เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:23:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนลูกซองแฝดที่เหมาะกับการใช้งาน ข้างๆป่าด้วยครับ(แก้ใหม่และ)  (อ่าน 6755 ครั้ง)
ป่าดิบ ดงทึบ
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:04:46 AM »

(นกก็ไม่น่ายิงนะครับ ถึงจะเป็นปืนลมก็ตาม ถ้าใครเอาปืนลมมาตามไล่ยิงคนงานคุณบ้าง คงไม่สนุกแน่)
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ทำไงได้ครับคนงานก้เป็นชาวบ้านธรรมดาแถวนั้นเขาก้อาศัยป่าอยู่มาตั้งแต่เด็ก เรื่องนี้เราว่ากันไม่ได้ครับ เป็นความชอบส่วนบุคคล แต่ถ้าโดนไล่ยิงจริงๆก้พาไปหาหมอครับ ขำ ขำ 55+++ ผมเองก้เลี้ยงเพื่อปล่อยป่าครับ ไม่ได้ชอบยิงหรือล่าอะไรมากมาย มีแต่จะขอซื้อชาวบ้านที่เขาดักได้ มาเลี้ยงให้มันแข็งแรงแล้วก้ปล่อยครับ อะไรที่มันไม่สมควรกินมันก้ไม่น่าไปเบียดเบียนมากินอ่ะครับ แต่หมูป่า กับ ไก่ป่า เนี่ยเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ ตลาดอยู่ไกล เอาข้างบ้านดีกว่า เห้อ!!เหนื่อย เอาเรื่องปืนดีกว่าพี่ ไม่อยากพูดเรื่องอื่นและเอาเป็นว่าเรื่องสัตว์นั้นเป็น วิเศษ ทำหน้าที่ขยายปืนลูกซองน่ะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกันเรื่องศีลธรรม เพราะจริงๆแล้วผมต้องการความรู้เรื่องปืนครับ โดยส่วนตัวไบคาลผมก้ชอบน่ะครับ เพราะเดิมก้ใช้ไบคาลอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2008, 01:28:20 PM โดย คนไทรโยค » บันทึกการเข้า

**อุ๊ยขอโทษครับ  ปืนมันลั่น**
**ใครยิงก่อน ได้เปรียบ**
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:38:04 AM »

เท่าที่ผมจำได้ หมูป่าไม่ใช่สัตว์ป่าสงวนครับ จึงมีเนื้อหมูป่า(เลี้ยง?)มาขายตาม supermarket ได้

เราอยู่แต่ในเมือง ไม่เคยได้รับความเดือดร้อนแบบชาวไร่
ที่โดนหมูป่าลงกัดกินพืชไร่ที่ตนเองปลูกมาเองด้วยหยาดเหงื่อแรงกาย  
ถ้าหมูป่าไม่เข้ามารบกวนพืชไร่ที่ชาวไร่ปลูกไว้ ชาวไร่ก็คงไม่ต้องหาอาวุธอะไรไปขับไล่มัน

ก็คงจะคล้ายๆกับคนในเมืองหลวง ที่ต้องระวังภัยจากโจรผู้ร้าย ซึ่งไม่ใช่สัตว์ป่า
แต่เป็นคนที่มีหน้าตาเหมือนเราๆ ท่านๆ มองไม่ออกว่า คนไหนเป็นคนร้าย
ภัยของคนในเมืองทำให้เราๆ ท่านๆ ต้องหาอาวุธไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินในแบบของเราไงครับ

ชีวิตของใคร ก็ต้องหาทางป้องกันเอาเองครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:44:27 AM »

พูดง่ายๆ เรื่องปืนลูกซองที่ใช้งานสมบุกสมบันได้ดี ผมเชียร์เรมิงตัน 870 พานท้ายซินเธติดครับ ไม่ต้องดูแลเช็ดเหงื่อบ่อยๆ เหมือนพานท้ายไม้ ลำกล้อง 18 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด เอาครอบที่มีแท่งไฟเบอร์ออผติกไปติด ช่วยรับแสงแดดสว่างดี จับเป้าชัดเจน/เร็ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 03:10:13 PM »

ยิงหมูป่าไม่ผิดครับไม่ใช่สัตว์ป่าคุ้มครอง ถ้ามันบุกเข้ามาในที่ของเราแล้วเราไปยิงมันไม่ผิด แต่ถ้าลากปืนไปยิงมันในเขตคุ้มครองเขตป่าสงวนอันนี้ผิด ผมว่านักอนุรักษ์คงไม่มาเล่นงานมั่วซั่วหรอกครับ ก็คราวก่อนท่านเล่นลักลอบเข้าไปยิงนกกระสาใกล้สูญพันธุ์แล้วเอารูปมาลงเลยเป็นข่าวใหญ่ ยิงปลายิงหมูยิงไปเถอะครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 04:00:53 PM »

พี่ที่ทำงานผมซื้อแฝดบราวนิ่งต่อจากคนรู้จักมาแค่ 15Kเองครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 04:52:47 PM »

แฝด ลำกล้อง ซ้าย-ขวา ก็ดีครับ ราคาไม่สูงนัก. อยู่กับป่าป้องกันสัตว์ดุร้ายได้ดีครับ.
ลำกล้อง ๒๘  +/-   ไม่ถือว่าเอาเปรียบสัตว์ป่า มากไป ..
แต่ถ้าเพื่อป้องกันคนด้วยกัน ต้องปั้ม ๕ นัด จะชะงัดกว่า.

สัตว์ป่า ถ้าเลี่ยงได้ ชาวบ้านป่า ที่ไม่ใช่อาชีี่พพราน ก็จะเลี่ยงไม่ไปเบียดเบียนชีวิตกัน
หรือถ้าเลือกได้ก็จะเป็นพวกหมูฝูง หรือไก่ป่า..ที่แพร่พันธุ์ ได้ทีละมาก มาก

แถบที่ คุณ จขกท.อยู่ ถ้านอกเขตไร่ก็เถือบจะเป็นเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่า หมดแล้วมั้ง ครับ..Smiley

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:36:47 PM »

ส่วนตัวชอบแฝดขนานครับ น้ำหนักเบากว่า พวกห้านัด

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:39:10 PM »

แล้วถ้าเป็นแฝดซ้อน พอไหวหรือเปล่าครับ ไม่เห็นมีใครกล่าวถึง...  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:47:20 PM »

แล้วถ้าเป็นแฝดซ้อน พอไหวหรือเปล่าครับ ไม่เห็นมีใครกล่าวถึง...  Grin

ไหวครับ แต่ แฝดขนาน เวลาพาดยิง มั่นคงกว่า ผมว่านะ  Grin  เชียร์ แฝดขนาน นกใน  Cheesy
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:04:00 PM »

พวกลูกซองเดี่ยวกับแฝดขนานทั่วๆไปนี่ของใหม่ราคาต่างจากปั๊มฯมากไหมครับ กำลังนึกอยากจะได้อยู่เหมือนกัน หลงรัก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:06:55 PM »

พวกลูกซองเดี่ยวกับแฝดขนานทั่วๆไปนี่ของใหม่ราคาต่างจากปั๊มฯมากไหมครับ กำลังนึกอยากจะได้อยู่เหมือนกัน หลงรัก
เดี่ยวไบคาลก็ 12000-14000 แฝดไบคาลก็ 30000-35000ครับ
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:12:48 PM »

เดี่ยวไบคาลก็ 12000-14000 แฝดไบคาลก็ 30000-35000ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้ แฝดแพงกว่า870 18นิ้วอีกแฮะ หลงรัก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:55:53 PM »

เอา870 ก็พอครับราคาไม่แพง เราสามารถเปลียนลูกกระสุนได้หลายแบบให้เหมาะกับการใช้งานครับ    แถวหินดาดมีร้านอาหารอะไรอร่อยบ้างครับ

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:49:21 PM »

แฝดซ้อนมันหนักกว่าแฝดขนานนะครับ แล้วเวลาถือเดิน มือจะกำโครงปืนแฝดขนานได้กระชับกว่าแฝดซ้อนที่มีโครงปืนใหญ่กว่าครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 05:27:16 PM »

แฝดซ้อนมันหนักกว่าแฝดขนานนะครับ แล้วเวลาถือเดิน มือจะกำโครงปืนแฝดขนานได้กระชับกว่าแฝดซ้อนที่มีโครงปืนใหญ่กว่าครับ

เปิดปิด บรรจุกระสุน คัดปลอก แฝดขนาน มุมเปิดแคบกว่า แฝดซ้อน  Smiley  น้ำลายหก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์