เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22 50ม. นอกสถานที่(กล่องเเรก)  (อ่าน 6280 ครั้ง)
T-05
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:42:06 PM »

หลังจากได้เจ้าเครื่องโม่กระสุนตัวนี้มาพร้อมกับกระทู้การตั้งกล้องโดยใช้ท่ออลูมิเนียมกับลูกดิ่งของพี่ชีต้าร์วันนี้ หลังเลิกงานก็ได้ลองทดสอบดูที่ลานหลังออฟฟิศผมเองครับ  ระยะทางประมาณ  50เมตรครับ ไกเดิมๆ พาดหมอน รองถุงทราย ครับ ผลที่ออกมาเป็นเช่นนี้ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:00:17 PM »

ขอบคุณสำหรับรูปผลงานครับ

อือม์ หลังเป้าเป็นอะไรครับ? ดูแล้วน่ากลัวกระสุนแฉลบ หรือลั่นขึ้นสูงเหมือนกัน...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:02:22 PM »

รูปเล็กไปหรือเปล่าครับ ยี๊
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:09:43 PM »

ขอบคุณสำหรับรูปผลงานครับ

อือม์ หลังเป้าเป็นอะไรครับ? ดูแล้วน่ากลัวกระสุนแฉลบ หรือลั่นขึ้นสูงเหมือนกัน...
หลังเป้าเป็นไม้พื้นตู้คอนเทนเนอร์หนา1" ตีตะปูยึดติดกัน 3 แผ่นครับ ผมเอาไม้พิงกับตูคอนโทรลไฟเก่าๆที่เปิดฝาไว้ ด้านในมีถุงปุ๋ยใส่ทรายก่อสร้างไว้ครับถัดจากถุงทรายก็เป็นผนังของตู้คอนโทรล ส่วนใหญ่จะเจอหัวกระสุนอยู่ในถุงทรายครับไม่เคยเจอออกไปโดนด้านหลังสุดเลย
       ขออนุญาติถามพี่ๆต่อครับ  กลุ่มที่ดีที่สุดที่ยิงประมาณ 1 1/4" ครับ จะมีเเตกนัดที่7 เสมอๆจะกินสูงด้าน 2นาฬิกา ไม่ทราบว่าต้องปรับกล้องหรือต้องทำอย่างไรครับ
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:14:28 PM »

อีกนิดครับ  อันนี้ผมข้องใจมากๆเลย คือว่าลูกWinchester SX ผม ก็จัดศูนย์เหมือนเดิม ทำไมมันเเตกกลุ่มไปเย๊อะมากเลยล่ะครับ  ต้องเล็งเผื่อต่ำลงมา 1 เส้นวงของเป้าน่ะครับถึงจะพอเข้าท่า ทีเเรกนึกว่าศูนย์กล้องเคลื่อน เเต่พอมาใช้CCI Std ยิงต่อจากลูก Win ปรากฏว่ากลุ่มน่าพอใจครับ  ขอบคุณพี่ๆที่กรุณาชี้เเนะครับ ไหว้
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:31:53 PM »

ลูกของCCI เป็นStandard Velocityครับ ซึ่งความเร็วของกระสุนจะมีผลโดยตรงกับความแม่นยำครับ (เกี่ยวกับคลื่นเสียง) ถ้าเราตั้งกล้องด้วยลูกความเร็วมาตรฐาน พอเปลี่ยนมายิงลูกความเร็วสูง กลุ่มจะกระโดดขึ้นบนเล็กน้อยครับ เพราะวิถีกระสุนแตกต่างกันครับ ลูกความเร็วสูงวิถีโค้งจะน้อยกว่าครับ
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:39:05 PM »

ขอบพระคุณพี่ Woody มากๆครับ   ไหว้ ไหว้
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 09:26:06 AM »

Smiley กระสุน CCI รุ่นกล่องขาว น่าจะเก็บไว้นานพอสมควร ลองหากระสุนใหม่ๆมาลองยิงดูครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 09:32:31 AM »

สวัสดีครับ

กลุ่มแค่นี้สำหรับลูกวินความเร็วสูงผมว่าแทบเต็มประสิทธิภาพปืนแล้วครับ ถ้าให้แม่นขึ้นคงต้องแต่งไกแล้ว ไม่ทราบกล้องอะไรครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:20:04 AM »

ยิงได้เยี่ยมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 12:45:50 PM »

.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับผลงาน ครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 05:16:22 PM »

เยี่ยมครับ เยี่ยม

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 05:56:02 PM »

50 เมตร กลุ่มลูกนี้(win SX) น่าจะได้ประมาณ 1" ถึงต่ำกว่านะครับ

T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:18:13 PM »

ลูกของCCI เป็นStandard Velocityครับ ซึ่งความเร็วของกระสุนจะมีผลโดยตรงกับความแม่นยำครับ (เกี่ยวกับคลื่นเสียง) ถ้าเราตั้งกล้องด้วยลูกความเร็วมาตรฐาน พอเปลี่ยนมายิงลูกความเร็วสูง กลุ่มจะกระโดดขึ้นบนเล็กน้อยครับ เพราะวิถีกระสุนแตกต่างกันครับ ลูกความเร็วสูงวิถีโค้งจะน้อยกว่าครับ
เเล้วถ้าเราตั้งศูนย์กล้องไว้สำหรับWIN  เเล้ว ถ้าเปลี่ยนมาใช้ CCI จะมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ ไหว้

Smiley กระสุน CCI รุ่นกล่องขาว น่าจะเก็บไว้นานพอสมควร ลองหากระสุนใหม่ๆมาลองยิงดูครับ
ฮิ ฮิ กระสุนกล่องนี้ พี่ที่ตกปลาก๊วนเดียวกันเค๊ษอภินันทนาการมาให้ 2 กล่องใหญ่ครับ สบายยย เยาะเย้ย
สวัสดีครับ

กลุ่มแค่นี้สำหรับลูกวินความเร็วสูงผมว่าแทบเต็มประสิทธิภาพปืนแล้วครับ ถ้าให้แม่นขึ้นคงต้องแต่งไกแล้ว ไม่ทราบกล้องอะไรครับ?
บุชเเนล  โทรฟี่ 3-9X ครับ ตอนตั้งกล้องผมเซ็ทไว้ที่ 6X ตอนยิงผมใช้9เท่า ครับ
  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเปลี่ยนสปริงนกสับกับสปริงเซียร์ดูครับ หาร้านขายสปริงได้เเล้ว เเล้วจะมารายงานครับผ๊ม  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:48:27 PM »

เป็นอีกกระทู้นึง ที่อยากได้เจ้า ๑๐/๒๒ มาร่วมบ้านอีก หนึ่งกระบอก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์