เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:21:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: #วันนี้ไปขอปืนขนาด .38 เป็นกระบอกที่สอง อำเภอบอกว่าเขาอนุญาตให้มีกระบอกเดียวทำไง  (อ่าน 2672 ครั้ง)
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:36:38 PM »

#วันนี้ไปขอปืนขนาด .38 เป็นกระบอกที่สอง อำเภอบอกว่าเขาอนุญาตให้มีกระบอกเดียวทำไงดีครับ
เพราะกระบอกแรกก็ .38 กระบอกที่สอง ก็ .38 เขาบอกว่าน่าจะไม่ได้แต่กรอก ป 1 เรียบร้อยแล้ว
โดยระบุว่าโอนมาจากลุง  ครับ  แต่คิดว่าน่าจะมีปัญหาเพราะผมขอวันที่ 3 มีค 51 เขาบอกให้มาอีก 1 อาทิตย์
คือราววันที่ 10 มีค 51  หลักฐานที่ใช้ใบรับรองข้าราชการ  สำเนาบัตร  ทะเบียนบ้าน ใบ ป 4 ของลุง
สำเนาบัตรและทะเบียนบ้านของลุงครับ  ถ้าไม่ได้ผมจะต้องสู้ยังไงครับพี่ช่วยแนะนำหน่อย

Symbian 69
บุญคุณต้องทดแทน...ความแค้นต้องชำระ!!!
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:40:00 PM »

ทำใจครับ Grin

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จนรวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า........ที่ภายใน
คนจะสร้าง.....แต่จิตใจ......ที่ใฝ่ดี.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:57:31 PM »

ตามกฏหมายไม่ได้ห้ามไว้นะครับ... ว่าจะมีอาวุธปืนซ้ำกับขนาดเดิมที่มีอยู่ไม่ได้...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:02:08 PM »

ทำใจให้ร่ม  ลงอีก เท่าตัว แล้วรอให้ผลออกมาก่อน..
เรื่องยังไม่ทันจะเกิดเลย ครับ.

seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:15:13 PM »

ทำใจให้ร่ม  ลงอีก เท่าตัว แล้วรอให้ผลออกมาก่อน..
เรื่องยังไม่ทันจะเกิดเลย ครับ.

แต่หัวใจมันตุบ ๆ แล้วนะพี่   เพราะว่าเขาพูดแบบนี้ตามระเบียบเขาให้มีปืนได้กระบอกเดียวผมก็งงแฮะ มันระเบียบตรงไหน  แต่ผมยังไม่เถียงกะจะรอถึงวันจันทร์หน้าก่อนเพราะผมเห็นพี่ ๆก็มีกันคนละหลายกระบอก อยากทราบจังเลยครับว่าพี่ ๆ มีซ้ำขนาดกันหรือเปล่าครับ  จะได้เอาไว้สู้กันวันจันทร์   แต่ที่ผมขอไปผมขอไปในรูปแบบประชาชนธรรมดาคือขอแบบขอโอนมรดกจากลุง  แต่ถ้าไม่ได้ผมจะลองเปลี่ยนเขียนใหม่เป็นเพื่อการกีฬา มีสำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืนไปด้วย  พี่ ๆ ว่ายังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หมายเหตุ : คนที่ทำเรื่องค่อนข้างอายุมากแล้วราว 55 ปีกว่าครับ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:19:03 PM »

รอผลออกมาก่อน
ฟังเหตุผล จนท. เขาว่าไง
แล้วค่อยหาทางแก้ไข

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:25:08 PM »

งั้น ก็ขอเอาใจ.. ช่วยลุ้นครับ.. คุณ seatuch.  Cheesy.
ขณะรอให้ถึงวัน.. ว่าตามจริง มันสนุกดีออก อาการตื่นเต้นอย่างนี้ ไม่ค่อยจะเกิดบ่อยนะครับ.  เยี่ยม

COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:53:14 PM »

ขอเอาใจช่วยครับ  เยี่ยม

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:07:59 PM »

แต่หัวใจมันตุบ ๆ แล้วนะพี่   เพราะว่าเขาพูดแบบนี้ตามระเบียบเขาให้มีปืนได้กระบอกเดียวผมก็งงแฮะ มันระเบียบตรงไหน  แต่ผมยังไม่เถียงกะจะรอถึงวันจันทร์หน้าก่อนเพราะผมเห็นพี่ ๆก็มีกันคนละหลายกระบอก อยากทราบจังเลยครับว่าพี่ ๆ มีซ้ำขนาดกันหรือเปล่าครับ  จะได้เอาไว้สู้กันวันจันทร์   แต่ที่ผมขอไปผมขอไปในรูปแบบประชาชนธรรมดาคือขอแบบขอโอนมรดกจากลุง  แต่ถ้าไม่ได้ผมจะลองเปลี่ยนเขียนใหม่เป็นเพื่อการกีฬา มีสำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืนไปด้วย  พี่ ๆ ว่ายังไงครับ

หมายเหตุ : คนที่ทำเรื่องค่อนข้างอายุมากแล้วราว 55 ปีกว่าครับ

ไม่ว่าอย่างไรหรอกครับ ... แค่รอให้ทางอำเภอปฏิเสธมาก่อน ... ถ้าปฏิเสธเป็นคำพูด ก็ให้บอกเขาไปว่า ขอหนังสือปฏิเสธด้วย เพราะจะเอาไปอุทรณ์ ตามที่มีเขียนไว้ในกฏหมาย .... งานนี้ไม่ได้จะหาเรื่องใคร แต่มันเขียนไว้ในกฏหมายจริง ๆ

ระหว่างนี้ก็ลองค้นหาข้อมูลในเวปนี้ไปก่อน พรบ.ปืนมีคนลงไว้หลายแห่ง ....

สำคัญที่อย่าถอยไปยื่นใหม่โดยอ้างหลักฐานเป็นนักกีฬาให้เสียเชิงครับ  Grin Grin

lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:13:36 PM »

เอาใจช่วยครับให้ได้โดยง่ายครับ

kee_musachi
สวัสดีครับ...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:41:46 PM »

เอาใจช้วยครับ

Shooter 9mm.
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:03:30 PM »

แต่หัวใจมันตุบ ๆ แล้วนะพี่   เพราะว่าเขาพูดแบบนี้ตามระเบียบเขาให้มีปืนได้กระบอกเดียวผมก็งงแฮะ มันระเบียบตรงไหน  แต่ผมยังไม่เถียงกะจะรอถึงวันจันทร์หน้าก่อนเพราะผมเห็นพี่ ๆก็มีกันคนละหลายกระบอก อยากทราบจังเลยครับว่าพี่ ๆ มีซ้ำขนาดกันหรือเปล่าครับ  จะได้เอาไว้สู้กันวันจันทร์   แต่ที่ผมขอไปผมขอไปในรูปแบบประชาชนธรรมดาคือขอแบบขอโอนมรดกจากลุง  แต่ถ้าไม่ได้ผมจะลองเปลี่ยนเขียนใหม่เป็นเพื่อการกีฬา มีสำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืนไปด้วย  พี่ ๆ ว่ายังไงครับ

ไม่ว่าอย่างไรหรอกครับ ... แค่รอให้ทางอำเภอปฏิเสธมาก่อน ... ถ้าปฏิเสธเป็นคำพูด ก็ให้บอกเขาไปว่า ขอหนังสือปฏิเสธด้วย เพราะจะเอาไปอุทรณ์ ตามที่มีเขียนไว้ในกฏหมาย .... งานนี้ไม่ได้จะหาเรื่องใคร แต่มันเขียนไว้ในกฏหมายจริง ๆ

ระหว่างนี้ก็ลองค้นหาข้อมูลในเวปนี้ไปก่อน พรบ.ปืนมีคนลงไว้หลายแห่ง ....

สำคัญที่อย่าถอยไปยื่นใหม่โดยอ้างหลักฐานเป็นนักกีฬาให้เสียเชิงครับ  Grin Grin

เห็นด้วยตามนี้เลยครับท่าน เยี่ยม

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Beer 38 Super
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

จุดยืนของทุกคน อยู่บนส้น......

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:35:10 AM »

ขอเป็นกำลังใจ  เอาใจช่วยด้วยคนครับ เยี่ยมสู้ๆ

ชส. 36  เทคนิคกำแพง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:40:05 AM »

บางคนไม่รู้เพราะเพิ่งย้ายมาใหม่แล้วได้ยินนายบอกมาครับ ผมก็เคยยื่นเรื่องที่วังไชยาฯ เมื่อก่อน

เขียนว่า "เพื่อป้องกันฯ"

เขาว่า "ไหนล่ะ? หลักฐานทรัพย์สิน

ผมบอกว่า "ข้าราชการไม่ต้องใช้หนังสือรับรองความประพฤติ/เงินเดือนจากหน่วย"

เขาก็ทำหน้าไม่รู็เรื่องผมก็ว่าให้ไปถามคนอื่นดูเอง แล้วว่า "คุณทำงานมานานเท่าไหร่แล้ว?"

เขาว่า "ย้ายมาอาทิตย์นึง"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:41:13 AM »

เอาใจช่วยครับ วันจันทร์ขอให้ผ่านฉลุยนะครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์