เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:31:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเกาหลีซื้ออะไรมาเล่นดีครับ  (อ่าน 20676 ครั้ง)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 06:59:12 PM »

เกิดมาไอ้ฟูเคยไปแต่เขมร ไปเขมรจนจะพูดภาษาเขมรได้แล้ว

ถ้า จขกท กลับจากไปเกาหลีมาแล้ว รบกวนเอาหิมะ มาฝากให้ฟูซัก 1 ก้อนใหญ่ๆนะครับ
     ไอ้ฟูจะเอาไปอวดแฟนครับ

ขอบคุณครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 07:32:16 PM »

เคยไปอยู่เกาหลีพักหนึ่งก็คล้ายๆที่คุณ คี จัง เอ บอกนั่นแหละสาวเกาหลีชอบแต่งหน้าเข้มทาปากลิปสีกะปิ สวยสยองดีเขาชอบหนุ่มๆไทยด้วยนะส่วนมากถ้าเขารู่ว่าเราเป็นคนไทยก็ชอบเข้ามาคุยด้วยแต่เกลียดญี่ปุนเพราะเราเคยส่งทหารไปช่วยเขาตอนกลับผมขนโสมสดมาเพียบเลยทำง่ายๆโดยให้คนเกาหลีพาไปยังแห่ลงแล้วเราเตรียม แกลลอนพลาสติกไว้นำโสมสดล้างให้สะอาดซื้อโซจูมาเทใส่แกลลอนใว้ใส่โสมลงไปเทโซจูพอท่วมๆแพคใส่กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ ถ้าคุณยังไม่มีแฟนระวังคุณอาจได้แฟนเป็นสาวเกาหลี ขาวสวยหมวยอึ๋มเอาง่ายๆ....ฮ่าๆ..ฮ่าๆ...ขอให้โชคดี
มันน่าไปตรงนี้นี่แหละ หลงรัก
[/quote
เคยไปอยู่เกาหลีพักหนึ่งก็คล้ายๆที่คุณ คี จัง เอ บอกนั่นแหละสาวเกาหลีชอบแต่งหน้าเข้มทาปากลิปสีกะปิ สวยสยองดีเขาชอบหนุ่มๆไทยด้วยนะส่วนมากถ้าเขารู่ว่าเราเป็นคนไทยก็ชอบเข้ามาคุยด้วยแต่เกลียดญี่ปุนเพราะเราเคยส่งทหารไปช่วยเขาตอนกลับผมขนโสมสดมาเพียบเลยทำง่ายๆโดยให้คนเกาหลีพาไปยังแห่ลงแล้วเราเตรียม แกลลอนพลาสติกไว้นำโสมสดล้างให้สะอาดซื้อโซจูมาเทใส่แกลลอนใว้ใส่โสมลงไปเทโซจูพอท่วมๆแพคใส่กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ ถ้าคุณยังไม่มีแฟนระวังคุณอาจได้แฟนเป็นสาวเกาหลี ขาวสวยหมวยอึ๋มเอาง่ายๆ....ฮ่าๆ..ฮ่าๆ...ขอให้โชคดี
มันน่าไปตรงนี้นี่แหละ หลงรัก
  แย่จัง ผบ. ใหญ่ คุณ ภรรยา ผบ.เล็ก คุณลูกสาวไปคุมด้วยสงสัยจะยาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 01:08:13 AM »

ฝากเอาสาวๆกลับมาสักคนสองคนจะเป็นการรบกวนหรือเปล่าครับพี่ หลงรัก
เดี๋ยวภาษีขาเข้าผมเสียให้เองครับ Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:20:26 AM »

มีภรรยากะลูกสาวไปด้วย

บอกเธอให้ระวังครับ
เดินเกาหลี มัวมองโน่นมองนี่ ตื่นตาตื่นใจ
อาจถูกเดินชนเอาแรงๆ เเบบไม่ได้ยก ไม่ได้เบรคเอาง่ายๆครับ

ที่สำคัญ เหตุการณ์จะผ่านไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ได้รับการขอโทษใดๆ ถือเป็นเรื่องปกติครับ

เค้ารีบร้อนกันมาก

อีกอย่าง หากมีสัมภาระใดๆ ใส่เป้เอาแล้วเอาเป้มาวางแปะหน้าอกด้านหน้าเอา

อย่าสะพายหลัง ของอยู่ข้างหลังเป็นของคนอื่น อยู่ข้างหน้าจะเป็นของเราครับ

ที่ไหนๆ ที่เกาหลี ที่เมืองไทย ไม่ว่าประเทศไหนๆ นักท่องเที่ยว เหมือนเด็กอ่อนครับ
อยู่ต่างบ้านต่างเมือง ไม่เหมือนอยู่บ้านตัวเอง

โชคดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:48:50 AM »

เกิดมาไอ้ฟูเคยไปแต่เขมร ไปเขมรจนจะพูดภาษาเขมรได้แล้ว

ถ้า จขกท กลับจากไปเกาหลีมาแล้ว รบกวนเอาหิมะ มาฝากให้ฟูซัก 1 ก้อนใหญ่ๆนะครับ
     ไอ้ฟูจะเอาไปอวดแฟนครับ

ขอบคุณครับ

โธ่แล้วไม่บอก แถวดรีมเวิลด์มีเยอะ Grin ขำก๊าก

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 02:37:15 PM »

ไปกลับมาแล้วครับ พร้อมสาหร่าย มาม่าเกาหลีห่อแดง เครื่องสำอางแบรนด์เกาหลี สนุกดีวิวสวยประเทศเขารักษาสิ่งแวดล้อมอย่างดี ขยะมีการแยกไว้รีไซเคิลอย่างดี คนมีวินัย ทำงานจริงจังพูดกันเสียงดังแต่ไม่ได้ทะเลาะกัน ซื้อของสนุกบางร้านต่อรองได้ประมาณ 20 %มากกว่านั้นโดนผลักออก ต้อนรับคนไทยดีโดยเฉพาะร้านเครื่องสำอางค์ ไปเกาหลีคนไทยทำชื่อไว้เยอะครับมีไม่ให้เข้าประเทศด้วย ถ้า ตม. สงสัยว่าจะไปทำงานประเภทต่างๆโดยไม่ขออนุญาต กรุ๊ปผมโดน 1 คน แต่ก็เป็นคนที่คาดว่าหนีแน่ ในเครื่องลำเดียวกันคนไทยถูกส่งกลับ  5-6 คนนะครับสงสัย ตม. ไทยส่งข้อมูลให้ทาง ออนไลด์กับเกาหลี ครับ สรุปว่าสนุกดีมีลุ้นตอนเข้าเมืองด้วยครับ แต่โชคดีมาเป็นครอบครัวจึงเข้าเมืองง่ายแต่ก็ถูกถามสัมภาษณ์ เช็คภาษาอังกฤษบ้างครับแต่ผ่าน เตือนเพื่อนๆๆถ้าไปเกาหลีเตรียมตัวให้พร้อมนะครับตอนเข้าเมือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 08:44:09 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:12:24 AM »

ไหว้  ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆๆพี่ๆชาว อวป.ที่ให้ข้อมูลมีประโยชน์มากถ้าจะไปประเทศอื่นจะถามอีกครับขอบพระคุณมากครับ ไหว้

ekaiba2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:58:48 AM »

ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ เยาะเย้ย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:03:58 AM »

กระทู้ 3 ปีมาแล้วนะครับ ไหว้

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์