เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเบดดิ้ง  (อ่าน 9498 ครั้ง)
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 08:04:50 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับผมขอจองล่วงหน้า 1 ชุดครับ ขอบคุณครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 08:14:57 PM »

แล้วน้ำยาที่ใช้ทา กัน อีพอคซี่ติดกับปืนหละครับ เพราะทุกวันนี้ใช้ ฟิล์มห่ออาหารอยู่ครับ
ที่เมืองไทยมี  น้ำมันที่ใช้ทำอาหารแบบเปฺนกระป๋องฉีดไหมครับ  ถ้ามีใช้ตัวนั้นเก็บขัดได้  ฉีดให้ชุ่ม แล้วล้างออกทีหลัง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 08:51:16 PM »

แล้วน้ำยาที่ใช้ทา กัน อีพอคซี่ติดกับปืนหละครับ เพราะทุกวันนี้ใช้ ฟิล์มห่ออาหารอยู่ครับ

ถ้าสั่งเป็นชุด  ก็แถมมาให้อยู่แล้ว  ขวดที่เขียนว่า release agent
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 09:19:06 PM »

อวป.

กระตุ้น ความอยาก.........        คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 09:55:36 PM »

คุณอ๋อง สนใจตัวนี้ไหมครับ   Devcon 10110 "Plastic Steel Putty"

อ่านกรรมวิธีของ Richard Franklin ได้ที่นี่ครับ ฝัง pillar เหมาะกับพานท้ายไฟเบอร์
http://www.6mmbr.com/pillarbedding.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:24:28 PM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:08:23 PM »

ถ้าสั่งเป็นชุด  ก็แถมมาให้อยู่แล้ว  ขวดที่เขียนว่า release agent
คุณอ๋อง สนใจตัวนี้ไหมครับ   Devcon 10110 "Plastic Steel® Putty"

อ่านกรรมวิธีของ Richard Franklin ได้ที่นี่ครับ ฝัง pillar เหมาะกับพานท้ายไฟเบอร์
http://www.6mmbr.com/pillarbedding.html

จากเวปที่ อ.ผณิศวรแนะนำ เขาบอกว่า "กีวี" ดีที่สุดครับ 

Release Compounds
Richard tells us: "People use all sorts of release compounds and I've tried many. I strongly prefer Kiwi shoe polish (neutral color). With the Kiwi, I've never had an action stick in the stock. It goes on easy, and you can use a paper towel to polish it very thin and that's a big benefit. If you have a thin layer of release compound the finished bedding is that much closer to the exact dimensions of the action. I've heard of guys using PAM spray. I don't trust that stuff. The Brownells release compound goes on too thick. Car wax is not a great choice either because it can separate and it gets dusty as it dries. Go with the Kiwi stuff--a little can will last for years. But be sure to use the clear (neutral) kind so you don't stain your stock or action."

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:02:24 AM »

ขอบคุณครับ นั่งอ่านของคุณ yod กับลิงค์ของอาจารย์ที่ส่งให้อยู่ครับ งานพานท้ายแกขายฝีมือแท้ ๆ เลย

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:17:49 AM »

คุณอ๋อง สนใจตัวนี้ไหมครับ   Devcon 10110 "Plastic Steel Putty"

มีขายที่เมืองไทยเหรอครับ ?
ผม search หา  กระปุกขนาด ๑ ปอนด์ ประมาณ US$34

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:52:21 AM »

มีขายที่เมืองไทยเหรอครับ ?
ผม search หา  กระปุกขนาด ๑ ปอนด์ ประมาณ US$34

ตอนนี้อาจารย์อยู่ เมกาครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:55:53 AM »

ตอนนี้อาจารย์อยู่ เมกาครับ

ขอบคุณผู้การครับ
ถ้าอย่างนั้นสนใจครับอาจารย์ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 03:04:57 PM »

ที่เมืองไทยมี  น้ำมันที่ใช้ทำอาหารแบบเปฺนกระป๋องฉีดไหมครับ  ถ้ามีใช้ตัวนั้นเก็บขัดได้  ฉีดให้ชุ่ม แล้วล้างออกทีหลัง

ไม่เห็นนะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปเดินหลาย ๆ ห้าง ครับ นาน ๆ เข้ากรุงเทพสักที่ครับ ปกติอยู่สุรินทร์ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 10:13:38 PM »

ผลงานเรียบเนียนเนี๊ยบ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:32:12 PM »

ไม่เห็นนะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปเดินหลาย ๆ ห้าง ครับ นาน ๆ เข้ากรุงเทพสักที่ครับ ปกติอยู่สุรินทร์ครับ
ครับ...ที่นี่เค้าใช้แก้ขัดครับ 
ทำเบดดิ้ง  ตรงไหนที่ไม่ต้องการให้ตัว bedding compound เกาะติดจะต้อง  ทา release agent หรือต้องปิดด้วยเทป   โดยเฉพาะที่โครงปืน  ไม่งั้นถ้าติดขึ้นมา  แห้งแล้วถึงกับต้องตะไบอกกันเลยครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:44:15 PM »

สั่ง release agent ตัวนี้มาลองใช้ดู

http://www.brownells.com/aspx/NS/store/productdetail.aspx?p=1045&st=081-028-000&s=3808
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2008, 11:47:08 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 11:55:45 PM »

มีจารบีชนิดเหลว แบบสเปรย์ขายครับ  หาซื้อได้ที่แผนกประดับยนต์ที่ใหญ่หน่อย น่าจะใช้ได้
(กำลังนั่งดู คุณพระช่วย ที่พี่ USP40 ลิงค์ไว้)

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์