เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:45:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืน ยืนแบบไหนดีที่สุด  (อ่าน 3368 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 12:52:44 PM »

เคยลองยิง 2 ท่า คือ ยืนเอียง45 องศา ถอยเท้าขวาไปหลังนิดหน่อย และแบบสามเหลี่ยม เท้าสองข้างเสมอกัน ( เรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้ )
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 12:53:50 PM »

แล้วแต่ถนัดครับ..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 01:41:06 PM »

ยืนยิงสองมือ จะถือแบบเท้าทั้งสองข้างเสมอกัน
แต่ถ้ายิงมือเดียวจะก้าวเท้าขวามาข้างหน้าประมาณครึ่งก้าวแล้วยืนเฉียงประมาณ 45 องศา
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:24:07 PM »

ท่าดึง-ดันครับ (วีฟเวอร์)  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:29:01 PM »

กางขาประมาณหัวไหล่ ขวาดัน ซ้ายดึง ผมทำแบบนี้ครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 11:05:44 PM โดย Symbian 69 » บันทึกการเข้า

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:48:55 AM »

ผมชอบยิงท่าวีฟเวอร์ครับ...Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:51:52 AM »

ผมชอบยิงท่าวีฟเวอร์ครับ...Cheesy

เป็นยังไงค่ะ อจ  Smiley
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:26:08 AM »

Weaver Stance

Isosceles stance
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:13:53 AM »

Smiley  แล้วแต่ถนัดครับ.....และก็แล้วแต่ว่าจะยิงประเภทไหน

Smiley  ถ้ายิงแม่นยำ(แข่งขัน)แบบปืนสั้นชาวบ้านท่าIsosceles เป็นท่าที่ดี น่าฝึก

Smiley  ถ้ายิงระบบต่อสู้ หรือแข่งระบบIPSC ก็ต้องจับปืนและท่ายิงที่แตกต่างออกไป เพราะต้องวิ่ง ก้ม เอียงฯลฯปืนยิงเป้าครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:45:44 AM »

ถ้ายิงเป้านิ่ง ๆ ไม่ได้เคลื่อนที่ผมชอบยิงท่าวีฟเวอร์  ถ้าต้องเคลื่อนที่ ก็เพียงย่อเข่า ก้มตัวลง พร้อมวิ่ง และเคลื่อนที่ อาจมีเอียงบ้าง ก้มบ้าง ตามระดับแนวสายตากับเป้า พยายามรักษาให้อยู่ในระดับเดียวกัน เพราะจัดเป้าจัดศูนย์ได้ง่าย และจะทำให้แม่นยำขึ้นด้วย 
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 09:30:38 AM »

Smiley  แล้วแต่ถนัดครับ.....และก็แล้วแต่ว่าจะยิงประเภทไหน

Smiley  ถ้ายิงแม่นยำ(แข่งขัน)แบบปืนสั้นชาวบ้านท่าIsosceles เป็นท่าที่ดี น่าฝึก

Smiley  ถ้ายิงระบบต่อสู้ หรือแข่งระบบIPSC ก็ต้องจับปืนและท่ายิงที่แตกต่างออกไป เพราะต้องวิ่ง ก้ม เอียงฯลฯปืนยิงเป้าครับ
Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2008, 09:36:24 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:57:05 AM »

Cool

คารวะครับ...

นายสมชายยังนึกอยู่ว่าคำถามกว้างไปแบบนี้จะมีใครลากเข้ารกเข้าพงไปถึงไหนก็ไม่รู้... ฮา

เห็นสองท่านเข้ามาดึงเอาไว้ด้วยประสบการณ์ฯ และศิลปะการสื่อสารครับ...

สมแล้วครับ เป็นผู้ใหญ่ที่ชาวเว็บต้องฟังทุกครั้งที่ Post... 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:03:41 PM »

ทีนี้เอาตามหัวข้อกระทู้ และแตกประเด็นท่ายิง...

เอามาจากตำรานะครับ ตัวนายสมชายเองไม่ค่อยได้ฝึกปฏิบัติ...

วี๊ฟเวอร์... เหมาะสำหรับยิงระยะใกล้ เช่นในห้องแคบระยะหลบหมัดสวนด้วยปืน เพราะยืดหยุ่นรับรีคอยล์ และโยกซ้ายขวาถนัด ย้ายเป้าได้เร็วครับ..

หากเยียดแขนออกไป... เป็นท่าของ เรย์ แชปแมน เหมาะสำหรับยิงเป้าเล็กๆ ไกลขึ้น เพราะปืนนิ่งขึ้น แต่ย้ายเป้าช้าเพราะแขนข้างเดียวสู้แรงเหวี่ยงปืน...

เหยียดแขนสองข้าง... กลายเป็นไอซอสชิลิส เป็นท่ายอดนิยมของนักกีฬา โดยเฉพาะยิงเป้าหน้าตรงขณะไม่เคลื่อนที่ เพราะล็อกแขน มือ ไหล่ คอ คาง หน้า ได้ตรงที่เดิมง่ายครับ... วิ่งมาแล้วเบรคแล้วเดินๆ ย่องๆ ขณะยิงครับ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:07:22 PM »

รายละเอียดเรื่อง IPSC และเรื่องยิงป้องกันตัว... ดูในกระทู้ IPSC ดีที่สุดในโลกครับ(ไม่ได้โม้ เพราะของฝรั่งไม่มีใครซอกแซกถาม และฝรั่งเองกั๊กเอาไว้เก็บสตางค์ค่าสอน..)

ส่วนท่ายิงของกีฬาสากล... นั่นสูงเกินกว่านายสมชายชะเง้อครับ... เย้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:31:42 PM »

ผมว่าไม่มีท่ายืนยิงปืนท่าไหนดีที่สุด แต่ในแนวที่ Tiger Wut ใส่ไว้ใกล้เคียงที่สุด เพราะขึ้นอยู่กับการฝึกและรูปแบบที่ยิง

หน้า: [1] 2
  พิมพ์