เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:32:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่จะให้มีการเปิดบ่อนเสรี
เห็นด้วย - 61 (59.2%)
ไม่เห็นด้วย - 42 (40.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 94

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยจะเปิดบ่อนคาสิโน  (อ่าน 18984 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:20:35 AM »

เชียงใหม่,พัทยา,ภูเก็ต จะสร้างคาสิโนบนที่ดินใครคิดว่าท่านๆคงเดาออก อ๋อย

somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:20:25 AM »

ดีกว่าเอาเงินออกนอกประเทศ

ตาสี ตาสา ไม่เข้าไปเล่นหรอก ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:38:01 AM »

งั้นก็ห้ามข้าราชการเข้าบ่อนในเวลาราชการ  Grin Grin   (..ยกเว้นกรณีเข้าไปตรวจราชการในบ่อน)

ใช้ได้ครับ ถ้าไม่ให้ก็จะเป็นการบังคับจิตใจ เป็นการแบ่งแยก กันเกินไป ผิดหลักเสรีนิยม

แต่เราจะเปิดแล้วเหรอ ขอหุ้นด้วยดิ Grin Grin Grin
ได้หุ้นแน่ครับพี่คาร์ ฟังจากข่าวท่าจะเอาจริง Grin

ขอหุ้นด้วย  เป็นเจ้ามือไม่มีขาดทุน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:10:30 AM »

ผมว่า แค่รัฐเป็นเจ้ามือหวยก็เลวร้ายมากแล้ว  รู้ทั้งรู้ว่าคนซื้อหวยไม่มีทางรวย  ก็ยังอาศัยความเบาปัญญาของประชาชน ไว้สูบเงิน
เด็กๆรุ่นใหม่เกิดมา เห็นแผงล็อตเตอรี่รัฐบาล  บ่อนรัฐบาล  จนชินตาซึมซับเข้าไปในสันดานโดยไม่รู้ตัว
เพียงแค่ข้ออ้างที่ว่า  ปราบยังไงก็ไม่หมด  คนก็ยังเล่นกันอยู่   หอบเงินไปเล่นนอกประเทศบ้าง  ทำให้รัฐบาลถึงกับต้องลงทุนลงมาเกลือกกลั้วอาจมอบายมุข  ใช้หัวแม่เท้าคิดรึไง 
 ต่อไปปัญหาโสเภณีเด็กที่แก้ไม่ได้(รึไม่ได้แก้)  อาจจะต้องให้โรงเรียนมัธยมตั้งสถานอาบอบนวดและให้ลงทะเบียนนักเรียนขายตัว  เอาเงินเข้ารัฐด้วยหรือเปล่า
แต่ผมว่าจริงๆแล้ว  ในฐานะทีผู้นำไม่สามารถแก้ปัญหาได้ก็ควรไขก็อกออกไป  ไม่ใช่เปลี่ยนมาตรฐาน เปลี่ยนเป้าหมาย
สรุปแล้วก็คือ  คนคิดไม่รู้ว่าหน้าที่ของตัวเองคืออะไร   

เลว

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:02:52 AM »

การพนันเป็นบ่อเกิดของอบายมุขและอาชญากรรมตามมาหลายอย่าง

ไม่มีเงินใช้หนี้ก็ ปล้นจี้ ตีชิง วิ่งราว ไปจนถึงขายบริการทางเพศ
เสียพนัน เสียบ้าน ไม่มีที่อยู่อาศัย ไม่มีอนาคต

มีเงินไปเล่นพนัน ก็ไม่มีจ่ายค่าเทอมลูก ไม่มีค่าผ่อนรถ

โอ๊ย...เยอะแยะ รู้ๆกันอยู่แล้ว โตๆกันจนอายุปูนนี้แล้ว.... Angry Angry Angry

อ้อ....ทายสิ ผมโหวตอะไร คนละสองร้อย..... Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:35:31 AM »

การพนันเป็นบ่อเกิดของอบายมุขและอาชญากรรมตามมาหลายอย่าง

ไม่มีเงินใช้หนี้ก็ ปล้นจี้ ตีชิง วิ่งราว ไปจนถึงขายบริการทางเพศ
เสียพนัน เสียบ้าน ไม่มีที่อยู่อาศัย ไม่มีอนาคต

มีเงินไปเล่นพนัน ก็ไม่มีจ่ายค่าเทอมลูก ไม่มีค่าผ่อนรถ

โอ๊ย...เยอะแยะ รู้ๆกันอยู่แล้ว โตๆกันจนอายุปูนนี้แล้ว.... Angry Angry Angry

อ้อ....ทายสิ ผมโหวตอะไร คนละสองร้อย..... Grin

จ้า......พ่อมหา  คิก คิก
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:42:08 AM »

ประชากรของไทย มีกี่เปอรเซ็นต์ครับที่เล่นการพนัน(เล่นจนติดการพนัน) มีบ่อนถูกหรือผิดกฎหมายผมก็ว่าคนกลุ่มเดิมๆนั่นแหละที่จะเล่นพนัน/ซื้อหวย ถ้าเปิดบ่อนถูกกฎหมายขึ้นมาจริงๆ ก็ให้บุคคลเหล่านั้นไปขึ้นทะเบียน จดทะเบียนเป็นนักพนันอาชีพ
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:48:10 AM »

....โหวตด้วยคนครับ  น่าจะลองดูนะครับให้เฉพาะคนรวยเล่น คิก คิก
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:30:11 PM »

อืมม์    .........    เรื่องนี้    กว่าจะสรุปได้    หรือ    ทำได้สำเร็จ    ........    คงใช้เวลาอีกอย่างน้อย    1    ปี    หรือ    มากกว่านั้น    ......   

เพราะว่า    ขั้นตอนวิธีการ    หรือ    อะไร  ๆ  ที่มันเกี่ยวข้อง    และ    ได้รับผลกระทบ    มันเยอะเหลือเกิน

คงต้องศึกษา    และ    เตรียมการอย่างรอบคอบที่สุด

อาจจะไม่ทัน    ในยุค    ของนาย สมัคร    (  พรรคพลังประชาชน  )

แต่    ..........    อาจจะ    สำเร็จเรียบร้อย    .........    ในยุคของ    นาย อภิสิทธิ์    (  พรรคประชาธิปัตย์  )    ................    ก็ได้       Grin Grin

ปล  :   ผมไม่เล่นการพนัน    ทุกชนิด     ........    ไพ่รัมมี่    ผมยังเล่นไม่เป็นเลย    .........     Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:34:29 PM »

คุณ Nakin. น่าจะมีความหล่อเหลา..  พอ พอ กับหัวหน้า พรรค ปชป.
เหน็บแต่ละดอก ถึงใจ จริง จริง  Grin

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:50:00 PM »

เห็นด้วย แบร่ ช่วยสร้างรายได้....................ให้เจ้าของ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็ลูกหลานนายบ่อน เห็นมากะตา ไม่มีมั้นนี่ที่ไหนได้มาง่ายๆโดนไม่ด้องเสียเหงื่อหรอกครับ...
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:55:26 PM »

คุณ Nakin.   น่าจะมีความหล่อเหลา  ..  พอ พอ กับหัวหน้า พรรค ปชป.

เหน็บแต่ละดอก ถึงใจ จริง จริง   Grin

แหม  !    ........    พี่  Ro@d    ก็    ...................     คิก คิก

นาย  อภิสิทธิ์    เนี่ย    .............    หล่อมาก  ๆ    และ    หล่อกว่าผมเยอะครับ    ...............     Grin

คือ    ผมคิดว่า    ........    ที่จริงแล้ว    เรื่อง    คาสิโนแบบมาตรฐานโลก    ที่สามารถนำรายได้เข้าประเทศได้มาก  ๆ  เนี่ย    ......

นักการเมืองทุกพรรค    ก็คิด    และ    อยากทำกันทั้งนั้น    ........    

แต่    มันมีหลาย  ๆ  อย่าง  (  สำหรับสังคมไทย  )    .......   ที่ต้องเอามาประกอบ    การตัดสินใจ

ถ้าทุกอย่างมีการดำเนินการอย่างดีที่สุดแล้ว    และ    บ้านเมืองได้รับประโยชน์    คุ้มค่า    ..............

จะเป็น    ใคร    หรือ    พรรคไหน    เป็นคนเริ่มต้น    หรือ    ลงท้าย    ..........................................     Grin

ผมก็    OK    ...........    ครับ     Wink  

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:08:19 PM »

เป็นเพราะคนไทยจำนวนไม่น้อยชอบเล่นการพนันครับ รัฐบาลก็เลยสบช่องเปิดบ่อนให้มันถูกต้องตามกฎหมายเสียเลย ได้เงินเข้ารัฐเพียบ ผมเองไม่เล่นการพนันครับ แต่เห็นคนอื่นเขาเล่นกันแล้วใครห้ามก็ไม่ฟัง เสียเงินจนหมดตัวแล้วก็ยังอุตส่าห์ไปกู้เขามาเล่นอีกก็มี มันจะอะไรกันขนาดนั้น ถ้าเขาจะตั้งบ่อนให้มันถูกกฎหมาย ผมคิดว่า ก็ปล่อยมั..ไปเถอะ ให้มันสะใจพวกผีพนันเข้าสิงกันไปเลย แต่ทางที่ดี ผมว่าควรจะไปตั้งมันที่ห่างไกลชุมชนหน่อยนะครับ อย่าไปตั้งเลยครับที่เมืองพัทยาน่ะ หรือถ้าจะตั้งที่ภูเก็ตละก็ ปิดเกาะไปเลยดีมั้ย ย้ายเด็ก เยาวชน หรือคนชราออกไปให้หมด ให้มีแต่พวกที่ไปเล่นการพนันกับพวกที่หากินกับเรื่องการพนันหรือที่เกี่ยวข้องกับการพนันเท่านั้นพอ ไม่งั้นเด็กและเยาวชนที่อยู่ในนั้นเสียอนาคตหมด
ปล. ถ้ายังไง ก็ลองปรึกษาท่านเฉลิม ดูก่อนนะครับ เพราะท่านศึกษาเรื่องนี้มามาก รู้สึกว่าจะเคยไปศึกษาที่ปอยเปตมาแล้ว
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 03:20:56 PM »

..........    อาจจะ    สำเร็จเรียบร้อย    .........    ในยุคของ    นาย อภิสิทธิ์    (  พรรคประชาธิปัตย์  )    ................    ก็ได้        
-------------------------------------------------------------------

อันนี้เป็นไปได้สูงมาก  ครับคุณ Nakin    ยิ้มีเลศนัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 03:28:57 PM »

ผมเลือกท่านซับครับ ขอสองร้อย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์