เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 1837 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:04:10 PM »

ผมได้รับ ป4 แล้วโดยส่งมาทางไปรษณีย์  ในใบ ป4 ชื่อ ถูกต้อง แต่ นามสกุลผมตก ไม้เอก ไป โทรไปสอบถามปลัด ที่รับผิดชอบแล้ว ท่านบอกให้เติมเองได้เลย ถ้าผมทำ จะมีความผิดไหมครับ
รบกวนสมาชิกเวป อวป ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ปล ผมจะเดินทางกลับไปแก้ ป4 ต่อหน้าท่านปลัดดีไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:10:16 PM »

ถ้าตกหล่นเล็กน้อยเติมเองน่าจะได้ครับ เพราะไม่ต้องขีดฆ่าอะไรครับ  แต่รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:27:02 PM »

เติมเองแล้วต้นขั้วล่ะ แน่ใจจะได้รับการแก้ไขหรือเปล่า ถ้าไม่ตรง ในภายหน้าปลัดย้ายแล้วใครจะรับผิดชอบครับ ทางที่ดีนำไปให้เจ้าหน้าที่ที่อำเภอเติมพร้อมตรวจต้นขั้วครับสบายใจที่สุด ถูกต้องแน่ๆ หลักฐานตรงกันครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:29:44 PM »

สวัสดีครับ......ของผมท่านใส่อายุน้อยกว่าเดิมครับ....อิ อิ เลยปล่อยเลยตามเลยครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:34:49 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิกดีใจด้วยครับหนุ่มขึ้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:42:54 PM »

แค่ไม้เอกไม่น่ามีปัญาหานะถ้าเติมเอง....แต่ถ้าไม่สบายใจก็กลับไปแก้ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 06:46:46 PM »

ขอบคุณครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
supawit
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 07:53:03 PM »

Grin ผมว่าถ้าอยู่ใกล้อำเภอก็เอาไปให้เค้าแก้ครับ
          ไม่ต้องถึงมือปลัดหรอกครับ ปกติจะมีคนค่อยเขียนให้ครับ
           ปลัดไม่ได้ตรวจหรือเขียนหรอกครับ
     แต่ที่ต้องเอาไปเพราะจะได้แก้ที่ต้นฉบับ อีกสองใบด้วยครับ Smiley
..อ๋องน้อย..
ไม่ควรมองว่าใครผิด แต่ควรมองว่าผิดเพราะอะไร
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:30:50 PM »

ไม้เอกตัวเดียวไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าจะแก้ไปแก้ต่อหน้าปลัดดีกว่านะครับ เยี่ยม

โจนทะยานอย่างนิ่มนวลและเด็ดเดี่ยวเยี่ยงเสือออกล่า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:50:33 PM »

อย่าทำอะไรด้วยตนเองดีทีสุดครับ...ของผมใบป.3 ซื้อไรเฟิลยังมีตราประทับทุกรอยแก้ สองส่วนนับได้ 12 ดวง ไม่เชื่อถามพี่โรจน์ร้านปืนไพศิษได้ครับ แกยังจำไม่ลืม....5555....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:51:53 PM »

เปลี่ยนแปลงแก้ไขเอกสารที่แท้จริง อันเป็นเอกสารราชการ อันจะเป็นความผิดนั้น ต้องปรากฎว่า การแก้ไขเปลี่ยนแปลงเอกสารนั้น ก่อหรือน่าจะก่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชนด้วย

ไม้เอกตัวเดียวไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าจะแก้ไปแก้ต่อหน้าปลัดดีกว่านะครับ เยี่ยม

แต่ถึงแม้ไม่เป็นความผิด แต่ควรให้ผู้มีอำนาจแก้ไข เป็นผู้แก้ดีกว่า  เยี่ยม
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:44:24 PM »

ไม่แน่ใจ เอากลับไปแก้ดีกว่าครับ อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เกิดต้องโอนเปลี่ยนมือ บางท้องที่ก็ตรงตามระเบียบเป๊ะ
เดี๋ยวจะเสียเวลาในภายหลังครับ
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:46:22 PM »

ผมเองก็ผิดจากสระ อี เป็นสระ อิ เอาไปอำเภอเจ้าหน้าที่บอกว่า ก็ขีดเข้าไปก็ใช้ได้ แต่เขาก็ขีดให้นะครับ แต่ต้นขั้วผมไม่เห็นเขาค้นหาเอามาแก้เลย
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:10:11 PM »

ป3. ป4. ไม่มี copy นะครับใช้มือเขียนทั้งหมดอาจมีข้อผิดพลาดบ้าง

รักเธอ....ประเทศไทย
GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:19:38 PM »

ทะเบียนบ้านยังเเก้เองไม่ได้เลย เอาไปให้ท่านเเก้ให้ดีกว่าครับ เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์