เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:27:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเกาหลีซื้ออะไรมาเล่นดีครับ  (อ่าน 20687 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 01:44:38 PM »

เอาแส้มาฝากเจ้โอด้วยนะครับ

มีแล้วค่ะพี่ ตอนนี้ขาดคนลอง คิก คิก

ไม่กลัวแส้ ใส่ชุดหนังแล้วไม่เจ็บ อุ๊ย พูดเรื่องอะไรเนี่ย? ฮ่า ฮ่า

เย้ๆๆๆ เจอคนที่มาลองแส้เจ๊แล๊ววววววว ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 04:51:07 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ฮัตโตริ เฮย์จิ
^^ HeiJi ^^
Jr. Member
**

คะแนน 11

:: DetacTive of WesT ::

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 02:15:01 PM »

ของเล่นไม่รู้อ้ะครับ

แต่เครื่องสำอางค์ 3 ยี่ห้อนี้ถูกกว่าที่เมืองไทยและก็เป็นที่นิยม(ในการซื้อมาฝากสาวๆที่ออฟฟิต)

Skinfood

Etude

Missha

แนะนำได้เท่านี้ี่แหล่ะฮะ

When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the thruth.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:33:43 PM »

ของเล่นไม่รู้อ้ะครับ

แต่เครื่องสำอางค์ 3 ยี่ห้อนี้ถูกกว่าที่เมืองไทยและก็เป็นที่นิยม(ในการซื้อมาฝากสาวๆที่ออฟฟิต)

Skinfood

Etude

Missha

แนะนำได้เท่านี้ี่แหล่ะฮะ

สาวที่ office จะซื้อ สาหร่ายไปฝากครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:56:09 AM »

จีฮุน....  Grin
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 09:16:05 AM »

จีฮุน คือ อะไรครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:20:18 AM »

สาวเกาหลีแต่งหน้าสีเข้ม Grin Grin Grin  cake face

กินกิมจิเผื่อด้วยนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 01:30:11 PM »

ตงลงบินไปเกาหลีพรุ่งนี้ครับ  มีแต่order ซื้อเรื่องสำอางค์ nisha 10 กว่ากล่องครับ ของเล่นพวกปืนคงซื้อหลังวังสนุกกว่าครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 01:58:39 PM »

จีฮุน คือ อะไรครับ

แล้วตกลง รู้ยัง ??
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:25:32 PM »

พอคุ้นๆมั้ยครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:42:01 PM »

พอคุ้นๆมั้ยครับ

ดารา เกาหลี เหรอครับ ผู้น้อยเพิ่งรู้จัก

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 03:05:09 PM »

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ

ผมจะเล่าอะไรให้ฟังในฐานะที่ผมทำงานประจำอยู่ประเทศเกาหลีมากว่า 7 ปี แล้ว ว่า คนเกาหลีเขาชอบที่จะมาเที่ยวเมืองไทยมากนะครับ จริงๆ แล้วถ้ามันมีการยึดประเทศกันได้ง่ายๆ เขาคงจะมายึดประเทศไทยก่อนแน่ๆ เพราะเขารู้แล้วว่าประเทศเขาไม่มีอะไรที่น่ารื่นรมณ์เลย วันหยุดศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ก็จะแห่กันมาประเทศไทย เพราะว่าไทยเราเข้าออกง่าย มาเที่ยวประเทศไทยเราสามวันสองคืนยังจ่ายน้อยกว่าเที่ยวในประเทศเขาเองเลย อาหารก็ถูกกว่ามาก แถมอร่อยด้วย กิมจิที่ว่าถ้าคุณมาซื้อที่สนามบินก่อนขึ้นเครื่องคุณจะพบว่ามันเป็นผักกาดดองที่ราคาประมาณสี่ร้อยบาทต่อกิโลครับ และส่วนใหญ่จะทำมาจากประเทศจีน เวลาทำเขาไม่ได้ล้างเท้าด้วย (อันนี้ล้อกันเล่นกับเพื่อนที่นี่)

แต่สิ่งที่คนต่างชาติเห็นจากหนังนั้น มันเป็นกลยุทธ์ของประเทศเขาที่มีหน่วยงานสนับสนุนพวกธุรกิจทำหนังและทำเพลงให้ลุยตลาดต่างประเทศครับ สาวๆ ที่นี่ทันที่ที่เรียนจบพ่อแม่จะให้เงินไปทำศัลยกรรมเป็นของขวัญครับ

ผู้ชายทุกคนจะต้องไปรับใช้ชาติก่อนที่จะเรียนจบ(ปีไหนก็ได้เลือกเอาตามสะดวก) เป็นระยะเวลาประมาณ 22 เดือน ดังนั้นเราจะเห็นพวกรปภ. ที่เดินเป็นคู่ๆ มีอยู่ทั่วทั้งประเทศ ซึ่งเป็นแรงงานวัยหนุ่มที่ถูกที่สุดของประเทศนี้ เพราะเบี้ยเลี้ยงทั้งเดือนประมาณไม่ถึงพันบาท แต่ทุกคนจะทำใจได้ครับ (รวมทั้งพ่อแม่ด้วยที่จะต้องสนับสนุนเรื่องเงินเพื่อให้อยู่รอด)

เพราะฉนั้นสิ่งที่คนต่างชาติเห็นมันเป็นเปลือกนอกทั้งนั้นครับ ชีวิตจริงคนเขาเครียดกันมากกับการดิ้นรนใช้ชีวิต นักเรียนก็มีระบบการเรียนแบบโหลยโท่ยเหมือนประเทศไทย หรืออาจจะมากกว่าด้วย คือจะต้องเรียนพิเศษกันตั้งแต่เด็ก จนกว่าจะเข้ามหาวิทยาลัยได้

สำหรับคอปืน คนที่นี่ตกใจกันมากที่ผมบอกว่าผมมีปืนจริงๆ อยู่ในครอบครองหลายกระบอก เพราะที่เกาหลีมีไม่ได้ครับ มีได้เฉพาะปืนยาวสำหรับล่าสัตว์แต่ต้องเอาไปเก็บไว้ที่สถานีตำรวจอย่างเดียว ที่บ้านห้ามเก็บเด็ดขาด เวลาจะใช้ที จะต้องไปเบิกที่สถานีตำรวจ แล้วเอาไปล่าสัตว์แล้วก็ต้องเอาไปฝากไว้ที่เดิม แล้วจะมีไปทำไมก็ไม่รู้

คนเกาหลีจะชอบเล่นกอล์ฟเพื่อตามกระแสของนักกีฬากอล์ฟชื่อดังทั้งชายและหญิง และเพื่อเป็นการโชว์ออฟกับเพื่อนบ้านด้วยว่าฉันก็มีระดับนะโว้ย (เหมือนสยามประเทศ) คืนนี้วันที่ 30 เม.ย. ทีมแมนยูฯ จะแข่งมีนักฟุตบอลเกาหลีด้วยหนึ่งคนอยู่ในทีม ผมกับเพื่อนร่วมงานก็นัดที่จะดูกัน

ผมบ่นให้อ่านกันพอสมควรแล้ว ก็ขอเล่าเรื่องดีๆ เขาบ้างคือการรักที่จะทำงานหนัก ทำให้ประเทศเขาประสบความสำเร็จเรื่องทางเศรษฐกิจครับ อย่างอื่นก็งั้นๆ และนี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมต้องมาใช้ชีวิตอยู่ที่ประเทศเกาหลีใต้นี่แหละครับ

เพื่อนที่จะมาเที่ยวเกาหลี(ท่านเจ้าของกระทู้) เวลาจะซื้อของกลับบ้าน ระวังเรื่องของขึ้นเครื่องนะครับ อะไรที่เป็นของห้ามก็จะต้องโหลดใส่กระเป๋าใหญ่ ห้ามหิ้วขึ้นเครื่องเด็ดขาดครับเพราะเขาจะเอาทิ้งต่อหน้าคุณนั่นแหละ

เทปหรือซีดีเพลง,หนังที่นี่แพงทั้งนั้นครับ เช่นพวกแบรนด์บอยชื่อดัง ประมาณสิบแปดเหรียญหรือประมาณห้าร้อยบาทเศษครับ

ขอให้สนุกครับ จริงๆ แล้วผมพักอยู่ที่โรงไฮแอท ที่หน้าสนามบินอินชอนนั่นแหละครับ สงสัยอะไร PM มาได้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 03:58:09 PM »

เคยไปอยู่เกาหลีพักหนึ่งก็คล้ายๆที่คุณ คี จัง เอ บอกนั่นแหละสาวเกาหลีชอบแต่งหน้าเข้มทาปากลิปสีกะปิ สวยสยองดีเขาชอบหนุ่มๆไทยด้วยนะส่วนมากถ้าเขารู่ว่าเราเป็นคนไทยก็ชอบเข้ามาคุยด้วยแต่เกลียดญี่ปุนเพราะเราเคยส่งทหารไปช่วยเขาตอนกลับผมขนโสมสดมาเพียบเลยทำง่ายๆโดยให้คนเกาหลีพาไปยังแห่ลงแล้วเราเตรียม แกลลอนพลาสติกไว้นำโสมสดล้างให้สะอาดซื้อโซจูมาเทใส่แกลลอนใว้ใส่โสมลงไปเทโซจูพอท่วมๆแพคใส่กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ ถ้าคุณยังไม่มีแฟนระวังคุณอาจได้แฟนเป็นสาวเกาหลี ขาวสวยหมวยอึ๋มเอาง่ายๆ....ฮ่าๆ..ฮ่าๆ...ขอให้โชคดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 04:02:42 PM »

ผมจะเล่าอะไรให้ฟังในฐานะที่ผมทำงานประจำอยู่ประเทศเกาหลีมากว่า 7 ปี แล้ว ว่า คนเกาหลีเขาชอบที่จะมาเที่ยวเมืองไทยมากนะครับ จริงๆ แล้วถ้ามันมีการยึดประเทศกันได้ง่ายๆ เขาคงจะมายึดประเทศไทยก่อนแน่ๆ เพราะเขารู้แล้วว่าประเทศเขาไม่มีอะไรที่น่ารื่นรมณ์เลย วันหยุดศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ก็จะแห่กันมาประเทศไทย เพราะว่าไทยเราเข้าออกง่าย มาเที่ยวประเทศไทยเราสามวันสองคืนยังจ่ายน้อยกว่าเที่ยวในประเทศเขาเองเลย อาหารก็ถูกกว่ามาก แถมอร่อยด้วย กิมจิที่ว่าถ้าคุณมาซื้อที่สนามบินก่อนขึ้นเครื่องคุณจะพบว่ามันเป็นผักกาดดองที่ราคาประมาณสี่ร้อยบาทต่อกิโลครับ และส่วนใหญ่จะทำมาจากประเทศจีน เวลาทำเขาไม่ได้ล้างเท้าด้วย (อันนี้ล้อกันเล่นกับเพื่อนที่นี่)

แต่สิ่งที่คนต่างชาติเห็นจากหนังนั้น มันเป็นกลยุทธ์ของประเทศเขาที่มีหน่วยงานสนับสนุนพวกธุรกิจทำหนังและทำเพลงให้ลุยตลาดต่างประเทศครับ สาวๆ ที่นี่ทันที่ที่เรียนจบพ่อแม่จะให้เงินไปทำศัลยกรรมเป็นของขวัญครับ

ผู้ชายทุกคนจะต้องไปรับใช้ชาติก่อนที่จะเรียนจบ(ปีไหนก็ได้เลือกเอาตามสะดวก) เป็นระยะเวลาประมาณ 22 เดือน ดังนั้นเราจะเห็นพวกรปภ. ที่เดินเป็นคู่ๆ มีอยู่ทั่วทั้งประเทศ ซึ่งเป็นแรงงานวัยหนุ่มที่ถูกที่สุดของประเทศนี้ เพราะเบี้ยเลี้ยงทั้งเดือนประมาณไม่ถึงพันบาท แต่ทุกคนจะทำใจได้ครับ (รวมทั้งพ่อแม่ด้วยที่จะต้องสนับสนุนเรื่องเงินเพื่อให้อยู่รอด)

เพราะฉนั้นสิ่งที่คนต่างชาติเห็นมันเป็นเปลือกนอกทั้งนั้นครับ ชีวิตจริงคนเขาเครียดกันมากกับการดิ้นรนใช้ชีวิต นักเรียนก็มีระบบการเรียนแบบโหลยโท่ยเหมือนประเทศไทย หรืออาจจะมากกว่าด้วย คือจะต้องเรียนพิเศษกันตั้งแต่เด็ก จนกว่าจะเข้ามหาวิทยาลัยได้

สำหรับคอปืน คนที่นี่ตกใจกันมากที่ผมบอกว่าผมมีปืนจริงๆ อยู่ในครอบครองหลายกระบอก เพราะที่เกาหลีมีไม่ได้ครับ มีได้เฉพาะปืนยาวสำหรับล่าสัตว์แต่ต้องเอาไปเก็บไว้ที่สถานีตำรวจอย่างเดียว ที่บ้านห้ามเก็บเด็ดขาด เวลาจะใช้ที จะต้องไปเบิกที่สถานีตำรวจ แล้วเอาไปล่าสัตว์แล้วก็ต้องเอาไปฝากไว้ที่เดิม แล้วจะมีไปทำไมก็ไม่รู้

คนเกาหลีจะชอบเล่นกอล์ฟเพื่อตามกระแสของนักกีฬากอล์ฟชื่อดังทั้งชายและหญิง และเพื่อเป็นการโชว์ออฟกับเพื่อนบ้านด้วยว่าฉันก็มีระดับนะโว้ย (เหมือนสยามประเทศ) คืนนี้วันที่ 30 เม.ย. ทีมแมนยูฯ จะแข่งมีนักฟุตบอลเกาหลีด้วยหนึ่งคนอยู่ในทีม ผมกับเพื่อนร่วมงานก็นัดที่จะดูกัน

ผมบ่นให้อ่านกันพอสมควรแล้ว ก็ขอเล่าเรื่องดีๆ เขาบ้างคือการรักที่จะทำงานหนัก ทำให้ประเทศเขาประสบความสำเร็จเรื่องทางเศรษฐกิจครับ อย่างอื่นก็งั้นๆ และนี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมต้องมาใช้ชีวิตอยู่ที่ประเทศเกาหลีใต้นี่แหละครับ

เพื่อนที่จะมาเที่ยวเกาหลี(ท่านเจ้าของกระทู้) เวลาจะซื้อของกลับบ้าน ระวังเรื่องของขึ้นเครื่องนะครับ อะไรที่เป็นของห้ามก็จะต้องโหลดใส่กระเป๋าใหญ่ ห้ามหิ้วขึ้นเครื่องเด็ดขาดครับเพราะเขาจะเอาทิ้งต่อหน้าคุณนั่นแหละ

เทปหรือซีดีเพลง,หนังที่นี่แพงทั้งนั้นครับ เช่นพวกแบรนด์บอยชื่อดัง ประมาณสิบแปดเหรียญหรือประมาณห้าร้อยบาทเศษครับ

ขอให้สนุกครับ จริงๆ แล้วผมพักอยู่ที่โรงไฮแอท ที่หน้าสนามบินอินชอนนั่นแหละครับ สงสัยอะไร PM มาได้ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 04:15:30 PM »

เคยไปแต่หลายปีแล้วครับ..ไม่รู้จะแนะนำอะไร...ขอให้เที่ยวสนุกๆครับ.. Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 04:34:19 PM »

เคยไปอยู่เกาหลีพักหนึ่งก็คล้ายๆที่คุณ คี จัง เอ บอกนั่นแหละสาวเกาหลีชอบแต่งหน้าเข้มทาปากลิปสีกะปิ สวยสยองดีเขาชอบหนุ่มๆไทยด้วยนะส่วนมากถ้าเขารู่ว่าเราเป็นคนไทยก็ชอบเข้ามาคุยด้วยแต่เกลียดญี่ปุนเพราะเราเคยส่งทหารไปช่วยเขาตอนกลับผมขนโสมสดมาเพียบเลยทำง่ายๆโดยให้คนเกาหลีพาไปยังแห่ลงแล้วเราเตรียม แกลลอนพลาสติกไว้นำโสมสดล้างให้สะอาดซื้อโซจูมาเทใส่แกลลอนใว้ใส่โสมลงไปเทโซจูพอท่วมๆแพคใส่กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ ถ้าคุณยังไม่มีแฟนระวังคุณอาจได้แฟนเป็นสาวเกาหลี ขาวสวยหมวยอึ๋มเอาง่ายๆ....ฮ่าๆ..ฮ่าๆ...ขอให้โชคดี
มันน่าไปตรงนี้นี่แหละ หลงรัก

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์