เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:01:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยพิสูจน์ทีครับว่า ปืน 11 ม.ม. ยิงต้นมะขามไม่เข้าจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 17976 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:08:53 AM »

จุดประสงค์ของ11มม.คือสร้างไว้ยิงญี่ปุ่นในสงครามโลกครั้งที่2ไม่ใช้หรือครับ

ปืน1911ถือกําเนิดก่อนสงครามโลกครั้ง2ที่เกือบ30ปีครับ...
ตอนนั้นอเมริกายังไม่คิดจะรบกับญี่ปุ่นหรอกครับ

อเมริกันใช้ .38 สู้กบฎ Moro ที่ฟิลิปปินส์ ... เอ๊ะ ผมไม่น่าเรียกเขาว่ากบฎหรอก ... ทีนี้ Moro เอาเถาว่านพันแน่นตามตัว อาบว่านกินว่านปลุกตัว โดนลูกปืนเลือดไม่ออก (มาก) เพราะเหมือนขันเชนาะ โดนหลายนัดก็ยังวิ่งเข้ามาฟันได้ เคยอ่านว่าเข้ามาฆ่าทั้งหน่วย เหลือคนเดียว ก็ต้องเพิ่มหน้าตัดหัวกระสุนให้ใหญ่เป็น .45 ไม่แน่ใจว่าเป็น .45 ACP หรือไม่ คราวนึ้ โป้งหงายครับ
ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:19:59 AM »

ผมใช้ .38 ลูกจริงไทยอาร์มยิง เข้าไปบี้ๆอยู่ในเปลือกนะครับ  ไม่เชื่อต้องลอง

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:28:23 AM »

เพิ่งทราบว่า John Moses Browning เป็นยิว
Jewish Mormon หรือครับ
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:33:35 AM »

เพิ่งทราบว่า John Moses Browning เป็นยิว
Jewish Mormon หรือครับ
   http://en.wikipedia.org/wiki/John_Browning
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:24:31 PM »

การพูดแบบนี้เรียกว่ facetious ครับ ใครก็รู้ว่า Mormon ไม่มี Jew
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:54:20 PM »

ยิงต้นมะขามเข้าหรือไม่ผมไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่า 1911 เป็นปืนที่แย่มากๆ ใช้งานยาก ไม่ปลอดภัย ไม่แม่น จุกระสุนน้อย ไม่เห็นมีอะไรดีสักอย่าง ก็อย่างว่ามันเป็นของโบราณขนาดนั้น แถมยังถูกออกแบบโดยยิวอีก เดิมทีก็แค่เอาไว้ให้ทหารเกณฑ์ใช้ ทำมาแบบถูกๆ ไม่ได้ตั้งอกตั้งใจอะไร แม้ในปัจจุบันจะมี 1911 แพงๆ แต่มันก็ไม่ได้มีอะไรดีกว่าเดิม เอาไว้ดูขำๆก็พอได้ แต่จะไปยิงใครหรือยิงอะไรคงไม่ได้เรื่อง
ไม่เคยทดลองครับ  พอดีสงสัยอะไรบางอย่างเลยค้นดูเล่น ๆ
แล้วก็แค่ยกกระทู้เล่น ๆ  ขออภัยครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Kap@ng.S&W
l Iove S&W
Newbie
*

คะแนน 0

เมื่อไรประเทศเราจามีความสุขซะที

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:58:12 PM »

ยิงต้นมะขามไม่ว่าครับแต่ห้ามยิงผีมะขามที่สนามหลวงนะครับ

I LOVE S&W.
Infinity_TheOne
มือปืนพ่อลูกดก
Full Member

คะแนน 85

เคลิ้มได้ที่ ที่หาดบางเทา

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:31:28 PM »

ท่านคมขวาน ยกกระทู้คนเดียวผมกลัวท่านจะหนัก เลยตามมาช่วยกันยกครับ ......เค้าจะได้หายละเมอ

ยิงต้นมะขามเข้าหรือไม่ผมไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่า 1911 เป็นปืนที่แย่มากๆ ใช้งานยาก ไม่ปลอดภัย ไม่แม่น จุกระสุนน้อย ไม่เห็นมีอะไรดีสักอย่าง ก็อย่างว่ามันเป็นของโบราณขนาดนั้น แถมยังถูกออกแบบโดยยิวอีก เดิมทีก็แค่เอาไว้ให้ทหารเกณฑ์ใช้ ทำมาแบบถูกๆ ไม่ได้ตั้งอกตั้งใจอะไร แม้ในปัจจุบันจะมี 1911 แพงๆ แต่มันก็ไม่ได้มีอะไรดีกว่าเดิม เอาไว้ดูขำๆก็พอได้ แต่จะไปยิงใครหรือยิงอะไรคงไม่ได้เรื่อง
ไม่เคยทดลองครับ  พอดีสงสัยอะไรบางอย่างเลยค้นดูเล่น ๆ
แล้วก็แค่ยกกระทู้เล่น ๆ  ขออภัยครับ

เกิดมาแล้วใช้ชีวิตให้คุ้มไม่เบียดเบียนใครเหนี่ยวไปให้เต็มๆ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:55:53 PM »

ยิงต้นมะขามไม่ว่าครับแต่ห้ามยิงผีมะขามที่สนามหลวงนะครับ

แค่คิดก็ยิงไม่ออกแล้วครับ...ปืนมันหด....กลัว... ตกใจ...ป้าผีมะขามมาหลอกหลอน... เยาะเย้ย

เอ๊ะ...พูดเรื่องยิงอะไรกันนี่ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:40:39 PM »

11 มม. แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ งั้น .38 ของผมคงเอาไว้ยิงมดกระมัง คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:39:34 PM »

แค่คิดก็ยิงไม่ออกแล้วครับ...ปืนมันหด....กลัว... ตกใจ...ป้าผีมะขามมาหลอกหลอน... เยาะเย้ย

เอ๊ะ...พูดเรื่องยิงอะไรกันนี่ ไหว้
ผมชอบกินเนื้อผังผืดครับ (วัวน่ะวัว)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:24:06 PM »

ขอยก...ไว้รอคุณเต๋าด้วย...
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:05:40 PM »

อยากพิสูจน์เหมือนกันครับว่าจะเข้าจริงไหมแต่ทำไมลูกกระสุนปืนถึงแพงจัง รอพิสูจน์จากพี่ๆดีกว่าครับประหยัดด้วย
Infinity_TheOne
มือปืนพ่อลูกดก
Full Member

คะแนน 85

เคลิ้มได้ที่ ที่หาดบางเทา

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:29:12 PM »

ตามมาช่วยกันยกอีกรอบ......เค้าจะได้หายละเมอ

ขอยก...ไว้รอคุณเต๋าด้วย...
ขอบคุณครับ

เกิดมาแล้วใช้ชีวิตให้คุ้มไม่เบียดเบียนใครเหนี่ยวไปให้เต็มๆ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:02:04 AM »

ไม่ต้องยกแล้วมั้งครับ
เรื่องนี้ความเห็นส่วนบุคคล ย่อมมีบ้างที่อาจเห็นว่า ๑๙๑๑ มันแย่

แต่ปืนตอนนี้ มันก็ลอกระบบปฏิบัติการมาจาก ๑๙๑๑ มาทั้งนั้น เพิ่มนู้นนิด นี่หน่อย

แต่ ๑๙๑๑ สมัยนั้นออกมาในยุคสงคราม คงไม่มานั่งเอามาตฐาน อะไรมากนัก แต่คลุกดินทราย ยังยิงได้

แม่นไม่แม่น อยู่ที่มือ

หรือใครจะเถียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2008, 12:04:58 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์