เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:32:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนลูกซองแฝดที่เหมาะกับการใช้งาน ข้างๆป่าด้วยครับ(แก้ใหม่และ)  (อ่าน 6774 ครั้ง)
ป่าดิบ ดงทึบ
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:44:29 PM »

คือลุงผมไปซื้อที่ แถวๆเมืองกาญอ่ะครับ ผมก้จะไปดูคนงานทุกเสาร์อาทิตย์ พอดีเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา คนงานออกไปหายิงนกที่ข้างไร่ พอดีได้ยินเสียงหมาเห่าที่ชายไร่แกก้วิ่งไปดู พอไปถึงเจ้าหมูป่าตัวนั้นก้พุ่งเข้าใส่เลย คนงานก้เลยเอาปืนตีหมูครับ (เหตุผลที่แกไม่ยิงเพราะปืนที่แกถืออยู่เป็นปืนลมแบบจีนแดง เบอร์ 1 อ่ะครับ)แกเลยเอาปืนตีจนลำกล้องงอเลย ทั้งคนทั้งหมูอ่วมพอๆกัน พอดีน้องชายแกมีลูกซองยาวมาเห็นเข้าเลยกดเข้าที่หัวแบบเผาขนเลย ลูกอยู่ครบ 9 เม็ด กะขนาดแล้วคง 80 โลได้ ต้องพาคนงานส่งโรงพยาบาลเย็บไป 4 เข็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2008, 08:44:14 PM โดย คนไทรโยค » บันทึกการเข้า

**อุ๊ยขอโทษครับ  ปืนมันลั่น**
**ใครยิงก่อน ได้เปรียบ**
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:45:51 PM »

ไอ้ตัวร้ายครับ มันดุมาก และคงเกเรหน้าดู เพราะที่หางของมันด้วนครับ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับว่ามียี่ห้อไหนน่าเล่นบ้างอ่ะครับเดิมผมใช้ไบคาลเดี่ยวอ่ะครับ แต่อยากเปลี่ยน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2008, 08:55:11 PM โดย คนไทรโยค » บันทึกการเข้า

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:47:59 PM »

กระทู้นี้ อยู่ได้กี่ ชั่วโมงครับ

ก่อนถูกโจมตี จาก ผู้ อนุรักษ์  สัตว์   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:00:53 PM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:49:51 PM »

กระทู้นี้ อยู่ได้กี่ ชั่วโมงครับ

ก่อนถูกโจมตี

ครับผม  สงสัยไม่ได้อ่านหนังสือพิมพ์   Grin Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 10:59:51 PM »

ชีวิตนายพราน 686 ใหม่จังครับ ส่วนลูกซองแฝดนี้แฝดแบบไหนครับแบบซ้อนแบบขนาน
หรือว่าแบบ 2 ขนาดในกระบอกเดียวอย่างเช่น ลูกซองเบอร์ 12 กับ .22 หรือ ลูกซองเบอร์ 410 กับ .357 ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:03:35 PM »

ก็ต้องขอโทษพี่ๆด้วยน่ะครับ ที่ผมถามไปก้ไม่ได้มีเจตนาที่จะล่าสัตว์อะไรจริงๆจังๆหรอกครับ คือผมอยากที่จะได้ปืนที่ทนทาน เหมาะสมกับสภาพการใช้งานครับ เรื่องหมูป่า หรือไก่ป่านี่ มันเป็นเรื่องธรรมดาแล้วครับในพื้นที่แถบนั้น เพราะสัตว์จำพวกหมูป่าเป็นศัตรูกับชาวบ้านอยู่แล้วอ่ะครับผม ทางเจ้าหน้าที่ป่าไม้เขาก้ไม่สนใจครับเพราะว่าหมูป่ามีมากมายจนสร้างความเสียหายกับพืชไร่อ่ะครับ ยังไงก้ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่อาจจะอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีอ่ะครับ โดยส่วนตัวผมก้ชอบสัตว์ป่าน่ะครับที่ผมบอกว่ามีลอยเท้าสัตว์มากมายนั้นก้เพื่อจะแสดงว่าที่ทางแถวนั้นมันอุดมสมบูรณ์ครับ ไม่ใช่ว่าอะไรเดินมาก้จะยิงหมดครับ

ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:06:20 PM »

เอาเป็นแบบขนานครับผม น่าจะเหมาะกว่า เป็นลูกซองทั้งคู่ครับขนาด 12 หรือถ้าพี่ๆมีแฟดแบบ ลูกซอง ขนาด12 กับ .22 ก้ดีครับเพราะเพื่อนผมสนใจ

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:09:37 PM »

ต่อ เวลา กระทู้ ได้ ยาว ขึ้นแล้ว ครับ

ก็ ต้องลูกซอง แฝดไม้คาน ละครับ  ราคาย่อมเยาว์  ที่สุด  

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:37:51 PM »

ลองดูของ เร ดูครับ
http://www.remington.com/products/firearms/shotguns/SPR_models/
ของ ชี ครับ
http://www.cz-usa.com/products_shotguns.php?m=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 11:51:59 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:39:39 AM »

2 in 1 เลยครับ   Guage 12/.308  Wink น่าจะอุ่นใจหน่อยนะครับ  ล่าสัตว์ก็ไม่ค่อยเหมาะกับการติดกล้อง ช่วงที่ยึดขากล้องสั้น เล่นศูนย์เปิดดีกว่า ป้องกันตัวไวดี

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:44:16 AM »

ต่อ เวลา กระทู้ ได้ ยาว ขึ้นแล้ว ครับ

ก็ ต้องลูกซอง แฝดไม้คาน ละครับ  ราคาย่อมเยาว์  ที่สุด  

พี่ใหญ่แนะนำไบคาลไปแล้ว...

ผมขอเสริมว่าเลือกแฝดขนานลำกล้องซัก 28 นิ้ว กำลังสวยครับ...Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:55:01 AM »

เวบบอร์ด "อาวุธปืน" ไม่สนับสนุนให้มีการล่าสัตว์ 
จึงใคร่ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โปรดใช้ความระมัดระวังในการโพสท์ข้อความและภาพ 
โดยขอให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม ระมัดระวังการนำเสนอภาพสัตว์ที่ถูกยิง.
ทั้งนี้ หากปรากฏเนื้อหาหรือภาพที่ไม่เหมาะสม หรือเข้าข่ายผิดกฎหมาย ทางเวบบอร์ดจะดำเนินการตามที่เห็นสมควร.

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน
จึงขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้.     RO 04

คือลุงผมไปซื้อที่ แถวๆเมืองกาญอ่ะครับ ผมก้จะไปดูคนงานทุกเสาร์อาทิตย์ พอดีเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา คนงานออกไปหายิงนกที่ข้างไร่ พอดีได้ยินเสียงหมาเห่าที่ชายไร่แกก้วิ่งไปดู พอไปถึงเจ้าหมูป่าตัวนั้นก้พุ่งเข้าใส่เลย คนงานก้เลยเอาปืนตีหมูครับ (เหตุผลที่แกไม่ยิงเพราะปืนที่แกถืออยู่เป็นปืนลมแบบจีนแดง เบอร์ 1 อ่ะครับ)แกเลยเอาปืนตีจนลำกล้องงอเลย ทั้งคนทั้งหมูอ่วมพอๆกัน พอดีน้องชายแกมีลูกซองยาวมาเห็นเข้าเลยกดเข้าที่หัวแบบเผาขนเลย ลูกอยู่ครบ 9 เม็ด กะขนาดแล้วคง 80 โลได้ ต้องพาคนงานส่งโรงพยาบาลเย็บไป 4 เข็ม

กระทู้ยังอยู่ แสดงว่าผ่าน  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:04:45 AM »

ก่อนถูกโจมตี จาก ผู้ อนุรักษ์  สัตว์  

กระทู้นี้ก็ผ่านการพิจารณาด้วยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=53082.0

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:12:07 AM »

ไม่มีเจตนาล่าเพื่อสนุกสนาน (หรือเปล่าครับ)  ก็ไม่เป็นไร
เข้าป่าหา 870 5 นัดน่าจะดีกว่า แต่ถ้าอยากได้เป็นแฝด ร้านไพ.... มีไบคาลอยู่สามตัว
(นกก็ไม่น่ายิงนะครับ ถึงจะเป็นปืนลมก็ตาม ถ้าใครเอาปืนลมมาตามไล่ยิงคนงานคุณบ้าง คงไม่สนุกแน่)
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:52:01 AM »

ไม่เป็นไรพี่ใครจะว่าก้ว่าไป ผมไม่สนใจอยู่แล้ว เพราะเจตนาผมคือขอคำแนะนำเกี่ยวกับปืนที่คงทน เหมาะสมกับสภาพการใช้งานในป่าแบบนั้น ไม่ใช่เรื่องต้องการล่าสัตว์ ถ้าพวกกินผักจะว่าอะไรก้ว่าไปครับ อยากให้ลองไปเจอเหตุการณ์แบบนั้นดู จะได้ไปเป็นผักให้หมูกินครับพวกมันจะได้ไม่ลงมาก่อกวน 555++   ผมพวกกินทั้งเนื้อทั้งผัก ไม่มักฝ่ายใด  แต่ถึงอย่างไรก้มีพี่ๆใจดีมาแนะนำกันหลายคนขอบคุณมากครับ แฝดเรมิงตันก้สวยน่ะครับตามลิ้งค์ที่ให้มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2008, 01:27:30 PM โดย คนไทรโยค » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์