เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังภายใน...  (อ่าน 3508 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 04:56:19 PM »

บอกให้ทุกท่านทราบว่าแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันครับ บางที่ถ้าไม่ให้เงิน รอจนตายมันก็ไม่ออก ป.3ให้คุณ
หรอกนะ แล้วยิ่งถ้ามันทวงเงินที่แรกแล้วไม่รีบจ่ายให้นะ วันหลังกลับใจมาจ่ายมันก็ไม่เอาแล้ว เป็นพวกคุณจะ
ช่วยอารายได้หรือป่าวครับ ถ้าพวกคุณ ช่วยได้กรุณาช่วยด้วยคร๊าบ

อยากให้นายทะเบียนที่นั่น ย้ายมาที่จังหวัดที่ผมอยู่จังเลย ยิ้มีเลศนัย   นายทะเบียนแบบนี้ผมชอบมาก ๆ เลย น้ำลายหก

พอจะบอกชื่อนายทะเบียนให้ผมทราบทาง pm ได้ไหมครับ  ผมจะได้กระตือรือร้นคอยลุ้นเมื่อถึงฤดูกาลโยกย้ายข้าราชการ  ว่านายทะเบียนคนนั้นจะย้ายมาปฏิบัติหน้าที่ที่จังหวัดที่ผมอยู่หรือไม่ Grin
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:05:34 PM »

บอกให้ทุกท่านทราบว่าแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกันครับ บางที่ถ้าไม่ให้เงิน รอจนตายมันก็ไม่ออก ป.3ให้คุณ
หรอกนะ แล้วยิ่งถ้ามันทวงเงินที่แรกแล้วไม่รีบจ่ายให้นะ วันหลังกลับใจมาจ่ายมันก็ไม่เอาแล้ว เป็นพวกคุณจะ
ช่วยอารายได้หรือป่าวครับ ถ้าพวกคุณ ช่วยได้กรุณาช่วยด้วยคร๊าบ

Grin Grinเห็นด้วยอย่างแรง..... Grin

สพป.  ช่วยได้ครับ   แต่ "ใจ"  เราต้องสู้ก่อนครับ

ด้วยความเคารพ บ้านเมืองเราไม่พัฒนาท่าที่ควรก็เพราะสิ่งเหล่านี้หล่ะครับ

ทิ้งขยะไม่ถูกที่  ..... ไม่เป็นไรหรอก คนอื่นก็ทิ้งเหมือนกัน .... บ้านเมืองก็รก
ขับรถแซงซ้ายไปปาดเข้าข้างหน้า ..... ไม่เป็นไรหรอก คนอื่นก็ทำเหมือนกัน ..... รถก็ติด
ถ้าไม่จ่ายก็ไม่ได้ .....ไม่เป็นไรหรอก คนอื่นก็จ่ายเหมือนกัน  .......  มันก็เลยมีกระทู้แบบนี้

ถ้าไม่เริ่มกับตัวเราก่อน จะเอาอะไร ไปสอนลูกหลานครับ   ด้วยความเคารพ  อีกครั้ง

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:26:13 PM »

สงสัยเป็นมานานครับ ไม่มีใครแก้ไข คนเก่าไป คนใหม่มา กินต่อ กินต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกันมาเรื่อยๆ อิ่มหมีพีมัน กรม... กระทรวง.. ก็ไม่เคยสนใจจะแก้ไข จะปรับปรุง หรือว่าเงินพวกนี้มันปิดปากกันหมด 

ปล.ฝากไว้ตรงนี้ล่ะครับ เผื่อมีข้าราชการหน่วยงานที่เกี่ยวข้องหลงมาอ่าน จะโกรธผมก็ไม่ว่า เพราะมันกินกันจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2008, 05:31:05 PM โดย Glock_pk » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:28:03 PM »

ผมเจอค่าน้ำชาไป 200 ค่าใบรับรองจากสนาม ^_^
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:29:55 PM »

ไม่ทราบว่าพี่ๆที่ขอ .45 เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน จะยากกว่าเพื่อการกีฬามั้ย

เพราะที่ผ่านมาผมขอแต่เพื่อการกีฬา เคยจะขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแล้ว แต่เค้าบอกว่าเดี๋ยวนายไม่ให้ ไม่ทราบว่าเท็จจริงเป็นเช่นไรครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:38:59 PM »

ผมเคยขอครับ...

ไม่เสียเงินใต้โต๊ะแต่ประการใด...

และไม่สนับสนุนการเสียเงินค่าน้ำร้อนน้ำชาด้วยครับ...
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:26:28 PM »

ผมเชื่อว่าท่านสมาชิกส่วนใหญ่ในเวปนี้ ทราบดีครับ
ว่าแต่ละพื้นที่นั้น มีความประพฤติไม่เหมือนกัน
เพียงแต่เวปเราไม่สนับสนุน และส่งเสริมให้เกิดการคอรัปชั่นครับ

ส่วนที่ถามว่า ใครจะช่วยอะไรได้หรือไม่นั้น
ที่สุดแล้ว มันต้องตั้งต้นก่อนว่า
สัจจธรรมคือ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ครับ

และเมื่อท่านกล้าช่วยเหลือตัวเอง
กล้าต่อสู้เพื่อสิทธิ อันพึงมี พึงได้ ของท่านเองแล้ว
ย่อมจะมีพี่ๆหลายๆท่าน ที่จะชี้แนะ
และช่วยเหลือท่านในการต่อสู้นี้ อย่างแน่นอนครับ

แต่ขออนุญาตย้ำว่า
ควรตั้งต้นจากการช่วยเหลือตัวเองอย่างถูกวิธีก่อนครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:53:34 PM »

ผมเชื่อว่าท่านสมาชิกส่วนใหญ่ในเวปนี้ ทราบดีครับ
ว่าแต่ละพื้นที่นั้น มีความประพฤติไม่เหมือนกัน
เพียงแต่เวปเราไม่สนับสนุน และส่งเสริมให้เกิดการคอรัปชั่นครับ

ส่วนที่ถามว่า ใครจะช่วยอะไรได้หรือไม่นั้น
ที่สุดแล้ว มันต้องตั้งต้นก่อนว่า
สัจจธรรมคือ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ครับ

และเมื่อท่านกล้าช่วยเหลือตัวเอง
กล้าต่อสู้เพื่อสิทธิ อันพึงมี พึงได้ ของท่านเองแล้ว
ย่อมจะมีพี่ๆหลายๆท่าน ที่จะชี้แนะ
และช่วยเหลือท่านในการต่อสู้นี้ อย่างแน่นอนครับ

แต่ขออนุญาตย้ำว่า
ควรตั้งต้นจากการช่วยเหลือตัวเองอย่างถูกวิธีก่อนครับผม

เยี่ยม เยี่ยม

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:59:50 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 08:42:55 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:28:20 PM »

สงสัยเป็นมานานครับ ไม่มีใครแก้ไข คนเก่าไป คนใหม่มา กินต่อ กินต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกันมาเรื่อยๆ อิ่มหมีพีมัน กรม... กระทรวง.. ก็ไม่เคยสนใจจะแก้ไข จะปรับปรุง หรือว่าเงินพวกนี้มันปิดปากกันหมด 

ปล.ฝากไว้ตรงนี้ล่ะครับ เผื่อมีข้าราชการหน่วยงานที่เกี่ยวข้องหลงมาอ่าน จะโกรธผมก็ไม่ว่า เพราะมันกินกันจริงๆ

ต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนครับ หากเราจะไม่ให้ ใครก็บังคับเราไม่ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:32:49 PM »

ย้ายชื่อในทะเบียนบ้านไปอยู่ที่ของ่ายๆซิครับ คิก คิก คิก คิก
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:33:50 PM »

Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 08:42:36 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์