เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:02:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก .22 LR ARMSCOR PRECISION  (อ่าน 4385 ครั้ง)
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 05:55:15 PM »

ลูก .22 LR ARMSCOR  PRECISION

คุณภาพเป็นไงบ้าง ครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:21:45 PM »

หัวสีทอง หรือ ดำ ครับ ส่วนมากเขม่าเยอะครับ แต่ราคาถูก ถ้าลูกหัวทองวิถี เท่ากับ Fed , rem tunder , cci minimax , Win SXHV ครับ ผมเคยได้นัดละประมาณ 4 บาท จาก ปืนปรา.. ครับ 

esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:23:50 PM »

ผมมารอคำตอบจากผู้รู้จะได้หาลูกถูกมาใช้ครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:41:29 PM »

หัวสีทอง หรือ ดำ ครับ ส่วนมากเขม่าเยอะครับ แต่ราคาถูก ถ้าลูกหัวทองวิถี เท่ากับ Fed , rem tunder , cci minimax , Win SXHV ครับ ผมเคยได้นัดละประมาณ 4 บาท จาก ปืนปรา.. ครับ 

หัวดำครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:26:53 PM »

รอคำตอบ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:31:20 PM »

หัวดำครับ

หัวดำ ก็พอยิงได้ครับ แต่ความแม่นสู้ CCI ไม่ได้ครับ

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:32:33 PM »

หัวกระสุนมีความแข็งมาก

เคยทดสอบยิงใส่สมุดโทรศัพท์แช่น้ำด้วย CZ452 2E ระยะ 25 เมตร

หัวกระสุนไม่มีรอยบุบให้เห็น แทบจะนำมาโหลดใหม่ได้เลย

เคยใช้ยิงเหยี่ยวที่มาโฉบลูกไก่ชาวบ้านไปกินทุกวัน ๆ

จนชาวบ้านเขาทนไม่ไหว ขอร้องให้ช่วยยิงก่อนที่ไก่จะหมดเล้า

ยิงด้วยศูนย์กล้องนัดเดียว ขณะร่อนอยู่บนฟ้า ทะลุลำตัวไปเลยครับ

ใช้กระสุนอะไรก็แล้วแต่   ควรตั้งศูนย์ปืนกับกระสุนให้เรียบร้อยก่อน

กลุ่มกระสุนพอรับได้ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
supawit
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:35:37 PM »

Grin  ราคาถูกดีครับ ยิงกับ CZ หรือลูกเลื่อนไม่มีปัญหาครับ
        กลุ่มพอไปวัดไปว่าครับ
            Angry   แต่ถ้ายิงกับ 10/22 อาจจะมีปัญหาบ้างดังนี้
                    บ้างนัดอาจจะต้องยิงซ้ำสองครัง แต่ก็ถือว่าน้อยมาก
                    แต่การบริหารสไลด์มีปัญหาบ้างเพราะ กระสุนแรงไม่พอครับ
                    บางนัดอาจติดเพราะหัวกระสุนบางนัดโตนิดหน่อยครับ
           วันก่อนซื้อมา 10 กล่อง ยิงกับ10/22 ได้ไม่กี่กล่องก็ต้องขายครับ
                    แต่ใช้กับCZ ลูกเลื่อนผ่านตลอดครับบบบ เยี่ยม เยี่ยม
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:35:56 PM »

ความแม่นไม่กล้าการันตี แต่ถ้าไม่โชคดีเจอด้านกล่องละ3-4นัด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:42:28 PM »

จะเอามาใช้กับ  CZ  ยิงกระดาษ ยิงปลาเล่น หลังบ้าน

ที่แนะนำมาข้างบน สรุปว่า พอใช้ได้

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ใครมีอะไรเพิ่มเติมอีกเชิญได้นะครับ
จะได้รวบรวมเป็นข้อมูล

theera77-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านๆ แต่ผมไม่เคยถอย

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:09:37 PM »

ด้วยความเคารพครับ  ผมซื้อมาลองยิงแล้ว เสียใจมากครับกับผลที่ออกมาครับ(ความแรงและความเชื่อถือ)

ใจเย็นจนถึงที่สุด  ค่าของคนอยู่ทีว่าคนของใคร(เซ็ง)
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 08:11:17 PM »

ด้วยความเคารพครับ  ผมซื้อมาลองยิงแล้ว เสียใจมากครับกับผลที่ออกมาครับ(ความแรงและความเชื่อถือ)

เล่าให้ฟังบ้างซิครับ

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:14:42 PM »

เคยซื้อมายิงเล่น ประมาณ 20 กล่อง เป็นลูกหัวดำ  เมื่อต้นปีที่แล้ว ตอนนั้นได้มา กล่องล่ะ 140 บาท
  ยิงกับ 452 ยิงดีไม่มีด้าน จะมีบ้างที่ปลอกแตกคารังเพลิง นานๆจะเจอสักนัด
  แต่กลุ่มกระสุน ยิงอย่างไร? สู้ CCI ไม่ได้
  Wink
napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:59:37 AM »

สมาชิกท่านใด มีแหล่งราคาลูกที่ถูก บอกผมบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:42:20 AM »

เคยซื้อมายิงเล่น ประมาณ 20 กล่อง เป็นลูกหัวดำ  เมื่อต้นปีที่แล้ว ตอนนั้นได้มา กล่องล่ะ 140 บาท
  ยิงกับ 452 ยิงดีไม่มีด้าน จะมีบ้างที่ปลอกแตกคารังเพลิง นานๆจะเจอสักนัด
  แต่กลุ่มกระสุน ยิงอย่างไร? สู้ CCI ไม่ได้
  Wink

ราคาได้ใจ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์