณ Safety Area ก็จะโดน DQ ทันที เราคิดว่าปลอดภัยเพราะแนวปืนก็อยู่ใน Safety area และกดเซฟปืนไว้แล้ว แต่ในแมทซ์แข่งถือว่าไม่ปลอดภัย โดน DQ ในประเด็น Unsafe Gun Handling
     -หรือระหว่างการแข่งขัน นักกีฬาเจตนาทำให้อุปกรณ์ป้องกันตา และหูหลุด (แว่นและที่ครอบหูหรือ Ear Plug) อาจจะด้วยความไม่สมบูรณ์ของอุปกรณ์ทำให้เรารู้สึกว่าเป็นอุปสรรคในการยิง เลยดึงทิ้งด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ระหว่างทำการยิงในสนามนั้น ๆ ก็โดน DQ เหมือนกันในประเด็น Unsportsmanlike Conduct
     -หรือการทำปืนลั่นในระหว่างโหลดกระสุนหรือแก้ไขปืน Jam ก็โดน DQ ในประเด็น Accidental Discharge

นี่เป็นเพียงบางส่วนของกฎความปลอดภัยในการแข่งรณยุทธ นักกีฬาอาจคิดว่าเราใช้ปืนอย่างปลอดภัยจริง แต่ในการแข่งขันซึ่งต้องการความปลอดภัยสูงสุดทั้งกับตัวนักกีฬา เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ผู้ชม ความปลอดภัยในระดับที่เราคิดว่าดีเพียงพอแล้วอาจจะยังไม่พอสำหรับแมทซ์แข่ง

การยิงรณยุทธไม่ว่าจะเป็นปืนสั้นหรือลูกซองมีทั้งสนามที่ต้องยิงอยู่กับที่, สนามที่ผู้ยิงต้องเคลื่อนที่ไปยิงทั้งเป้านิ่ง และเป้าเคลื่อนไหว ถ้าผู้ยิงมีทักษะในการควบคุมร่างกาย, จิตใจและปืนไม่ดีเพียงพอ การเคลื่อนที่ไปพร้อมกับปืนที่มีกระสุนพร้อมยิงอยู่ในรังเพลิงเป็นสิ่งอันตรายมาก

สำหรับวรรณการอบรมคงไม่ใช่สิ่งที่จำเป็นที่สุด เพราะนักกีฬาลูกซองรณยุทธหลาย ๆ ท่านทุกวันนี้ ฝึกฝนทักษะการยิงจากประสบการณ์ที่แข่งขันของตัวเอง และเพื่อนนักกีฬาด้วยกัน มีการถ่ายทอดเทคนิค วิธีการต่างๆ ระหว่างพี่กับน้อง เพื่อนกับเพื่อน เรียนรู้ข้อผิดพลาดในการแข่งขันของกันและกัน ใครเกิดข้อผิดพลาดตรงไหน ก็ถามไถ่ขอความรู้กัน ทักษะที่เกิดจากการเรียนรู้จากประสบการณ์ของตัวเอง ทำให้พื้นฐานเราแน่น แต่ก็ต้องใช้เวลากว่าจะพัฒนาตัวเองให้เป็นนักกีฬาลูกซองรณยุทธได้ การอบรมมีส่วนช่วยให้เราย่นระยะเวลาการเรียนรู้ เพราะในแต่ละหลักสูตรก็จะมีส่วนแข็งที่จะช่วยให้ผู้เรียนไม่ต้องเสียเวลาไปลองผิดลองถูก จะเป็นการเรียนจากประสบการณ์ของผู้สอนบนพื้นฐานกฎ กติกาจริงที่ใช้ในการแข่งขัน ซึ่งมีส่วนช่วยมากในการพัฒนาฝีมือของเรา

วรรณคงไม่ฟันธงว่าตกลงแล้วควรจะเข้าอบรมดีหรือไม่ คงต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของผู้ยิงเองว่าประสบการณ์ของผู้ที่ถ่ายทอดตรงกับวัตถุประสงค์ที่เราต้องการเรียนรู้ไหม จะได้อะไรมากน้อยแค่ไหนจากการเข้าอบรม เก็บเป็นการบ้านให้คิดหาข้อสรุปเองแล้วกันค่ะ

กรณีตัวอย่างเรื่อง DQ ที่วรรณยกมา เป็นบทความของพี่วีระชัย วัฒนสมบัติ (Stat Director - NROI Thailand) ที่เขียนไว้ใน "ทำอย่างไรไม่ให้โดน DQ" ซึ่งเป็นกฎสำหรับปืนสั้นรณยุทธ แต่ก็ปรับใช้กับลูกซองรณยุทธได้ค่ะ หาอ่านเพิ่มเติมได้ใน www.thpsa.com 

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่อ่านกระทู้ จะเพิ่มเติมส่วนไหน ยินดีเลยนะคะ แบ่งปันประสบการณ์กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 02:52:46 PM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:10:33 PM »

ถ้าไม่สะดวกในการเข้าร่วมอบรมก็ไม่เป็นไรค่ะ ศึกษากฏ กติกาของระบบรณยุทธได้ที่เวปไซด์ www.thpsa.com เป็น guideline ที่ดีทีเดียว

ในความเห็นส่วนตัววรรณนะคะ เส้นระดับความปลอดภัยของแต่ละคนกับที่ใช้ในการแข่งขันอาจจะแตกต่างกัน การรู้กฏ กติกาให้เข้าใจเพียงพอจะทำให้เรายิงได้ครบทุกสนามโดยไม่โดนตัดสิทธิ์ในการแข่งขัน วรรณยกตัวอย่างนะคะ เช่น
     -ใน Safety area นักกีฬาคิดว่าเป็นพื้นที่ปลอดภัยสำหรับดูความเรียบร้อยของปืนและอุปกรณ์ การจะทำอะไรกับปืนหรืออุปกรณ์ใน Safety area คงไม่ผิด แต่ถ้านักกีฬาเผลอไปลองบรรจุกระสุน อาจจะเพื่อดูความเรียบร้อยของกลไกปืนหรือเหตุผลใด ๆ ก็แล้วแต่ หรือปลดกระสุนแม้แต่นัดเดียวในบริเวณ Safety Area ก็จะโดน DQ ทันที เราคิดว่าปลอดภัยเพราะแนวปืนก็อยู่ใน Safety area และกดเซฟปืนไว้แล้ว แต่ในแมทซ์แข่งถือว่าไม่ปลอดภัย โดน DQ ในประเด็น Unsafe Gun Handling
     -หรือระหว่างการแข่งขัน นักกีฬาเจตนาทำให้อุปกรณ์ป้องกันตา และหูหลุด (แว่นและที่ครอบหูหรือ Ear Plug) อาจจะด้วยความไม่สมบูรณ์ของอุปกรณ์ทำให้เรารู้สึกว่าเป็นอุปสรรคในการยิง เลยดึงทิ้งด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ระหว่างทำการยิงในสนามนั้น ๆ ก็โดน DQ เหมือนกันในประเด็น Unsportsmanlike Conduct
     -หรือการทำปืนลั่นในระหว่างโหลดกระสุนหรือแก้ไขปืน Jam ก็โดน DQ ในประเด็น Accidental Discharge

นี่เป็นเพียงบางส่วนของกฎความปลอดภัยในการแข่งรณยุทธ นักกีฬาอาจคิดว่าเราใช้ปืนอย่างปลอดภัยจริง แต่ในการแข่งขันซึ่งต้องการความปลอดภัยสูงสุดทั้งกับตัวนักกีฬา เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ผู้ชม ความปลอดภัยในระดับที่เราคิดว่าดีเพียงพอแล้วอาจจะยังไม่พอสำหรับแมทซ์แข่ง

การยิงรณยุทธไม่ว่าจะเป็นปืนสั้นหรือลูกซองมีทั้งสนามที่ต้องยิงอยู่กับที่, สนามที่ผู้ยิงต้องเคลื่อนที่ไปยิงทั้งเป้านิ่ง และเป้าเคลื่อนไหว ถ้าผู้ยิงมีทักษะในการควบคุมร่างกาย, จิตใจและปืนไม่ดีเพียงพอ การเคลื่อนที่ไปพร้อมกับปืนที่มีกระสุนพร้อมยิงอยู่ในรังเพลิงเป็นสิ่งอันตรายมาก

สำหรับวรรณการอบรมคงไม่ใช่สิ่งที่จำเป็นที่สุด เพราะนักกีฬาลูกซองรณยุทธหลาย ๆ ท่านทุกวันนี้ ฝึกฝนทักษะการยิงจากประสบการณ์ที่แข่งขันของตัวเอง และเพื่อนนักกีฬาด้วยกัน มีการถ่ายทอดเทคนิค วิธีการต่างๆ ระหว่างพี่กับน้อง เพื่อนกับเพื่อน เรียนรู้ข้อผิดพลาดในการแข่งขันของกันและกัน ใครเกิดข้อผิดพลาดตรงไหน ก็ถามไถ่ขอความรู้กัน ทักษะที่เกิดจากการเรียนรู้จากประสบการณ์ของตัวเอง ทำให้พื้นฐานเราแน่น แต่ก็ต้องใช้เวลากว่าจะพัฒนาตัวเองให้เป็นนักกีฬาลูกซองรณยุทธได้ การอบรมมีส่วนช่วยให้เราย่นระยะเวลาการเรียนรู้ เพราะในแต่ละหลักสูตรก็จะมีส่วนแข็งที่จะช่วยให้ผู้เรียนไม่ต้องเสียเวลาไปลองผิดลองถูก จะเป็นการเรียนจากประสบการณ์ของผู้สอนบนพื้นฐานกฎ กติกาจริงที่ใช้ในการแข่งขัน ซึ่งมีส่วนช่วยมากในการพัฒนาฝีมือของเรา

วรรณคงไม่ฟันธงว่าตกลงแล้วควรจะเข้าอบรมดีหรือไม่ คงต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของผู้ยิงเองว่าประสบการณ์ของผู้ที่ถ่ายทอดตรงกับวัตถุประสงค์ที่เราต้องการเรียนรู้ไหม จะได้อะไรมากน้อยแค่ไหนจากการเข้าอบรม เก็บเป็นการบ้านให้คิดหาข้อสรุปเองแล้วกันค่ะ

กรณีตัวอย่างเรื่อง DQ ที่วรรณยกมา เป็นบทความของพี่วีระชัย วัฒนสมบัติ (Stat Director - NROI Thailand) ที่เขียนไว้ใน "ทำอย่างไรไม่ให้โดน DQ" ซึ่งเป็นกฎสำหรับปืนสั้นรณยุทธ แต่ก็ปรับใช้กับลูกซองรณยุทธได้ค่ะ หาอ่านเพิ่มเติมได้ใน www.thpsa.com 

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่อ่านกระทู้ จะเพิ่มเติมส่วนไหน ยินดีเลยนะคะ แบ่งปันประสบการณ์กัน
  เห็นด้วยคับ?HuhHuhHuh? เยี่ยม  Grin

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
BREMBO
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 03:32:58 PM »

ชัดเจนมัยครับ.................................พี่น้อง

ขอบคุณพี่ วรรณ มากครับ อิอิอิ

วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 08:07:21 PM »

ไหว้  สวัสดีครับ   ขอขอบคุณพี่วรรณ มากๆครับที่ให้ความชัดเจน    ไหว้

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:59:51 PM »

ดีมากๆน้องวรรณ...อันเนี้ยโดนจายยยย...จริงๆ  หวังว่าท่านที่กำลังจะเริ่มเล่นคงได้ประโยชน์ไปไม่มากก็น้อยครับ เยี่ยม

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:40:29 PM »

ก่อนหน้าที่ผมจะมาเล่นลูกซอง มาแข่งลูกซอง ผมไม่เคยมีเวลาว่างและไม่สะดวกที่จะเดินทางไกล
แต่เมื่อผมได้มาเล่น มาแข่งแล้ว มีอะไรหลายๆอย่าง ที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยน มีเพื่อนเพิ่มขึ้นมีพี่มีน้องเพิ่มขึ้น
มีคำแนะนำจากรุ่นพี่ที่มีประสพการณ์สุดยอดแล้วในประเทศไทยเรานี้ แถมยังไปสุดยอดในต่างประเทศอีกด้วย
คุณจะได้เห็นลีลาการยิงปืน การโหลดลูกกระสุน แม้แต่การเคลื่อนที่เดินหรือวิ่งแต่ละก้าว ของนักกีฬาที่เก่งๆ
การวางแผนในการยิง วางแผนในการเดิน ทุกอย่างเป็นระบบ ระเบียบ  เพื่อไม่ให้ผิดกติกา และเร็ว
      ผมมั่นใจได้ร้อยเปอร์เซนต์เลยว่า คนที่ไม่เคยได้ฝึกและซ้อมมาก่อนจะลงแข่งขันได้
เพราะทุกคนที่ไม่ได้รับการฝึกในขณะที่ทำการแข่งอยู่นั้น จะคิดอยู่อย่างเดียวคือจะยิงให้เร็วที่สุด จะโหลดกระสุนให้เร็วๆ
เพื่อที่จะทำเวลา โดยลืมไปว่าแนวปืนได้ชี้ออกไปเกินแนวยิงแล้ว ROต้องสั่งให้หยุดยิงแน่นอนครับ
เพราะไม่มีความปลอดภัย แล้วคุณลองนึกดูว่าสนามแข่งมี10สนาม ถ้าโดนDQสนามที่1แล้วเหลืออีก9สนาม
ก็ไม่ได้ยิงอีกแล้ว ต้องนั่งดูเขายิงเหงือกแห้ง แล้วจะมาบ่นทีหลังว่า.....ทำไมไม่มีใครบอกผม.................ไม่ได้
แตกต่างจากลูกซองสปีดครับ
   ฉะนั้น....การเข้ารับการอบรม....เป็นทางเดียวที่คุณจะเข้าใจได้เร็วขึ้นในเรื่องของกฎ
เพราะในขณะที่ฝึกอยู่นั้น จะมีพี่ๆคอยเตือนอยู่ด้านหลังตลอด ไม่ว่าจะเป็นการยิงที่ถูกวิธี แนวปืน การโหลด การเดิน
การวางแผน ถึงแม้กระทั่งการปรับแต่งปืนเพื่อการแข่ง พี่ๆเขาจะแนะนำให้หมด คุณมาฝึกกับพี่ๆเขาแล้วกลับไปซ้อมที่บ้าน
ถึงแม้จะติดงานติดธุระไม่ได้แข่ง คุณยังสามารถนำเอาประสพการณ์นี้ไปใช้ในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินได้ ยามมีภัย
นอกจากนั้นคุณยังจะมีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีก จากที่คุณมีอยู่แล้ว อย่างผมอยู่เชียงใหม่ มีเพื่อนอยู่เกือบสองร้อยคน
พอมายิงลูกซองรณยุทธผมมีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกร้อยกว่าคน ผมไปยิงปืนสั้นรณยุทธ ผมก็มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกเป็นร้อย
คิดจะเดินทางไปจังหวัดไหนก็มีเพื่อน  ไม่ต้องหลงทาง ที่ไหนมีที่เที่ยวพักผ่อนสนุก เพื่อนๆจะต้อนรับยินดีที่คุณไปเยือนจังหวัดเขา
ผมดีใจและมีความสุขมากที่ไปไหนๆก็มีเพื่อน อยากมีเพื่อนเยอะๆอย่างผมมั้ยครับ....
   ที่อยากจะบอกคือ คุณจะได้รู้อะไรอีกหลายอย่างที่คุณยังไม่รู้ครับ ต้องมาสัมผัสเอง
อย่าฝึกเองเลยครับ เพราะถ้าฝึกเองถ้าผิดก็ไม่มีใครบอกคุณว่าผิดนะครับ หรือถูกนะครับ   หาเวลาว่างให้กับตัวเองซักนิดนึง
เพื่อตัวคุณเองน่ะแหละ แล้วการยิงปืนรณยุทธของคุณจะมีความสุขครับ  อบรมครั้งนี้ไม่ว่าง ครั้งต่อไปก็ได้นะครับ
                                                    ยินดีต้อนรับครับ............

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:56:23 PM »

ในบ้านเรานะพอได้  แต่พอไปต่างบ้านต่างเมืองก็ตกม้าตายทุกที    นี้ละที่ควรจะเอามาบอกเล่าให้พวกๆเราชาวลูกซองได้ฟ้งว่าที่เราตกม้ามานะมันตกอย่างไร จะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆได้แก้ไขต่อไปครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:11:03 PM »

สวัสดีครับ..พี่โย....แมทช์ที่เชียงใหม่ไม่ได้เจอพี่เลย....เบียร์เหลือเพียบ...

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:24:38 PM »

ในบ้านเรานะพอได้  แต่พอไปต่างบ้านต่างเมืองก็ตกม้าตายทุกที    นี้ละที่ควรจะเอามาบอกเล่าให้พวกๆเราชาวลูกซองได้ฟ้งว่าที่เราตกม้ามานะมันตกอย่างไร จะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆได้แก้ไขต่อไปครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
 พี่โญ...คับ..คราวนี้...ขี่ม้าเก่งก่าเก่า..หน่อย..นึง..  พี่อย่าเอาเรื่องจริง..มาเล่า....ซิ
               เขิน...นา
               สัญญา    ครับว่า...ถ้า..มีโอกาส..ปายนอกมืองอีก....สันยาคับว่า...จาไม่ให้..ม้าตก..เฮ้ย???  ตกม้าอีก
               ฮ่า.......................................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:37:17 PM »

สวัสดีครับ..พี่โย....แมทช์ที่เชียงใหม่ไม่ได้เจอพี่เลย....เบียร์เหลือเพียบ...
ก็เพราะเบียร์นี้ละเลยอดไป.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
 พี่โญ...คับ..คราวนี้...ขี่ม้าเก่งก่าเก่า..หน่อย..นึง..  พี่อย่าเอาเรื่องจริง..มาเล่า....ซิ
               เขิน...นา
               สัญญา    ครับว่า...ถ้า..มีโอกาส..ปายนอกมืองอีก....สันยาคับว่า...จาไม่ให้..ม้าตก..เฮ้ย???  ตกม้าอีก
               ฮ่า.......................................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คราวหน้าอาจมีคนไปตกด้วยกันอีกหลายคน  ฮิฮิ

g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:55:34 PM »

เรียนเองรู้เองมันช้ามากๆเลยครับเหมือนผม เดิมแข่งสปีดอยู่ พอมี ipsc แข่งบ่อยๆเราก็มายิงแต่ก็ต้องคอยถามเฮียตี๋ เฮียตัง พี่โย พี่ใหญ่ และพี่ๆท่านอื่นๆอยู่เรื่อยๆ แต่ไม่มีพี่ๆท่านใดปกปิดเลยบอกจนแทบจำไม่ได้ แต่พอแข่งเราก็จะรู้และจำเพิ่มขึ้นอีก ทีมเชียงใหม่เก่งมาก ,ทางใต้, B 870 และอีกหลายท่านที่มิได้กล่าวถึง เวลาท่านพวกนี้แข่งเหมือนโดนสะกดเลย เยี่ยม

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
prim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 07:33:23 AM »

การแข่งครั้งแรกในชีวิตของโอ๋ ที่ราชนาวี ปลายปีที่แล้ว

ยอมรับว่าถ้าไม่ไ้ด้พี่ใหญ่ และพี่อีกท่านที่โอ๋ไม่ทราบชื่อให้คำแนะนำล่ะก็

คงจะไม่ได้ถ้วยสปีดเลดี้มาแน่ ๆ ค่ะ เพราะผู้เข้าแข่งท่านมีคนคอยให้คำแนะนำตลอดการแข่ง  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 07:43:56 AM โดย วุ้นเส้น » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์