เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:19:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนไม้&แก๊ปแผง  (อ่าน 29428 ครั้ง)
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:57:46 AM »

ทำไมเอ๋ไม่เคยเห็น นึกภาพไม่ออกด้วย  Huh

ก็น้องเอ๋เกิดไม่ทันนี่จ๊ะ   ตอนเด็กพี่ก็เล่น  ไม่มีเงินซื้อแก๊ป   ก็ไปขโมยแก๊ปของพ่อ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:58:34 AM »

รออีก2ท่าน..ผู้ชำนาญการ..5555
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:04:46 AM »

ม่ายรู้ลืมแล้ว ที่สำคัญร่มดีๆมักจะเสียก่อนเวลาเสมอ  แล้วเคยแต่ใช้กาบมะพร้าวผูกเชือกลากเล่นในร่องสวนคิดว่าเป็นเรือ   Grin Grin Grin Grin
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:15:18 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

วัยเด็ก...ยังจำ...

ปล. รูปภาพจากเวบ gun.in.th ค่ะ  Grin
กระบอกนี้เลย 5 บาท  แอบพกพาใส่กระเป๋าไปเรียนอนุบาล 2

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:22:03 AM »

ตกใจ พกปืนแต่เด็กเลยหรอครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:34:18 AM »

ว๊า....ผมเกิดไม่ทันจริงๆ Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:47:09 AM »

หัวเทียนรถเครื่อง  ทุบเอาเขี้ยวข้างในออก อัดแก๊ปเข้าไป ๔ - ๕ เม็ด

ตะปู ๔ นิ้ว ตัดสั้นเหลือ ๑ นิ้ว ผูกหนังยางตรงหัว ปลายใส่ในรูหัวเทียน

หางหัวเทียน ผูกผ้ายาว ๆ สักศอก แล้วเอาไปโยนใส่ก้อนหิน    โป้งงงง

มันส์... Grin

ปืนอย่างในภาพข้างต้น ผมไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ ตั้ง ๓ บาท

ซื้อแก๊ปได้ตั้ง ๑๒ แผง  หรือซื้อว่าวเป้าได้ตั้ง ๓ ตัว  

หรือถ้าเอาไปซื้อเบ็ดปลาหมอ พร้อมสาย จะได้ตั้ง ๔ - ๕ ชุด ใส่คันทางระกำ...

เฮ้อ......  Grin
แบบนี้ผมก็ชอบเล่นครับ   โยนกันมันส์เลย
ขอบคุณครับ
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:30:53 AM »

ตอนเป็นเด็กๆก็เล่นครับ จะไปเก็บเอาลูกปืนเอ็ม16 ที่ อส นำมายิงในงานวัด เจอะตูดยัดแก็ปหรือดำปืนเข้าไป แล้วใส่ลูกตะกั่วเข้าไป ใช้ยิงปลาเล็กๆ
มันดีครับ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:57:55 AM »

หัวเทียนรถเครื่อง  ทุบเอาเขี้ยวข้างในออก อัดแก๊ปเข้าไป ๔ - ๕ เม็ด

ตะปู ๔ นิ้ว ตัดสั้นเหลือ ๑ นิ้ว ผูกหนังยางตรงหัว ปลายใส่ในรูหัวเทียน

หางหัวเทียน ผูกผ้ายาว ๆ สักศอก แล้วเอาไปโยนใส่ก้อนหิน    โป้งงงง

มันส์... Grin

ปืนอย่างในภาพข้างต้น ผมไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ ตั้ง ๓ บาท

ซื้อแก๊ปได้ตั้ง ๑๒ แผง  หรือซื้อว่าวเป้าได้ตั้ง ๓ ตัว  

หรือถ้าเอาไปซื้อเบ็ดปลาหมอ พร้อมสาย จะได้ตั้ง ๔ - ๕ ชุด ใส่คันทางระกำ...

เฮ้อ......  Grin
แบบนี้ผมก็ชอบเล่นครับ   โยนกันมันส์เลย
ขอบคุณครับ

อ้า...ขออนุญาตครับ

บ้านท่านอยู่ไหนครับ ด้วยความเคารพ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:00:24 PM »

สวัสดีทุกๆท่านครับ ไหว้
สวัสดีคุณสิงห์ด้วยครับ  ผมปื๊ดครับอยู่ศรีสาคร นราฯครับ เป็นน้องใหม่ของบ้านนี้เหมือนกันครับ 
ยินดีที่ใด้รู้จักครับ

อ้อ..รู้แล้วครับ...ถึงว่าสิ คอปืนด้ามขวานบ้านแค่ ๆ นี่เอง Grin
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:10:09 PM »

เจอแล้วครับ บ้านพิพิธภัณท์  Cheesy

... ปืนแก๊บไม้ ...

... จรวดแก๊บโยน ... (เด็ดแก๊บวงออก ... ใส่ที่หัวจรวด ... เวลาโยนขึ้น ... ตอนตกมันจะเอาหัวลง ... แก๊บก็ตูม ...  Grin  )

... ปืนไม้จุกก๊อก ...

... เรือสังกะสีพลังเทียนไข ... (จะมีแผ่นรับความร้อน ... บนท่อสองท่อ ... ที่โผล่ออกไปท้ายเรือ ... จุดเทียนแล้ววางไว้ใต้แผ่นนี้ ... อากาศร้อนจะดันออกตามท่อ ....ไปข้างหลัง ... เรือก็จะวิ่งไปข้างหน้า ... ดัดหางเสือเรือสักหน่อย ... มันก็จะวิ่งเป็นวงกลม ...  Grin )

... บุหรี่หมากฝรั่ง ...

... ไอ้กระบอกดำ ๆ คุ้น ๆ ... แต่นึกไม่ออก ... สงสัย ... เวลาเหนี่ยวไกปืน ... มันจะมีเสียง ... ต๊อก ๆ ๆ ๆ ... แน่ ๆ ๆ ... เลย  ...  Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 01:13:05 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:12:56 AM »

เคยเห็นครับ แต่ไม่เคยเล่น อิอิ

แต่เซอร์ไพรส์ 2 อย่าง
1. พี่เอ๋ Vendy ไม่รู้จักแก๊ปกระดาษ แต่...
2. ป้าแรมรู้จัก แถมมีรูปด้วย ขำก๊าก

แปลกตรงไหน....หา....เจ้าบาร์ท  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 04:47:31 AM »

ที่เมืองนนท์มีอยู่ครับตลาดเช้า เวลาเสาร์-อาทิตย์  ตรงเทคโนฯช่างกลนนท์ครับ  เปิดท้ายตอน 6 โมง - 9 โมงเช้าครับ  แผงสีแดงๆ เหมือนยาคุม  ผมซื้อ 80 บาทแน่ะ ตอนหลังแก๊บหมด ...อดเล่น  +โดนคนรอบข้างด่า  เล่นปืนแก๊บ  โดนทิ้งถังขยะครับ...อิอิ   
ผมว่ามีสนุกกว่านั้น เอาประทัด จีน 300 นัด  ใส่แป็ปเหล็กจุดดูสิครับ มันส์มากๆ ดังยังกะ .22 เลย  ยิงอย่างในหนังเลย..เฮอๆ

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:34:29 PM »

ไม่น่าเชื่อนะครับว่าของเล่นในวัยเยาว์จะทำให้เรารักและผูกพันกับปืนตราบจนถึงวันนี้ .
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 02:36:49 PM »

Grinเห็นแล้วนึกถึงตอนเด็กๆจริงๆครับ.......................... ตกใจซนขนาดทำดินเทา..................... หัวเราะร่าน้ำตารินตอนตำมันไม่ระเบิดหน้าแหก................ บู่ก็บุญรักษามากแล้วครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์