เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:20:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ กะเทยสามารถเอาปืนไปยิงที่ไหนได้บ้างคะ คุณพี่ ++++  (อ่าน 10468 ครั้ง)
ปืนตุ้ด
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 08:48:04 PM »

ดิฉันเป็นกะเทยค่ะ  กลับดึกทุกวัน กลัวอันตรายก็เลยไปหาปืน
saturday night special เก่า ๆ ได้มากระบอกนึง เป็นลูกโม่โคลท์เก่ามาก
สนิมตรึมขนาด .38 special คนขายแถมลูกปืนมาให้หกนัด กะใบป.4
ที่ชื่อเจ้าของป่านนี้ ถ้ายังมีชีวิตอยู่อายุก็คงประมาณ 104 ปีแล้วค่ะ
แต่ดิฉันไม่สนเรื่องนั้นหรอกนะคะ ปืนก็คือปืน
อยากรู้ว่าเก่าขนาดนี้มันจะยิงได้ไหม เอาไว้ป้องกันคนที่คิดร้าย เอ้ยไม่ใช่ทำร้ายดิฉันน่ะค่ะ
แค่คิดร้ายหรือใช้วาจาถากถางดิฉันไม่แคร์ค่ะ ถ้าไม่ทำไรดิฉันก่อน

ดิฉันไม่อยากไปสนามยิงปืนเลยค่ะ  เมื่อวานไปสนามยิงปืนที่รามอินทรา
มีแต่พวกอวดรวย เอาปืนมาโชว์ ปืนหนูมีทะเบียนนะคะ แต่เค้าไม่ให้ยิง
บอกว่าต้องเป็นสมาชิกก่อน  เรื่องมากค่ะ รำคาญ มองดิฉันแบบว่าอยากให้ออกไปพ้น ๆ
ดิฉันแค่อยากหัดยิง และทดสอบปืนให้แน่ใจว่าเกิดเรื่องขึ้นมาดิฉันสามารถยิงคนได้อย่างแม่นยำและรวดเร็ว
คิดว่ายังไงปืนราคาหมื่นแปดสนิมเขรอะก็ยิงคนตายได้ไม่แพ้กระบอกละแสนใช่ไหมคะ

ที่ไหนบ้างคะ  ที่ดิฉันสามารถเอาปืนกระบอกนี้ไปทดสอบหัดยิงได้บ้าง  ไม่เรื่องมากถามจุกจิก
ไม่อย่างงั้นก็คงต้องเอากลับไปทดสอบที่บ้านนอก หัดยิงเองในป่า หรือกลางทุ่ง

ช่วยบอกกะเทยแก่ๆ คนนี้ด้วยเถอะค่ะ
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:01:50 PM »

ตกใจเอาเถอะครับยุคนี้เท่าเทียมกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากยิงที่ไหนก็ไปเถอะครับตามสบาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่อย่าไปยิงที่ที่มีคนก็แล้วกันอันตรายต่อคนอื่นเขา

อย่าไปยิงที่ที่มีตำรวจอาจจะถูกจับได้

ถ้าอยากเป็นจริงๆไปเรียนเลยครับมีเปิดสอนหลายที่ครับ จูบบบบ

อ้อแล้วถ้าอยากหัดยิงจริงๆก็ควรสมัครสมาชิกสนามนะครับ ทุกๆที่ มีกฏ มีระเบียบ  ควรเคารพทั้งสถานที่และบุคลกรของสถานที่ด้วยนะครับ มันถึงจะก่อเกิดความปลอดภัย ต่อตัวคุณเองและคนอื่นๆ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:02:21 PM »

Grin

5555555555555
มีปืนกะเค้าด้วยเหรอ ไม่ค่อยได้ใช้นี่ไม่หายไปแล้วเหรอ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:04:13 PM »

Grinสนามกรม รด.ครับ เอาปืนไปลองได้เลย ไม่เป็นสมัครเป็นสมาชิกของเวปนี้ละครับ Grin

S76C+,C++
ตาสุรา รักในหลวง
Full Member

คะแนน 3

คิดจะสู้ ต้องชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:12:49 PM »

Cheesy Cheesy ใกล้ที่ไหนไปที่นั้นครับ ทำให้มันถูกต้องตามระเบียบของสนามซะก็จบ Grin Grin

คิดจะสู้....ต้องชนะ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:15:53 PM »

Coolมีปืน มีสติครับ ใช่ว่ามีปืนแล้วจะทำอะไรก็ได้นะครับ พลาดพลั้งไปหมายถึงอนาคตนะครับ

การฝึกยิงปืนเป็นเรื่องที่ดีครับ และต้องรู้กฏแห่งความปลอดภัยด้วยครับ และทุกสนามก็มีกฏ กติกา ของแต่ละสนามครับ

ส่วนปืนที่คุณซื้อมาแนะนำว่าให้ทำให้ถูกต้องจะดีกว่านะครับ มีโอกาสก็รีบโอนซะให้เรียบร้อบ เพราะถึงปืนจะมีทะเบียนแต่ยังไม่ได้โอนมาเป็นชื่อคุณก็มีความผิดนะครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
meduza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:17:02 PM »

คุณน้องความเห็นที่สองที่บ้านมีอาชีพทำฟาร์มสุนัขไว้ในปากเหรอคะ เอาเบ็ดเกี่ยวเหงือกบ้างนะคะ
หน้าเงือกจะได้เงยขึ้นมาบ้าง

ความเห็นที่สาม ไม่คิดจะเสียเวลาจริงจังถึงขั้นไปเรียนหรอกค่ะ ปืนไม่ได้ยิงยากอะไรนี่ค่ะ
แค่อยากหาที่ๆ ทดสอบปืนเท่านั้น

ความเห็นที่สี่ ปืนไม่ค่อยได้ใช้สนิมเขรอะค่ะ แต่คิดว่ายังคงใช้ได้ไม่แพ้ไม้จิ้มฟันของคุณพี่หรอกนะคะ

ความเห็นที่ห้า สนามกรม รด. อยู่ที่ไหนคะ  ที่ไม่เป็นสมาชิกก็เพราะว่ามีคำถามเฉพาะกิจ เวปนี้เป็นเวปปืนคิดว่าคงมีคนมีความรู้อย่างคุณพี่พอจะตอบได้ ไม่ได้คิดจะถาวรจริงจังอะไรหรอกนะคะ

เรื่องการเยาะเย้ยถากถาง ดูแคลนนั่น ดิฉันเจอจนชินแล้วค่ะ มันแสดงถึงกำพืดและความใจแคบ
คนพวกนี้มีมากจ้องจะทำร้ายดิฉัน ซึ่งบางคนดิฉันไม่เคยรู้จักหรือไปทำอะไรให้ เพียงแต่เห็นว่าขัดหู ขัดตา รังเกียจ  จึงจำเป็นต้องมีปืนค่ะ
คนเหมือนกันนะคะ ให้เกียรติกันด้วยมีศักดิ์ศรีตามกฏหมายเท่าเทียมกัน และที่สำคัญมีปืนในมือเหมือนกัน

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:29:09 PM »

แจ๋ว จริงพี่ ,  เข้ามาคุยบ่อยๆนะคะ      :-*

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:30:46 PM »

คนเราเลือกเกิดไม่ได้...แต่เลือกที่จะเป็นคนดีได้

มีปืน หัดใช้ปืน เป็นเรื่องที่ดีและถูกต้องครับ....
ในกรุงเทพฯ มีหลายสนาม แนะนำว่าไปที่สนามฯ ขออนุญาตจนท.ที่ดูแลสนาม บอกว่าขออนุญาตลองปืนสักหน่อย วิธีนี้น่าจะไม่ต้องเป็นสมาชิกนะครับ ลองสัก 10-20นัด ผมว่าจนท.คงอนุญาตครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:32:03 PM »

เข้าใจว่าที่พี่ๆๆเพื่อนๆๆมาตอบแนวนี้เพราะเล่นด้วยนะครับเพราะเท่าที่อ่านๆๆดูสำนวนการโฟสของคุณก็มีแบบพูดเล่นไปด้วยจริงจังไปด้วย   แต่ตอนมาตอบรอบ2ผมว่าแรงไปนิดนะครับ 
 คือผมมองว่าเวปนี้เปิดให้กับคนที่รักปืนทุกท่านนะครับที่จะเข้ามาขอความช่วยเหลือหรือหาเพื่อนคอเดียวกัน  แต่การตอบกลับไปแรงๆๆเพียงเพื่อความสะใจชั่วครั้งชั่วคราวเราอาจจะเสียสิ่งดีๆๆที่ผ่านเข้ามาได้นะครับ
คุณก็เหมือนหลายๆๆคนที่คิดว่าแค่มีปืนก็มีอำนาจ   เพราะคำว่า  มีปืนในมือเหมือนๆๆกัน      ขอให้มีสติเพิ่มขึ้นตามอำนาจที่คุณกำไว้ในมือนะครับ   คนยิ่งมีปืนในมือความอดทนยิ่งต้องมากกว่าคนที่ไม่มีนะครับ

ก่อนที่คิดจะยิงขอให้ศึกษาปืนก่อนดีกว่าครับแล้วค่อยคิดจะยิง อย่างน้อยกฎข้อความปลอดภัยก็ควรจะต้องเรียนรู้ก่อนที่เราจะไปใช้สนามละครับเพื่อตัวคุณเองละเพื่อนผู้ที่ใช้สนามร่วมกับคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2005, 11:54:24 PM โดย axolot » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 09:49:06 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 10:20:06 PM »

ตกใจ ตกใจ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 10:32:13 PM »

Smiley..ไม่มีอะไรเสียหาย คุณก็คงเป็นคนดี คนหนึ่งของสังคมเหมือนกันครับ..
     ที่แล้วมาเราไม่เคยหยิบ เรื่องการ เป็นตุ๊ด เป็นแต๋ว กระเทียม กระเทย มาถากถาง กันเลย.. เป็นแต่พอใจที่จะคบหาเพราะเราชมชอบอาวุธปืน เป็นคนคอเดียวกัน. ในสังคมนี้  ทุกข์สุข มันกระทบถึงกันหมด หนักเบาอาจต่างกันบ้าง.. Cheesy.
      สงสัย ก็ถามได้ครับ.. เรื่องการยิงปืน ให้คุ้นเคยกับกระบอกที่มีอยู่.. สมัครเป็นสมชิก Log in เดี่ยวก็ทราบแนวทางเองครับ.. Smiley

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 11:08:47 PM »

Cheesy Cheesy พี่สมัครเป็นสมาชิกสิครับ เข้ามาพูดคุยบ่อยๆ    เวปจะมีสีสันครับ 

สนาม รด.  อยู่ที่กรมการรักษาดินแดนครับ แถวๆวัดพระแก้ว สนามหลวง ครับคุณพี่   

พี่มีปืนแล้วเชื่อผมเหอะครับว่า

"ต้องมีปัญหาตามมาให้หาคำตอบไม่สิ้นสุดหรอกครับ"  Cheesy Cheesy Cheesy 

บางโพ 5
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 11:18:10 PM »

สนามยิงปืน ร.ด. ตอนนี้มีโรงเรียนราชบพิตรมาอยู่ตรงกันข้ามแล้วครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์