เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:29:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังภายใน...  (อ่าน 3540 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:35:02 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ไม่สนับสนุนและไม่ส่งเสริมการติดสินบนเจ้าหน้าที่เพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาต ป.๓ ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47629.0

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:47:25 PM »

เคยครับขอ11มม.ใช้กำลังทรัพย์ซัด โดนชกนายอำเภอไป 15000... หัวเราะร่าน้ำตารินเเถวบ้านผมไม่ซัดขอให้ตายก็ไม่ได้หรอกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:52:16 PM »

เห็นใจคนที่ต้องใช้กำลังภายในครับ
 ใครที่ไม่ต้องใช้ก็โชคดีไป
 ประเทศเดียวกันแท้ๆ
 แต่มาตรฐานแต่ละที่กลับไม่เหมือนกัน

สบายดี.........
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:57:19 PM »

ฝนตกไม่ทั่วฟ้า.....
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:00:35 PM »

ขออนุญาตครับ

ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวงครับ

เว็บรณรงค์ต่อต้านการจ่ายเงินนอกรูปแบบ  การใช้อำนาจเหนือกฏหมายต่าง ๆ

แล้วท่านไปสนับสนุน โดยการเรียกว่า กำลังภายใน....

ไม่เหมาะสมครับ.. Sad

ผมขอสนับสนุนครับ     ค่าอะไร  เคยตัว    ถ้าเป็นแม่ผม จะพูดอย่างนี้เสมอ

ด้วยความเคารพอยู่ครับ ไหว้

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:15:16 PM »

บอกให้ทุกท่านทราบว่าแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันครับ บางที่ถ้าไม่ให้เงิน รอจนตายมันก็ไม่ออก ป.3ให้คุณ
หรอกนะ แล้วยิ่งถ้ามันทวงเงินที่แรกแล้วไม่รีบจ่ายให้นะ วันหลังกลับใจมาจ่ายมันก็ไม่เอาแล้ว เป็นพวกคุณจะ
ช่วยอารายได้หรือป่าวครับ ถ้าพวกคุณ ช่วยได้กรุณาช่วยด้วยคร๊าบ

เคยครับขอ11มม.ใช้กำลังทรัพย์ซัด โดนชกนายอำเภอไป 15000... หัวเราะร่าน้ำตารินเเถวบ้านผมไม่ซัดขอให้ตายก็ไม่ได้หรอกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมยังไม่เคยขอทั้ง .45 และ .357 ... แต่คิดว่าพอจะรู้จักคนที่ช่วยได้ (ผมรู้จักท่าน แต่ท่านรู้จักผมหรือเปล่าไม่รู้  คิก คิก ) ....

ว่าแต่อยากใช้วิธีของผมหรือเปล่าครับ  Grin Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 01:16:40 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ไม่สนับสนุนและไม่ส่งเสริมการติดสินบนเจ้าหน้าที่เพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาต ป.๓ ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47629.0

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2008, 05:52:06 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:44:04 PM »

ไม่ระบบเมืองไทยน่าเบื่อ  หรือคนไทยน่าเบื่อนะครับ 

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ขยมน้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:46:55 PM »

ของผม วอร. ครับ
ว.=เวลา
อ.=อดทน
ร.=รอ
แต่ก็ไม่นานนะครับ 2 สัปดาห์เอง
m2499
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:49:34 PM »

บอกให้ทุกท่านทราบว่าแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันครับ บางที่ถ้าไม่ให้เงิน รอจนตายมันก็ไม่ออก ป.3ให้คุณ
หรอกนะ แล้วยิ่งถ้ามันทวงเงินที่แรกแล้วไม่รีบจ่ายให้นะ วันหลังกลับใจมาจ่ายมันก็ไม่เอาแล้ว เป็นพวกคุณจะ
ช่วยอารายได้หรือป่าวครับ ถ้าพวกคุณ ช่วยได้กรุณาช่วยด้วยคร๊าบ
Grin Grinเห็นด้วยอย่างแรง..... Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 03:23:58 PM »

ถามประสบการณ์ของแต่ละท่านครับว่าใช้กำลังภายในอย่างไรในการขอ .357 มาครอบครอง  ยิ้มีเลศนัย ไว้เป็นประสบการณ์ เห็นบางคนว่าขออยากชักเริ่มกลัวๆแล้วครับ... ตกใจ รบกวนด้วยครับ (ของผมจะโอนจากลุงครับ ไม่ได้ซื้อใหม่จะ ง่าย หรือ ยาก กว่ากันครับ)  ไหว้ ขอบคุณครับ...

ตอบตามที่จขกท.ถาม....

ผมขอปืนขนาด.357มา3กระบอก....ที่วังไชยา...เพราะมีภูมิลําเนาอยู่ในกทม.

ทั้ง3กระบอกขอตามขั้นตอนปกติ...ยื่นคําร้องพร้อมเอกสาร....กลับบ้านนั่งรอไปรษณียบัตร....และก็มาทุกครั้ง

กระบอกหลังสุด...ง่ายที่สุดเพราะเตรียมทุกอย่างดี พิมพ์ข้อชี้แจงเพิ่มเติมว่าทํไมถึงมีความ"อยาก"อีก...แนบไปด้วย...

และกระบอกหลังเนี่ยลื่นไหลที่สุด...ยืนปั๊บ คุยสอบปากคําไม่เกิน5นาที จ่าหน้าไปรษณียบัตรจ่ายเงิน...กลับบ้าน

30วันได้รับแจ้งให้ไปเอาป3.....กระบอกก่อนหน้านี้ยังมีโรมาถาม ตามเอกสารเพิ่ม....กระบอกล่าสุดเงียบสนิท....

ไม่ได้ใช้กําลังภายในครับ....ใช้กําลังกาย ที่วิ่งไปวิ่งมาเฉยๆ....กับความสุขลึกๆส่วนตัวที่ได้โดดงานไปทําเรื่องซื้อปืนโดยไม่โดนนายจับได้....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 03:27:56 PM »

ไม่เคยใช้กำลังภายในครับ...เคยดูแต่หนังกำลังภายในสนุกมากๆ.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:14:20 PM »

ถามประสบการณ์ของแต่ละท่านครับว่าใช้กำลังภายในอย่างไรในการขอ .357 มาครอบครอง  ยิ้มีเลศนัย ไว้เป็นประสบการณ์ เห็นบางคนว่าขออยากชักเริ่มกลัวๆแล้วครับ... ตกใจ รบกวนด้วยครับ (ของผมจะโอนจากลุงครับ ไม่ได้ซื้อใหม่จะ ง่าย หรือ ยาก กว่ากันครับ)  ไหว้ ขอบคุณครับ...
30 วันทำการหรือ 30 วัน นับวันหยุดราชการด้วยครับ

ตอบตามที่จขกท.ถาม....

ผมขอปืนขนาด.357มา3กระบอก....ที่วังไชยา...เพราะมีภูมิลําเนาอยู่ในกทม.

ทั้ง3กระบอกขอตามขั้นตอนปกติ...ยื่นคําร้องพร้อมเอกสาร....กลับบ้านนั่งรอไปรษณียบัตร....และก็มาทุกครั้ง

กระบอกหลังสุด...ง่ายที่สุดเพราะเตรียมทุกอย่างดี พิมพ์ข้อชี้แจงเพิ่มเติมว่าทํไมถึงมีความ"อยาก"อีก...แนบไปด้วย...

และกระบอกหลังเนี่ยลื่นไหลที่สุด...ยืนปั๊บ คุยสอบปากคําไม่เกิน5นาที จ่าหน้าไปรษณียบัตรจ่ายเงิน...กลับบ้าน

30วันได้รับแจ้งให้ไปเอาป3.....กระบอกก่อนหน้านี้ยังมีโรมาถาม ตามเอกสารเพิ่ม....กระบอกล่าสุดเงียบสนิท....

ไม่ได้ใช้กําลังภายในครับ....ใช้กําลังกาย ที่วิ่งไปวิ่งมาเฉยๆ....กับความสุขลึกๆส่วนตัวที่ได้โดดงานไปทําเรื่องซื้อปืนโดยไม่โดนนายจับได้....

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:24:19 PM »

.357 ผมจ่ายค่าป3 6 บาท กับ ค่าไปรษณียบัตร 2 บาท  เท่ากับ .22 อะครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:28:10 PM »

ไม่มีคัมภีร์ไหมฟ้า บ้างรึครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์