เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:45:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 1835 ครั้ง)
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:16:01 PM »

ผมว่าน่าจะเอาไปตรวจสอบและแก้ไขที่อำเภอดีกว่าน่ะครับให้จะได้หายแคลงใจกันไปเลยครับพี่น้องคร๊าบบบ..
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:26:59 PM »

ผมว่าน่าจะเติมเองได้ครับ เพราะเการสารที่ขอ ป 3 ก็ต้องมีสำเนาบัตร ทะเบียนบ้าน ระบุ ชื่อ และนามสกุลอยู่แล้ว และคิดเอาเองว่า เจ้าหน้าที่ก็รับรู้ว่า เอกสารมีข้อผิดพลาด หากข้อความกรุณาเจ้าหน้าที่ ดูที่ต้นขั้วแล้ว ขอความกรุณาตรวจสอบ แล้วแก้ไข เพียงตก ไม้เอก คงไม่หนักหนาครับ เพราะไม่ต้อง ขีดฆ่า หรือลบให้เป็นตำหนิ ที่นายทะเบียนต้องลงซื่อ ในกรณีนั้น

ด้วยความเคารพ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:34:10 PM »

ปล่อยไปอย่างนั้น จะเติม หรือไม่เติมไม้เอก..ก็ได้ เรื่องนี้เป็นการตกหล่นเพียงเล็กน้อย
เพราะยังสามารถใช้เลขบัตรประชาชน ๑๓ หลักยืนยันบุคคลได้ครับ
ถ้าเลขบัตรผิด ยังดูจะมีความสำคัญซะมากกว่า
แตกต่างจากนายเป็นนาง หรือนางเป็นนาย หรือการสะกดคำผิด

การแก้ไ้ข ต้องแก้ให้ตรงกับคูู่ฉบับที่มีอยู่ ที่สำนักงานทะเบียนปืนฯ ด้วย

ถ้าได้รับคำแนะนำจากปลัดให้เติมไม้เอก โทรไปถามอีกครั้ง ขอให้ปลัดตรวจสอบว่ามีไม้เอกหรือไม่
ถ้าต้นฉบับมีท่านจึงเติมลงไป.. แต่ถ้าไม่มี ก็ขอให้้ปลัดเติมให้ แล้วท่านจึงเติมลงไปครับ

แต่อย่าไปกังวล ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต อะไรครับ.  Smiley
ผมยังเคยเห็น ปืนขนาด  .๑๑  มม. เลยครับ จาำก อ.เมืองนครปฐม เจ้าของทนใช้อยู่จนมาลงขายในเวปนี้ . Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:05:08 AM »

ขอบคุณครับพี่โรด และพี่ๆสมาชิกเวป อวป ทุกท่านครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์