เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:31:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งสถานที่ต้องระวังตัว (ชลบุรี)  (อ่าน 9413 ครั้ง)
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:51:30 AM »

Cheesyมีปืนติดไปในรถ กลัวด่านมากกว่าโจรครับ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:00:34 AM »

ขอบคุณครับ .... มีสติก่อนสตาร์ท

แบบนี้ต้องซื้อเพิ่มครับ ของใครของมัน

เข้าท่าครับ เป็นเหตุผลหนึ่งที่มีหลายกระบอก

หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:30:03 AM »

ขอบคุณที่เตือนครับ

ถ้ามีเวลาว่างไม่มาก ผมก็มักจะขับรถไปเที่ยวใกล้ๆ
ชลบุรีเป็นทางเลือกอันดับต้นๆ เลย
แต่ส่วนมากมักจะหลีกเลี่ยงการเดินทางตอนกลางคืนครับ

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:07:28 PM »

Ummmmmm

เมืองชล ... ทั้ง ปี ... แถม ให้ อีก  ยุด ยา .... ระยอง

พอ ๆ กัน .... คน เก่ง เห็น มี ออก แยะ ....  เด๋ว จา ยิง คนโน้น จา บึ้ม คนนี้

น่า จาไป ลองเล่น ....  ไอ พี ... สนาม จริง เป้า จริง กัน บ้าง

เอา ให้ เต็ม ที่ เลย  .... อย่า เป็น เป้า ซะเอง หนะ

โชค ดี คับ .... ผี่ น้องงงง

FBook   prasop tongtawat
chatchai run
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:58:52 PM »

รับทราบครับผม.....
บ้านผมอยู่ บ่อวิน เวลาไปศรีราชาต้องผ่านทางซอยอัสสัม

ส่วนบ้านแฟนอยู่ ระยอง...
ต้องขับรถผ่านทาง ปลวกแดง - นิคมพัฒนา ถ้าตอนกลางคืนหลังเที่ยงคืน
เคยมีเหตุการณ์คล้ายกัน เกิดขึ้นครับ
ฝากเพื่อนๆ ระวังกันด้วยครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้
noppadon ouysuwan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:59:08 PM »

ขอบคุณมากครับ Smiley
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 01:23:35 PM »

ขอขอบคุณครับ  ไหว้
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 02:10:54 PM »

บ้านอยู่บางพระ...เลาะขอบอ่างเก็บน้ำ    นานๆๆๆๆจะมีด่านตำรวจซะที
แต่พักหลังตั้งด่านบ่อยมากครับ(ดีครับ   ปลอดภัยดี)  ถามว่าทางเปลี่ยวไหม  ขอตอบว่าก็ไม่เท่าไหร่นะครับหรือว่าผมวิ่งจนชินแล้วมั้ง  แต่ถ้ามีอะไรแปลกๆก็..แฮะ..แฮะ..ค่อยว่ากัน
ด้วยความเคารพครับผม
saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 02:16:35 PM »

มีด่านตรวจก็ปลอดภัยดี  อบอุ่น....  ก็แค่ตรงด่านนั่นแหล่ะ Angry
พอเลยด่านก็วังเวงคือเก่า
                     สรุปและพึ่งใครได้บ้างล่ะ กิ๊วก๊าว

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 02:33:44 PM »

ไหว้รับทราบ...และขอบคุณครับ...บ้านอยู่ระยอง แต่ไปวงสนทนาแถวนั้นบ่อยๆ....ระมัดระวังเพิ่มขึ้นครับ

Ummmmmm

เมืองชล ... ทั้ง ปี ... แถม ให้ อีก  ยุด ยา .... ระยอง

พอ ๆ กัน .... คน เก่ง เห็น มี ออก แยะ ....  เด๋ว จา ยิง คนโน้น จา บึ้ม คนนี้

น่า จาไป ลองเล่น ....  ไอ พี ... สนาม จริง เป้า จริง กัน บ้าง

เอา ให้ เต็ม ที่ เลย  .... อย่า เป็น เป้า ซะเอง หนะ

โชค ดี คับ .... ผี่ น้องงงง

คิก คิกระยอง...แต่คงไม่ใช่ผมแน่นอนครับ...ไม่เคยคิดจะยิงใคร...เก่งชวนกินเหล้าอย่างเดียว

Samart รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 02:52:04 PM »

ขอบคุณมากครับ.... Smiley
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 02:54:45 PM »

ขอบคุณครับ..ดึกๆทางเปลี่ยวๆน่ากลัวทั้งนั้นครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 03:01:18 PM »

ไหว้ Shockedขอบคุณครับที่บอกข่าวไห้ทราบ ตกใจ ไหว้
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:18:29 PM »

เขาถึงมีสำนวนที่ว่า "มีเเล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้เเล้วไม่มี" ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:37:09 PM »

ยุคสมัยนี้ข้าวยากหมากแพงครับ... ขโมย ขโจรก็เลยผุดกันขึ้นมาเป็นดอกเห็ด เห็นแล้วเศร้า
ก็ได้แต่ภาวนาว่าเรื่องแบบนี้อย่าได้มาเจอกับตัวเราเลย เพราะพวกโจรมันก็มีอาวุธมาเหมือนกันไม่เช่นนั้นมันคงไม่ย่ามใจแบบนี้หรอกครับ ดังนั้นมีปืนต้องหมั่นซ้อมนะครับ เดือนละกล่อง ครึ่งกล่องก็ยังดีครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์