เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:29:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ประโยชน์ของรูโหว่ที่ส้นปืนกล๊อครึเปล่าครับ  (อ่าน 4350 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:20:27 AM »

Grinนอกจากที่ว่าแล้ว ทำให้บริษัทอื่น ๆ มีงานทำ ผลิตตัวอุดส้นกันหลายแบบครับ เยี่ยม

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:41:18 AM »

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ...ตรงด้ามช่วงนั้นที่ต้องทำรูไว้เพื่อลดความหนาของโพลีเมอร์ครับ ในการฉีดพลาสติกถ้าจุดนั้นมีความหนาขนาดนั้น เวลาชิ้นงานออกมามันจะดูน่าเกียจเนื่องจากการหดตัวของมัน ยิ่งความหนาที่แตกต่างกันยิ่งจะทำให้การหดตัวไม่เท่ากัน ด้ามจะออกมาบิดๆ ยุบๆ เนื่องจากการดึงตัวที่แตกต่างกัน เดี๋ยวนี้มีอีกวิธีที่ทำเนื้อพลาสติกหนาๆด้วยการเอาไนโตรเจนไปแทรกไว้ตรงกลาง แต่จะยุ่งยากมากครับ ดังนั้นวิธีง่ายที่สุดก้คือการทำรูตรงนั้นไว้แล้วทำจุกปิดจะง่ายกว่าครับ ลองสังเกตุชิ้นงานพลาสติกที่ขึ้นสันดูครับ ด้านที่เรียบจะเกิดแนวดึงตัวทำให้เป็นรอยยุบตัวครับ
ค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นคำตอบที่ถูกต้อง...เพราะนี่เป็น 1 ในอาชีพผมครับ คิก คิก คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:50:52 AM »

ขอบพระคุณครับพี่นกไฟ  เยี่ยม

อาชีพฉีดโครงกล๊อกหรอครับพี่  ขำก๊าก  ขอโทษคร๊าบบบบ  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:10:58 AM »

อาชีพฉีดโครงกล๊อกหรอครับพี่  ขำก๊าก  ขอโทษคร๊าบบบบ  ไหว้

ตกใจ ตกใจ...อย่าชวนติดคุกเลยครับ เศร้า เศร้า...ฉีดงานพลาสติกทั่วไปครับ Grin หลงรัก

คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:34:53 AM »

....น้า..เค้าเอาไว้คล้องกับสาย...แลนด์ย่าส....กันปืนตก....แหมพวกจุก 500 บาทไม่เห็นบอกเลย....จุกเล็กๆตั้ง 500 บาท....รับปืนตระกูล G ....จับใส่ ได้แล้ว 500 บาท....ที่ บก.อส. ไม่เห็นบอกเลยว่ามันโหว่เพราะอะไร..... เนี้ยะสายแลนด์ย่าส...ขอกล็อกเลยนะเนี้ยะ....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:39:58 AM »

....น้า..เค้าเอาไว้คล้องกับสาย...แลนด์ย่าส....กันปืนตก....แหมพวกจุก 500 บาทไม่เห็นบอกเลย....จุกเล็กๆตั้ง 500 บาท....รับปืนตระกูล G ....จับใส่ ได้แล้ว 500 บาท....ที่ บก.อส. ไม่เห็นบอกเลยว่ามันโหว่เพราะอะไร..... เนี้ยะสายแลนด์ย่าส...ขอกล็อกเลยนะเนี้ยะ....

คนรู้จริงอยู่นี่ Grin Grin Grin เยี่ยมครับ

รูนั้นเขาไว้ใส่สายคล้องปืนกันหล่นเวลาไปรบ

รออยู่ว่าจะมีคนรู้บ้างรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 10:47:25 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:41:20 AM »

อืมม์      ............     แล้วเอาธนบัตร    ไปพับ    แล้วซ่อนไว้ตรงนั้น    ........    ได้ไหมครับ    ?

บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

มีเพื่อนเอาเงินซ่อนเมียไว้ในลำกล้องปืน ยังไงเมียก็ไม่ยุ่งกับปืนอยู่แล้ว ฮิ ฮิ วันดีคืนดีลืม ไปซ้อมยิงปืน ไม่ได้เอาออก ปืนเกือบพังครับ แต่ซ้อมครั้งนั้น กระสุนเงินจริง ๆ ครับ นัดละพันบาทครับ

กร๊าก ตำนาน "บริหารเมีย" อีกบทครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:45:44 AM »

ตกใจ ตกใจ...อย่าชวนติดคุกเลยครับ เศร้า เศร้า...ฉีดงานพลาสติกทั่วไปครับ Grin หลงรัก

แบบนี้นี่เองที่เค้าบอกว่าทำที่นครสวรรค์...อิอิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:42:01 AM »

แบบนี้นี่เองที่เค้าบอกว่าทำที่นครสวรรค์...อิอิ คิก คิก

ขำก๊าก ส่วนถ้าเจ๊มีกล๊อคน๊ะผมว่า ช่องนั้นคงเก็บไส้กรอกได้อันนึงหละ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:14:27 PM »

เจ๊โอ อย่าไปตามคุณแมวบ้าเลย..ไอ้เรามันก็ไม่ค่อยรู้เรื่องปืนจริงๆเสียด้วย รู้แต่งานฉีดพลาสติกทั่วไป...ฉีดปืนไม่เป็นนะทำได้แต่ขันและกะลามัง...โง่ไปนิดจริงๆ..... Grin Grin Grin Grin...อย่าเชื่อคุณแมวบ้านะจ๊ะ เชื่อผมเหอะ....นะ นะ นะ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 12:21:08 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:16:49 PM »

เห็นว่าช่วงแรกที่ทำปืนกล๊อค เวลาปลดแม๊กจะไม่เด้งออกมา ต้องใช้มือช่วยดึงครับ (สังเกตตรงปากแม๊กจะโค้งไม่เป็นบากเหลี่ยมเหมือนในปัจจุบัน)..........ตามที่เคยอ่านเจอนานมาแล้ว

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:56:05 PM »

อืมม์      ............     แล้วเอาธนบัตร    ไปพับ    แล้วซ่อนไว้ตรงนั้น    ........    ได้ไหมครับ    ?
บังเอิญผมไม่มีปืน    แบบนี้    ........     จึงอยากทราบครับ           Tongue

อืมมมมมม์ ..... เข้าท่าแฮะ ...... ขอบคุณน้านาคินสำหรับข้อแนะนำชั้นเทพ ..... อิอิ

ได้ไอเดียเลยสิครับพี่  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 02:02:02 PM »

คิดอยู่เหมือนกันครับ ว่ามีประโยชน์อย่างไร พอเข้ามาอ่านแล้วไม่ผิดหวังครับ Grin
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:23:15 PM »

เป็นรูระบายความร้อนหรือเปล่าครับ..

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:25:03 PM »

ผมไม่ได้ใช้ประโยชน์จากรูโหว่เลยครับ...ก็เลยไปซื้อตัวอุดสันด้ามมาติดไว้ ก็ดูแล้วสวยดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์