เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:36:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ประโยชน์ของรูโหว่ที่ส้นปืนกล๊อครึเปล่าครับ  (อ่าน 4364 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:20:38 PM »

ตอนได้กล๊อคมาใหม่ๆก็รู้สึกว่าทำไมกล๊อคถึงไม่ยอมทำส้นปิดให้เรียบร้อย แรกๆก็คิดว่าน่าจะทำเพื่อลดน้ำหนัก พอตอนนี้กลับคิดว่าน่าจะทำเพื่อให้ดึงแม๊กออกได้ง่ายรึเปล่าครับ(กรณีแม๊กติดขัด)

เพราะพอเอานิ้วโป้งแหย่เข้าไปช่วยดึงแม๊กมันช่วยให้ออกแรงดึงได้เยอะเลยครับ เลยคิดว่าถ้าเกิดแม๊กติดขัดมันน่าจะช่วยได้เยอะเลย

ไม่รู้ผมเข้าใจไปเองรึเปล่า ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:47:00 PM »

อาจเป็นได้ครับ แต่เคยเห็นใส่พานท้ายครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:54:07 PM »

อย่างน้อยๆก็เก็บลูกปืนได้1นัด  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 10:59:17 PM »

การเปิดไว้เพื่อเอาแม็กกาซีนออกเมื่อเกิดติดขัด น่าจะตรงกับวัตถุประสงค์ของการออกแบบมากที่สุดครับ...

ปืนกล็อกของผมก็ไม่ได้อุดส้นไว้ครับ...Cheesy
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:04:45 PM »

ดูในเว๊ปของอเมริกา สามารถจะเลือกoption แบบมีกุญแจล๊อคไกผ่านช่องตรงตูดได้ครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:16:34 PM »

เอาผ้าน้ำมันพับซุกเก็บไว้เช็ดปืนได้ครับ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:52:35 AM »

อืมม์      ............     แล้วเอาธนบัตร    ไปพับ    แล้วซ่อนไว้ตรงนั้น    ........    ได้ไหมครับ    ?

บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:31:39 AM »

อืมม์      ............     แล้วเอาธนบัตร    ไปพับ    แล้วซ่อนไว้ตรงนั้น    ........    ได้ไหมครับ    ?
บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

อืมมมมมม์ ..... เข้าท่าแฮะ ...... ขอบคุณน้านาคินสำหรับข้อแนะนำชั้นเทพ ..... อิอิ

ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:59:14 AM »

Shocked ผมว่าน่าจะเป็นที่เก็บเงิน ไว้ซื้อกระสุนปืนนะครับ  หรือเก็บพวก ตัวเบ็ดตกปลา สายเอ็น ไม้ขีดไฟได้ครับ  เวลาหลงป่า

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 07:58:16 AM »

เคยสงสัยอยู่เหมือนกันครับ.ปืนอะไรเก็บงานไม่เรียบร้อย.ที่แท้เอาใว้ซ่อนเงินเมียที่เอง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:04:16 AM »

เคยสงสัยอยู่เหมือนกันครับ.ปืนอะไรเก็บงานไม่เรียบร้อย.ที่แท้เอาใว้ซ่อนเงินเมียที่เอง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องลองครับพี่ ไม่รู้ว่ายัดได้กี่ใบเนาะ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:34:37 AM »

โห good idea เลยครับ แอบไปซื้อทองสักบาทสองบาทซ่อนไว้ที่ส้นกล๊อคดีกว่า  ยิ้มีเลศนัย หรือมีใครทำตัวอุดด้ามเป็นทองมั่งมั้ยครับ  ยิ้มีเลศนัย น่าจะเก็บได้เกือบสิบบาท   น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:37:13 AM »

บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

มีเพื่อนเอาเงินซ่อนเมียไว้ในลำกล้องปืน ยังไงเมียก็ไม่ยุ่งกับปืนอยู่แล้ว ฮิ ฮิ วันดีคืนดีลืม ไปซ้อมยิงปืน ไม่ได้เอาออก ปืนเกือบพังครับ แต่ซ้อมครั้งนั้น กระสุนเงินจริง ๆ ครับ นัดละพันบาทครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:47:13 AM »

บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

..ไม่มีปืนกล็อก แต่ สไตเออร์ ของผม ..เอาค่าเหล้ายัดประจำ.....ครับพี่ คิก คิก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:03:32 AM »

ผมว่าประโยชน์สูงสุดคือ "ประหยัด" ครับ

ประหยัดค่าพลาสติกที่ต้องฉีดให้เต็ม

ประหยัดค่าแรงหรือคาเครื่องจักร ที่ต้องเอาฝามาปิดครับ

Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์