เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การขอวีซ่าอเมริกากับคดีนำพาอาวุธปืน  (อ่าน 8080 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:12:44 PM »

พวกปากคมนี่เป็นกระเทยทั้งนั้น หมายถึง Oscar Wilde
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:27:39 PM »

พวกปากคมนี่เป็นกระเทยทั้งนั้น หมายถึง Oscar Wilde

ฮิ ฮิ เป็นผู้ชายคงชูกำปั้นขู่กันครับ หรือฉุนพูดไม่ออก กะเทยต่อปากต่อคำเก่ง เข้าทำนองไม่ลงไม้ลงมือเอง แต่ให้ความคิด/ยุยงคนอื่น เหมาะแก่การเป็นนักเจรจา/การทูต

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:30:26 PM »

ฮ่า ฮ่า เข้ากระทู้อีกครั้งครับ นายออสการ์ ไวลด์ พอไปเมกา ตม. ถามว่ามีอะไรสำแดงไหม? แกบอกว่า I have nothing to declare but my genius "ผมไม่มีอะไรจะสำแดงนอกจาความเป็นอัจฉริยะเท่านั้น (เช้อ...)"

ผมเชื่อว่าแกพูดอย่างนี้จริงๆ อาจเป็นเหตุห้ ตม. เมกันดุมาจนถึงวันนี้

Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:33:23 PM »

ฮิ ฮิ เป็นผู้ชายคงชูกำปั้นขู่กันครับ หรือฉุนพูดไม่ออก กะเทยต่อปากต่อคำเก่ง เข้าทำนองไม่ลงไม้ลงมือเอง แต่ให้ความคิด/ยุยงคนอื่น เหมาะแก่การเป็นนักเจรจา/การทูต

นักการฑูต นั่งแขวะ กระแนะกระแหน เสียดสี ถากถาง ผมรับม่ายด้ายล่ะทั่น..น..น....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:37:24 PM »

สวยๆ แยะนะ ผมรู้จักหลายคน อิ อิ

นักการฑูต นั่งแขวะ กระแนะกระแหน เสียดสี ถากถาง ผมรับม่ายด้ายล่ะทั่น..น..น....

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:14:56 PM »

หลงรัก
ครับ
ตม ที่ LA ก้อน่ารักครับ
 หลงรัก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:25:57 PM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก

เธอบอกไหมว่าให้จ้องไปที่กล้อง ไม่ต้องจ้องมาที่...ฉัน  คิก คิก
เดี๋ยวๆ.....น่ารัก นี่ชายหรือหญิงครับ  ขำก๊าก

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 07:53:52 PM »

ขอเล่าขำๆเพิ่มเติมหน่อยนะครับ  เพื่อนของแฟนผมไปอยู่ที่นั่นหลายคน ชวนให้ไปเยี่ยม  ผมไปขอวีซ่าที่เมืองไทย ใช้เอกสารเป็นปึกๆ  ไม่ผ่านครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน มาขอที่ญี่ปุ่นใช้เอกสาร5อย่างสำเนา5ใบ  วีซ่าออกให้  แต่จนป่านนี้ผมยังไม่มีวาสนาได้ไปเมกาเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Montrol
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:59:15 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าผมจะไปเดินเรื่องแล้ว
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:08:47 PM »

เขาสแกนนิ้วมือไว้ เผื่อว่า ไปถึงที่ อเมริกาแล้ว ตม.จะได้สแกนนิ้วได้เลยไม่ต้องเสียเวลาอีก
ไม่มีผลกับการขอวีซ่าแต่อย่างใดครับ
ผมขอวีซ่าไปท่องเที่ยว 15 วัน แต่ได้ 10 ปี ครับ ขอครั้งแรกก็ได้เลย
ผมว่าอยู่ที่หลักฐานทางการเงินและความน่าเชื่อถือของบริษัทครับ
แต่ถ้าให้ดี เคยไปต่างประเทศมาแล้ว ก็ไม่น่าจะมีปัญหาเท่าใดนัก ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 11:38:47 PM »

อย่าลืมนะคะ พูดตรงไปตรงมากับเค้า โอกาสได้มีสูงกว่าโกหกค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:35:58 AM »

ค่าขอ แพงมากครับ ตั้ง 100 เหรียญ กินเปล่าเลยแล้วก็ไม่ได้ประกันว่าได้นะครับ
ซื้อกระสุนไว้ยิงได้ตั้งหลายกล่อง อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 03:17:02 AM »

อเมริกันมาเมืองไทยไม่ต้องขอวีซ่า คนไทยไปอเมริกาเสียค่าวีซ่า100เหรียญ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 08:07:18 AM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก

เธอบอกไหมว่าให้จ้องไปที่กล้อง ไม่ต้องจ้องมาที่...ฉัน  คิก คิก
เดี๋ยวๆ.....น่ารัก นี่ชายหรือหญิงครับ  ขำก๊าก

ครับ
คุณธำรง ก้อ ......
น่ารักมากเลยครับ
เห็นแล้วต้องแอบสำรวจรอบตัว ตั้งหลายรอบครับ
เฒ่าหัวงู ออกลายเลยครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 10:56:44 AM »

ครับ
คุณธำรง ก้อ ......
น่ารักมากเลยครับ
เห็นแล้วต้องแอบสำรวจรอบตัว ตั้งหลายรอบครับ
เฒ่าหัวงู ออกลายเลยครับ

5 5 ผมได้เพื่อนแล้ว   ขำก๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์