เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:28:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ กะเทยสามารถเอาปืนไปยิงที่ไหนได้บ้างคะ คุณพี่ ++++  (อ่าน 10499 ครั้ง)
Xo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 11:35:59 PM »

พี่คะ ถึงจะมีปืนแล้ว ก้อหวังว่าจะไม่ได้จำเป็นต้องหยิบขึ้นมาใช้ขึ้นสักวัน ไม่ว่ากรณีใดๆนะค๊า
Good luck with your new gun, your new best friend ค่ะ  Wink

Love me, Love My Bubble Gun!
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 11:38:13 PM »

คุณน้องความเห็นที่สองที่บ้านมีอาชีพทำฟาร์มสุนัขไว้ในปากเหรอคะ เอาเบ็ดเกี่ยวเหงือกบ้างนะคะ
หน้าเงือกจะได้เงยขึ้นมาบ้าง

ความเห็นที่สาม ไม่คิดจะเสียเวลาจริงจังถึงขั้นไปเรียนหรอกค่ะ ปืนไม่ได้ยิงยากอะไรนี่ค่ะ
แค่อยากหาที่ๆ ทดสอบปืนเท่านั้น

ความเห็นที่สี่ ปืนไม่ค่อยได้ใช้สนิมเขรอะค่ะ แต่คิดว่ายังคงใช้ได้ไม่แพ้ไม้จิ้มฟันของคุณพี่หรอกนะคะ

ความเห็นที่ห้า สนามกรม รด. อยู่ที่ไหนคะ  ที่ไม่เป็นสมาชิกก็เพราะว่ามีคำถามเฉพาะกิจ เวปนี้เป็นเวปปืนคิดว่าคงมีคนมีความรู้อย่างคุณพี่พอจะตอบได้ ไม่ได้คิดจะถาวรจริงจังอะไรหรอกนะคะ

เรื่องการเยาะเย้ยถากถาง ดูแคลนนั่น ดิฉันเจอจนชินแล้วค่ะ มันแสดงถึงกำพืดและความใจแคบ
คนพวกนี้มีมากจ้องจะทำร้ายดิฉัน ซึ่งบางคนดิฉันไม่เคยรู้จักหรือไปทำอะไรให้ เพียงแต่เห็นว่าขัดหู ขัดตา รังเกียจ  จึงจำเป็นต้องมีปืนค่ะ
คนเหมือนกันนะคะ ให้เกียรติกันด้วยมีศักดิ์ศรีตามกฏหมายเท่าเทียมกัน และที่สำคัญมีปืนในมือเหมือนกัน

5555555555
ก้อผมเห็นท่านโพสมาแบบนี้เลยนึกว่ามีอารมณ์ขันน่ะครับ แต่พออ่านความเห็นพี่ 524 แล้วเลยสำนึกได้
ต้องขออภัยด้วยนะครับ ไม่ได้มาจากกำพืดหรอกครับ แล้วก้อไม่ได้ใจแคบอย่างที่คิดนะครับ Grin

ปืนที่ได้มาน่าจะลองทำความสะอาดดูซักหน่อยนะครับก่อนที่จะยิงจริง เพราะถ้าสนิมเขรอะเนี่ยอาจจะ
มีบางชิ้นส่วนที่มันเสื่อมสภาพแล้วอาจเป็นอันตรายต่อตัวเองได้ครับ สำหรับสนามเนี่ยมันก้อเป็นระเบียบ
ของเค้าน่ะครับที่ต้องเป็นสมาชิกก่อน ซึ่งบางแห่งก้อไม่จำเป็นครับ แต่อาจจะต้องจ่ายค่าเป้าค่ากระสุน
แพงกว่าสมาชิกหน่อย พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าอยู่แถวไหน เผื่อพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นจะได้แนะนำสนามใกล้บ้าน
ให้ได้ครับ Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 11:49:21 PM »

ถ้าคุณพี่ เจ้าของกระทู้อยู่ใกล้ สโมสรตำรวจ ถนนวิภาวดีฯ ก็ไปที่สนามยิงปืนตำรวจก็ได้ครับ พี่ก็เข้าไปที่ทางเข้าสโมสรฯ ตรงไปเรื่อยๆ เจอใครก็จอดถามครับ คนแถวนั้นเค้า รู้ทางครับ ไม่ต้องเป็นสมาชิกก็ยิงได้ครับ เสียค่าบำรุงสนาม 50 บาท จะให้ดีบอก จนท.ให้เรียกครูฝึกมาคอยแนะนำด้วยดีกว่าครับ จะได้รู้ระเบียบ สยป.และกฏความปลอดภัยครับ ถ้าคุณพี่ยิงลูกที่เค้าแถมมาให้หมดแล้ว ยังรู้สึกว่าไม่คุ้นมือ ก็ซื้อลูกที่สนามยิงต่อเลยครับ ลูกละ 6 บาท แต่ต้องคืนปลอกนะครับ.....ขอให้มีความสุขและความคุ้นเคยกับปืนนะครับ..... หลงรัก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 01:27:57 AM »

Grin ท่าน จขกท.ค่อยๆหาความรู้เกี่ยวกับปืนนะคับ...

อาวุธปืนมีคุณและโทษในตัวของมันเอง...

เรื่องที่อยากบอกท่าน จขกท.อีกอย่างคือ การโอนลอยผิดกฎหมายนะคับ...

ถ้าเป็นไปได้ไปยื่นเรื่องขอรับโอนให้ถูกต้องดีกว่านะคับ...

เรื่องสนามผมคงไม่ต้องแนะแล้วเพราะเพื่อนๆได้ตอบไปกันพอควรแล้ว...Grin

ปล.ท่าน จขกท.อย่าไปกังวลเรื่องเพศมากนักคับ ไม่ว่าท่านจะเพศไหนเวปนี้เปิดกว้างยินดีต้อนรับอยู่แล้ว ผมเองมีเพื่อนที่เป็นเพศที่สามอยู่หลายคนคับ ไม่เคยเห็นว่าจะเป็นข้อด้อยตรงไหน คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ตรงเรื่องนี้คับ...Smiley
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 02:20:46 AM »

คุณกะเทยอย่าลืมสมัครสมาชิกนะครับทั้งสนามยิงปืนและเวบบอร์ดเลยครับ Smiley Smiley Grin Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 07:11:39 AM »

Grin Grin Grinหวัดดีครับ Grin Grin Grin

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 07:30:34 AM »

-เมื่อวันอาทิตย์ที่17ก.ค. ผมก็ไปสนาม ศรภ. ตั้งแต่ 0900- 1530 น. แต่ไปยิงอยู่สนามต่อสู้ด้านนอก
-สนาม ศรภ. ผมไม่แน่ใจว่าถ้าไม่เป็นสมาชิกจะมายิงได้หรือไม่นะครับ แต่ดูเหมือนจะมีบางท่านเคย Post ไว้ว่าสามารถไปยิงได้โดยเสียค่าธรรมเนียมเป็นครั้งคราวไป เอาไว้วันหลังจะสอบถามนายสนามหรือครูฝึกให้
-ถ้าสนใจเรื่องปืน ชนิดป้องกันตัวได้อย่างมั่นใจก็ควรสมัครเป็นสมาชิกสนามที่สนใจ ส่วนใหญ่จะมีหลักสูตรการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นชนิดเรียน 1-2 วันก็มี เช่นที่สนาม รด . สนามนยิงปืนสโมสรตำรวจ ถนนวิภาวดีรังสิต ,ถ้าที่ ศรภ.รามอินทรา จะเป็นหลักสูตรยาวประมาณ 1 เดือน เรียนเฉพาะเสาร์ อาทิตย์
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 07:33:34 AM »

อืม คนเหมือนกัน เข้ามาคุยบ่อยๆนะครับ อย่างที่พี่นาจาว่า คนเราเลือกเกิดไม่ได้  คนชายแท้ ญ แท้เลวๆ เยอะไป
เอาใจเขามาใส่ ใจเรา  ถ้าเป็นเราหรือลูกเรา  เราจะคิดยังไง  Wink  นี่คือความคิดของผมและเมียผม และพยายามสั่งสอนลูกให้ เป็นแบบนั้น  ไม่ได้พูดเอาใจ คุณปืนตุ้ด เพราะไม่รู้จักกัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:08:58 AM »

-เมื่อวันอาทิตย์ที่17ก.ค. ผมก็ไปสนาม ศรภ. ตั้งแต่ 0900- 1530 น. แต่ไปยิงอยู่สนามต่อสู้ด้านนอก
-สนาม ศรภ. ผมไม่แน่ใจว่าถ้าไม่เป็นสมาชิกจะมายิงได้หรือไม่นะครับ แต่ดูเหมือนจะมีบางท่านเคย Post ไว้ว่าสามารถไปยิงได้โดยเสียค่าธรรมเนียมเป็นครั้งคราวไป เอาไว้วันหลังจะสอบถามนายสนามหรือครูฝึกให้
-ถ้าสนใจเรื่องปืน ชนิดป้องกันตัวได้อย่างมั่นใจก็ควรสมัครเป็นสมาชิกสนามที่สนใจ ส่วนใหญ่จะมีหลักสูตรการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นชนิดเรียน 1-2 วันก็มี เช่นที่สนาม รด . สนามนยิงปืนสโมสรตำรวจ ถนนวิภาวดีรังสิต ,ถ้าที่ ศรภ.รามอินทรา จะเป็นหลักสูตรยาวประมาณ 1 เดือน เรียนเฉพาะเสาร์ อาทิตย์

ข้าน้อยเคยพาพี่ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกไป ถ้าจำไม่ผิดจ่าย 100 หรือ 200 บาทเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:10:31 AM »

Grin Grin สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก  Grin Grin อย่าน้อยใจครับ เข้ามาคุยบ่อย ๆ เดี๋ยวก็สบายใจ  Grin Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:17:35 AM »

Grin Grin สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก Grin Grin อย่าน้อยใจครับ เข้ามาคุยบ่อย ๆ เดี๋ยวก็สบายใจ Grin Grin

เอ่...เอ๊...อืมม มัยครูใส่รอยยิ้ม Grin เยอะเป็นพิเศษ น้า....

จากนักเรียน...อิอิ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:20:24 AM »

Grin ท่าน จขกท.ค่อยๆหาความรู้เกี่ยวกับปืนนะคับ...

อาวุธปืนมีคุณและโทษในตัวของมันเอง...

เรื่องที่อยากบอกท่าน จขกท.อีกอย่างคือ การโอนลอยผิดกฎหมายนะคับ...

ถ้าเป็นไปได้ไปยื่นเรื่องขอรับโอนให้ถูกต้องดีกว่านะคับ...

เรื่องสนามผมคงไม่ต้องแนะแล้วเพราะเพื่อนๆได้ตอบไปกันพอควรแล้ว...Grin

ปล.ท่าน จขกท.อย่าไปกังวลเรื่องเพศมากนักคับ ไม่ว่าท่านจะเพศไหนเวปนี้เปิดกว้างยินดีต้อนรับอยู่แล้ว ผมเองมีเพื่อนที่เป็นเพศที่สามอยู่หลายคนคับ ไม่เคยเห็นว่าจะเป็นข้อด้อยตรงไหน คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ตรงเรื่องนี้คับ...Smiley

Cheesyคมคายมากครับคุณหมอ
ใช่ครับ....อย่าคิดว่าเป็นจุดด้อยของคุณสิครับ เพื่อนผมหลายคนเป็นแบบคุณ แต่มีความสามารถเป็นเยี่ยมในหลายเรื่อง
หลายคนทำอาหารเก่ง, หลายคนทำผมเก่ง ฯลฯ เข้ามาสมัครเป็นสมาชิกเถอะครับ ที่นี่เปิดกว้างสำหรับทุกคน หลงรัก
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:27:25 AM »

ผมเห็นด้วยที่ให้สมัครเป็นสมาชิกในเวปนี้ เดิมทีก็คิดว่าไปอบรมยิงปืนเสร็จแล้วซื้อปืนจากนั้นไปสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนก็พอแล้ว แต่หลังจากที่ได้มาอ่านในเวปนี้แล้วมีประโยชน์มากครับทั้งการดูแลรักษาปืนข้อมูลอื่นๆโดยเฉพาะร้านขายปืนดีมากครับเพราะเคยเกือบโดนมาแล้วทำให้รู้สึกว่าตัวเองโง่น้อยลง
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 09:45:49 AM »

Huhคำขอโทษเป็นสิ่งที่ดีน่าชื่นชมมาก ผมอ่านกระทู้ของคุณต่อช่วงแรกแล้วรู้สึก งง  ว่าทำไมคุณต่อถึงได้เป็นไปขนาดนี้ แต่พอกระทู้หลังได้ทำการขอโทษ รู้สึกชื่นชมมาก   Grin  คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำดีได้  ขอให้ทุกคนทำแต่สิ่งที่ดีดี แล้วทุกอย่างก็จะดีเอง   คุณปืนตุ๊ดครับ ลองมาที่สนาม ร.๑ รอ.ซิครับ ผมไปยิงบ่อย ไม่เป็นสมาชิกก็ยิงได้ครับ แต่ขอให้บอกเจ้าหน้าที่สนาม และขอให้เจ้าหน้าที่สนามมาช่วยฝึกสอนให้นะครับ เท่านั้นคุณก็ยิงได้สมใจแล้วครับ ขอให้โชคดีนะครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 10:03:23 AM »

คุณกะเทยอย่าลืมสมัครสมาชิกนะครับทั้งสนามยิงปืนและเวบบอร์ดเลยครับ Smiley Smiley Grin Grin

เว็บเราสมัครฟรี Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์