เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:23:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเบดดิ้ง  (อ่าน 9458 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:41:40 PM »

ขอบคุณพี่ FABBRI อุตส่าห์ถ่ายรูปมาให้ชม
ตัวน้ำยาคงเป็น ACRABED สองหลอดมาผสมกัน แต่ไม่ทราบว่ากระปุกเล็ก ๆ ฝาสีขาวหน้าหลอดนั้นไว้ใช้ทำอะไรครับ

ขวดเล็ก ๆ ที่ฝาสีฟ้านั่นแหละครับ release agent  ส่วนยาขัดรองเท้า  จะใช้ทาของหยาบ ๆ อย่างเช่นสกรู  หรือตามร่องรูคูโคกต่าง ๆ ที่ไม่ต้องการให้อีป็อกซี่เข้าไป

ถ้าเอาที่เป่าผม เป่าชุดลั่นไกให้อุ่น ๆ  แล้วใช้ยาขัดรองเท้ากีวีทา พอทิ้งไว้ให้เย็นน่าจะใช้ได้ดีทุกส่วนนะครับ

โถๆๆ อยู่นี่เอง ไม่ต้องมาจากนอกแล้วครับ คิก คิก

ของคนอื่นเขา (ก็มาจากนอกเหมือนกัน)  ไม่ใช่ของของเรา (ก็ต้องสั่งเองอยู่ดี)
ตัว Renaissance wax ก็ใช้ได้ แต่ยาขัดรองเท้าถูกกว่า  และต้องใช้แบบ clear หรือ ขาว
ถ้าจะให้ง่ายไปซื้อ น้ำมันทำอาหารแบบฉีดมาใช้ง่ายที่สุด ตาม Central หรือ The Mall น่าจะมีขาย
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:01:06 PM »

ตัว Renaissance wax ก็ใช้ได้ แต่ยาขัดรองเท้าถูกกว่า  และต้องใช้แบบ clear หรือ ขาว
ถ้าจะให้ง่ายไปซื้อ น้ำมันทำอาหารแบบฉีดมาใช้ง่ายที่สุด ตาม Central หรือ The Mall น่าจะมีขาย

[/quote]

ขออภัยครับ

น้ำมันทำอาหาร  ก็ต้อง เลือก   เป็น แบบ ที่

ทำให้ท่าน เป็น  โรค เส้นเลือดอุดตัน ที่จะหล่อเลี้ยงหัวใจ หรือพูด ง่ายๆ ก็เป็นโรคหัวใจ  ได้ง่าย ๆ ละดีที่สุด

เพราะ  เห็นได้ชัดเจน ว่า  ท่าน ทา หรือ ฉีด ได้ทั่วถึงไหม  เพราะมันจะเป็นไข เมื่อ อยู่ในที่ เย็นๆ  และ แน่นอนว่า ป้องกันได้อย่างดีครับ

ทดลอง คือ เอาไปไว้ที่เย็นๆ  แล้วเป็นไข ขาวๆ อย่างน้ำมันหมู  ละก็ ทำอาหารอร่อย มากๆ  แต่ ตายง่ายไปหน่อยสำหรับท่านที่รักษาสุขภาพ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:12:48 PM »

ขออภัยเช่นกันครับ
cooking spray ของ PAM จะเรียกว่า No-Stick Spray เอาไว้ใช้ฉีด กะทะตอนทำอาหาร  แทนน้ำมัน  ฉีดแล้วอาหารจะไม่ติดกะทะ   Cooking spray สำหรับคนที่ไม่ต้องการไขมัน  ไม่ว่าจะพวกที่มีโรคประจำตัว  หรือพวกไม่อยากอ้วน  เค้าจะใช้พวก cooking spray นี้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:31:40 PM »

ขออภัยครับ

น้ำมันทำอาหาร  ก็ต้อง เลือก   เป็น แบบ ที่

ทำให้ท่าน เป็น  โรค เส้นเลือดอุดตัน ที่จะหล่อเลี้ยงหัวใจ หรือพูด ง่ายๆ ก็เป็นโรคหัวใจ  ได้ง่าย ๆ ละดีที่สุด

เพราะ  เห็นได้ชัดเจน ว่า  ท่าน ทา หรือ ฉีด ได้ทั่วถึงไหม  เพราะมันจะเป็นไข เมื่อ อยู่ในที่ เย็นๆ  และ แน่นอนว่า ป้องกันได้อย่างดีครับ

ทดลอง คือ เอาไปไว้ที่เย็นๆ  แล้วเป็นไข ขาวๆ อย่างน้ำมันหมู  ละก็ ทำอาหารอร่อย มากๆ  แต่ ตายง่ายไปหน่อยสำหรับท่านที่รักษาสุขภาพ

[/quote]

เพิ่งรู้จักน้ำมันแบบสเปรแบบนี้ครับ  ฝรั่งช่างคิดนะครับ  เอามาใช้ในครัว แม่คงรับไม่ได้  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:42:43 PM »

ขออภัยครับ

น้ำมันทำอาหาร  ก็ต้อง เลือก   เป็น แบบ ที่

เพิ่งรู้จักน้ำมันแบบสเปรแบบนี้ครับ  ฝรั่งช่างคิดนะครับ  เอามาใช้ในครัว แม่คงรับไม่ได้  Cheesy
[/quote]

ลองดูก่อนครับ ผมว่าดีนะ เดี๋ยวจะหามาลองครับ

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:10:15 PM »

ขออภัยเช่นกันครับ
cooking spray ของ PAM จะเรียกว่า No-Stick Spray เอาไว้ใช้ฉีด กะทะตอนทำอาหาร  แทนน้ำมัน  ฉีดแล้วอาหารจะไม่ติดกะทะ   Cooking spray สำหรับคนที่ไม่ต้องการไขมัน  ไม่ว่าจะพวกที่มีโรคประจำตัว  หรือพวกไม่อยากอ้วน  เค้าจะใช้พวก cooking spray นี้

ขอรับ ใช้ได้ ครับ  เพียง แต่ว่า  เมืองไทย หาลำบาก และ  แพง เท่านั้น เอง 
 ที่ ต้องการให้เห็นไข ก็ เพียงแต่ ต้องการ ความมั่นใจ  สำหรับ ท่านที่ไม่เคยทำมาก่อน เท่านั้น
ส่วนตัวกระผม  ก็ไม่ เคยใช้ เช่นกัน
ใช้แต่ กีวี เท่านั้นครับ 
ที่ บอกไป นั้นเป็น แค่ ทาง เลือก สำหรับ บางท่าน  เท่านั้นเอง

และ  การทำ  เบดดิ้ง  ผม ก็ ทำ ครั้งสุด ท้าย มานานมาก แล้ว น่าจะเกิน 15 ปี  ที่ นำมา  ให้ดู  เพื่อ  ท่านที่สนใจ ได้รู้ได้เห็นเท่านั้นครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์