เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:23:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่หลังอ่อนเองครับ..มีคำถาม  (อ่าน 2413 ครั้ง)
chatkul
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:53:30 AM »

มีใครเคยใส่หลังอ่อนแบบแต่งโครงปืนเองบ้างครับ Grinผมกำลังจะใส่เองนะครับ..ทำไปแล้วแต่ยังไม่โอเคนะครับ..มีใครพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับเนี่ยะ.. Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:56:31 AM »

สมัยก่อนซื้อแบบ ไม่ drop-in มาใช้ ต้องนั่งตะใบไป เทียบไป จนเข้าที่

ใช้งานถึงปัจจุบันนี้ ทำง่ายๆครับ แต่เสียที่รมดำถลอก ผมปล่อยทิ้งไว้แบบนั้น

ใครเห็นเขาก็หัวเราะและหยามเหยียดความอัปลักษณ์นี้เสมอ ..... ทำไงได้ ไม่มีช่างนี่

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 09:26:17 AM »

หากมั่นใจว่าพอมีฝีมือช่างอยู่บ้าง ค่อยๆทำทีละนิดครับ.. Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 09:41:15 AM »

เคยมีพี่ ท่านนึง เคยถามผม ว่าเราซื้อหลังออน่แบบดร๊อปเอาท์ มาแต่ไม่อยากแต่งโครงปืน เราแต่งหลังออน่แทนได้ไม๊ ผมเลย ตอบไปว่า ถ้าอย่างนั้นพี่ ก็ซื้อดร๊อป อินมาใส่เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ เพราะก็มีค่าเท่ากันเลย แถมไม่ต้องเหนื่อด้วย พีท่านนั้นก้พูด ว่าเออ จริงๆด้วย แล้วก็นั้งหัวเราะกันทั้ง คุ่ ครับ อิอิอิ ขำๆอย่าซีเรียส
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 09:59:56 AM »

หา gig  เฉพาะยี้ห้อนั้น สำหรับเป็นแบบทาบโครงปืน ป้องกันการกัดโครงเบี้ยวสองข้างไม่เท่ากัน

....ตามล่า...อีตอแหล
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 10:24:13 AM »

หา gig  เฉพาะยี้ห้อนั้น สำหรับเป็นแบบทาบโครงปืน ป้องกันการกัดโครงเบี้ยวสองข้างไม่เท่ากัน

เอาวงเวียนขีดเอาก็ได้

Grin Grin Grin
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 10:34:39 AM »

เอาวงเวียนขีดเอาก็ได้

Grin Grin Grin

นั้นแหละ  Grin ขีดที่ปืนก็ต้องมือเที่ยงๆ .... ทำเพลตประกับ  น่าจะตะไบง่ายกว่า   

chatkul
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:38:13 AM »

แล้วถ้าผมใช้ตะไบไฟฟ้าได้รึป่าวครับ..ผมซื้อมานะครับ เป็นแบบ สว่านตัวเล้กนะครับ...ตอนนี้มันมีปัญหาอยุ่ที่ว่า พอใส่แล้วแล้ว สามารถใส่เซฟได้แต่ว่า พอใส่หลังอ่อนแล้วหลังอ่อนมันไม่ให้ตัวนะครับ มันติดที่โครงปืนเลยหรือเป็นเพราะว่ามันยังตะไบไม่ดีพอนะคับ
chatkul
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:38:48 AM »

ยังไงช่วยผมด้วยนะคับ.. หัวเราะร่าน้ำตารินขอคำแนะนำหน่อย..ใจรักนะ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:47:45 AM »

แล้วถ้าผมใช้ตะไบไฟฟ้าได้รึป่าวครับ..ผมซื้อมานะครับ เป็นแบบ สว่านตัวเล้กนะครับ...ตอนนี้มันมีปัญหาอยุ่ที่ว่า พอใส่แล้วแล้ว สามารถใส่เซฟได้แต่ว่า พอใส่หลังอ่อนแล้วหลังอ่อนมันไม่ให้ตัวนะครับ มันติดที่โครงปืนเลยหรือเป็นเพราะว่ามันยังตะไบไม่ดีพอนะคับ

ได้แต่งตัวขาที่ยันเข้าไปในโครงปืน หรือยังครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:49:08 AM »

ลองทําเองตามคําแนะนําของหลายๆท่านนะครับ...

ทําแล้วไม่ดีค่อยหิ้วเอาไปให้ช่างแก้ไขได้......ปืนกระบอกนี้จะเริ่มเป็นปืนครู....

เคยมีพี่ ท่านนึง เคยถามผม ว่าเราซื้อหลังออน่แบบดร๊อปเอาท์ มาแต่ไม่อยากแต่งโครงปืน เราแต่งหลังออน่แทนได้ไม๊ ผมเลย ตอบไปว่า ถ้าอย่างนั้นพี่ ก็ซื้อดร๊อป อินมาใส่เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ เพราะก็มีค่าเท่ากันเลย แถมไม่ต้องเหนื่อด้วย พีท่านนั้นก้พูด ว่าเออ จริงๆด้วย แล้วก็นั้งหัวเราะกันทั้ง คุ่ ครับ อิอิอิ ขำๆอย่าซีเรียส

Drop-inบางรุ่นก็ยังต้องแต่งโครงปืนนิดหน่อยครับ.....

ผมยังเก็บไว้ช้นหนึ่งอยู่เลย....หึๆ....ทั้งที่ซองทั้งคนขายบอกDrop-in....ใส่ยังไงก็ไม่ได้....หิ้วไปให้ลุงสังเวียนดู...

คุณลุงบอกต้องเจียร์โครงนิดหน่อยถึงจะเข้าได้......

ผมเลยหิ้วกลับ.....เซ็ง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:52:44 AM »

เคยมีอะไหล่บ้างชิ้น  เขียนระบุว่า Semi  Drop in

chatkul
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 11:55:16 AM »

คุณโทนครับ ผมยังไม่ได้แต่งตรงที่ตัวดร๊อปอินเลยครับ ต้องทำยังไงบ้างครับผม..
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:22:56 PM »

คุณโทนครับ ผมยังไม่ได้แต่งตรงที่ตัวดร๊อปอินเลยครับ ต้องทำยังไงบ้างครับผม..

ในซองอะไหล่ที่ใส่มา ไม่มีคู่มืออธิบายไว้เหรอครับ   ....... ให้เอาของเดิมมาเป็นตัวเที่ยบ  ตะไบส่วนปลายที่เป็นสามเหลี่ยม และ ส่วนที่เป็นเส้นนอนของขั้นบันไดขั้นแรก  รวม ตะไบ สามด้าน   ค่อยๆทำที่ละนิด  โดยใช้ของเดิมมาเที่ยบเคียงไปด้วย  แล้วทดลองใส่ดู ..... อย่าตะไบเพลินจนกินเนื้อเข้าไปเกิน  ค่อยๆที่ละ ครึ่งมิล

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 12:54:54 PM »

กำลังคิดจะใส่เองอยู่เหมือนกันเลยครับ อืม...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์