เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:36:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่หลังอ่อนเองครับ..มีคำถาม  (อ่าน 2406 ครั้ง)
arkanay
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:36:29 PM »

ผมซื้อมาเหมือนกันครับ หมดหลังอ่อนวิลสัน ชดลั่นไก วิลสัน นกเจาะโปร่ง แบบดอ์ืปอินทั้งหมด
ถามคนขายบอกใส่ได้เลย แต่ใส่ไม่ได้ ลองแต่งตะไบ ก็แล้ว ไม่ได้ครับ ก็เลยเก็บไว้ ยังไม่ได้ใส่
ใครจะแต่งอย่าเพิ่งซื้อนะครับ เดี๋ยวผมมาโพสแบ่งกันไปลองดู ใครจะเอาไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาลงให้

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 05:00:21 PM »

โพสมาเลยครับ
TUL
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 05:07:02 PM »

ให้ช่างผู้ชำนาญใส่ให้ดีกว่าครับไม่แพงครับ รอรับได้เลยครับ(ถ้าคิวไม่มาก) ค่าใช้จ่ายก็ไม่มากครับหลักร้อยครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:33:04 PM »

ผมซื้อมาเหมือนกันครับ หมดหลังอ่อนวิลสัน ชดลั่นไก วิลสัน นกเจาะโปร่ง แบบดอ์ืปอินทั้งหมด
ถามคนขายบอกใส่ได้เลย แต่ใส่ไม่ได้ ลองแต่งตะไบ ก็แล้ว ไม่ได้ครับ ก็เลยเก็บไว้ ยังไม่ได้ใส่
ใครจะแต่งอย่าเพิ่งซื้อนะครับ เดี๋ยวผมมาโพสแบ่งกันไปลองดู ใครจะเอาไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาลงให้

ตอนผมซื้อ วิลสัน ดร็อปอิน เหมือนกัน  คนขายอธิบายว่า ต้องแต่งเองนิดหน่อย แต่ละกระบอกไม่จำเป็นต้องตะไบลงเท่ากัน พร้อมทั้งเอารูปคู่มือการประกอบในซอง มาให้ดูประกอบด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:38:48 PM »

ลองทําเองตามคําแนะนําของหลายๆท่านนะครับ...

ทําแล้วไม่ดีค่อยหิ้วเอาไปให้ช่างแก้ไขได้......ปืนกระบอกนี้จะเริ่มเป็นปืนครู....

เคยมีพี่ ท่านนึง เคยถามผม ว่าเราซื้อหลังออน่แบบดร๊อปเอาท์ มาแต่ไม่อยากแต่งโครงปืน เราแต่งหลังออน่แทนได้ไม๊ ผมเลย ตอบไปว่า ถ้าอย่างนั้นพี่ ก็ซื้อดร๊อป อินมาใส่เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ เพราะก็มีค่าเท่ากันเลย แถมไม่ต้องเหนื่อด้วย พีท่านนั้นก้พูด ว่าเออ จริงๆด้วย แล้วก็นั้งหัวเราะกันทั้ง คุ่ ครับ อิอิอิ ขำๆอย่าซีเรียส

Drop-inบางรุ่นก็ยังต้องแต่งโครงปืนนิดหน่อยครับ.....

ผมยังเก็บไว้ช้นหนึ่งอยู่เลย....หึๆ....ทั้งที่ซองทั้งคนขายบอกDrop-in....ใส่ยังไงก็ไม่ได้....หิ้วไปให้ลุงสังเวียนดู...

คุณลุงบอกต้องเจียร์โครงนิดหน่อยถึงจะเข้าได้......

ผมเลยหิ้วกลับ.....เซ็ง

อันนี้ก็ ฮา ครับ อิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
biggo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:50:38 PM »

ให้ช่างใส่ให้ก่อนดีกว่า  เพราะต้องติดขัดนิดหน่อยอยู่แล้ว
ผมอยู่ พิษโลกช่างคิดค่าแรง  300  บาท  เปลี่ยน ไก  หลังอ่อน  นก
chatkul
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:24:17 AM »

Grin Grin Grinใส่ได้แล้วคับ..อิอิทำเองหมดเลย แล้วจะลงรูปให้ดูคับ..ได้ความรู้เพียบเลย หลงรัก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์