เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:25:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงมุดดิน  (อ่าน 2560 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:26:26 PM »

ตั้งโต๊ะ...
ติดเป้าระยะ ๕ เมตร
ยิง ๓ นัด ไม่ย้ายตำแหน่งกระสุน
ตรวจสอบ...
เน้นยิงระยะใกล้ก่อนครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:38:42 PM »

ลองให้คนอื่นที่..ชำนาญ..ลองยิงดูครับ..จะได้รู้ว่..เป็นที่คน..หรือปืน..จะได้แก้ได้ถูกจุดครับ..
ต้องละเอียดครับ ยิงกี่เมตร  กระสุนลงตำกว่าเป้าแค่ใหน  เคยยิงเผื่อหรือไม่ ผลเป็นอย่างไร  เคยปรับศูนย์ปืนหรือไม่  เคยตกกระแทกหรือไม่
สิ่งเหล่านี้สำคัญในการตั้งคำถามครับ ต้องอธิบายให้คนที่จะตอบมองเห็นปัญหาด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ลองให้คนอื่นยิงเเล้วครับเป็นเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ศูนย์ตายใบเเคบเตี้ย ยิงที่ระยะ10เมตร ต่ำมากประมาณ 10 เซน (ปืนซื้อเค้ามาอีกทีไม่รู้ว่าผ่านอะไรมาบ้าง)
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 01:59:51 PM »

เคยยิง  9  มม. ครั้งแรกในชีวิต Glock 19   5 นัด ระยะ  15 ม. ที่สนามทหารมีครูฝึกช่วยแนะนำไม่มุดครับ...ดำดินเป็นขอมเลย  5 นัด  Grin Grin Grin  ลงตรงฐานของแท่นวางเป้าเล็งเผื่อสูงเป็นศอกก็ลงจุดเดิม..
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:26:10 PM »

Wink  อย่าลืมที่อุดหู......บางคนแหยงเสียงปืนจึงทำให้กระตุกไก Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:34:26 PM »

ลองฝึกลากไกดูอีกทีครับ ค่อยๆลากอย่ากระตุกไกบางทีอาจช่วยใหดีขึ้น

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:37:31 PM »

ลองให้คนอื่นยิงเเล้วครับเป็นเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ศูนย์ตายใบเเคบเตี้ย ยิงที่ระยะ10เมตร ต่ำมากประมาณ 10 เซน (ปืนซื้อเค้ามาอีกทีไม่รู้ว่าผ่านอะไรมาบ้าง)

สวัสดีพวกพี่ๆทุกคนนะครับ คือว่าผมใช้ s70 อยู่ยิงทีไรลงไปมุดดินทุกที ปืนกินต่ำมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พวกพี่ว่าสาเหตุมันน่าจะมาจากอะไรครับ

แล้วที่ยิงขุดดินนี่ยิงที่ระยะเท่าไรครับ

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:37:45 PM »

ขอบคุณครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:57:34 PM »

สวัสดีพวกพี่ๆทุกคนนะครับ คือว่าผมใช้ s70 อยู่ยิงทีไรลงไปมุดดินทุกที ปืนกินต่ำมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พวกพี่ว่าสาเหตุมันน่าจะมาจากอะไรครับ

s 70 นี้คือโคล์ทใช่ไหมครับ ส่วนใหญ่ศูนย์ดีอยู่แล้ว ผมใช้ S 80  ปืนสิบปีเศษ ศูนย์ยังเยี่ยม  แต่ฝีมือยิงนี่สิ ไม่เยี่ยมเท่าปืน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2008, 02:59:56 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 03:00:04 PM »

คงต้องกลับไปทำการบ้านมาใหม่ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 04:46:20 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... เคยเหมือนกันครับ ...

... ลองยิงกระบอกอื่นดู ...

... ลองให้คนอื่น(ที่มีความชำนาญ ... เช่นครูฝึก) ... ลองยิงดู ...

... ถ้ามีร้านปืนใกล้ ๆ แถวนั้น ... ลองให้เขา ... ตั้งศูนย์หน้า/หลัง ... แล้วลองดูใหม่ ...

... พอมั่นใจปืนแล้ว ... ส่วนที่เหลือ ... ก็คงจะเป็นการกริปปืน ... สายตาและการเล็ง ... การเหนี่ยวไก ... เอ่อ ... ง่าย ๆ คือวิธียิงของเราเองแหละทีนี้ ...(เป็นวิธีของผมครับ   Grin  ) ...

Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 05:06:25 PM »

ลองให้คนอื่นที่..ชำนาญ..ลองยิงดูครับ..จะได้รู้ว่..เป็นที่คน..หรือปืน..จะได้แก้ได้ถูกจุดครับ..
ต้องละเอียดครับ ยิงกี่เมตร  กระสุนลงตำกว่าเป้าแค่ใหน  เคยยิงเผื่อหรือไม่ ผลเป็นอย่างไร  เคยปรับศูนย์ปืนหรือไม่  เคยตกกระแทกหรือไม่
สิ่งเหล่านี้สำคัญในการตั้งคำถามครับ ต้องอธิบายให้คนที่จะตอบมองเห็นปัญหาด้วยครับ
ขอบคุณครับ

อ่านตรงนี้แล้วคงต้องบอก เล็งเผื่อเอาก็ได้นี่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 05:43:59 PM »

ขอบคุณครับ

อ่านตรงนี้แล้วคงต้องบอก เล็งเผื่อเอาก็ได้นี่ครับ
เปลี่ยนศูนย์หลังให้สูงกว่าเดิม ก็น่าจะช่วยได้ครับ Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์