เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:28:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 115 Gr. JHP S&B Vs. วัว  (อ่าน 4947 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:08:21 AM »

เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวันอังคารครับ วัวของชาวบ้าน น่าจะโดนสัตว์มีพิษต่อยครับ ล้มนองลงตอนเช้าผมไปพบเหตุตอนเที่ยงทองกำลังอืด เลยถามเพื่อนที่เป็นสัตวแพทย์ เพื่อนบอกให้เจาะท้องเพื่อระบายแก๊สออกจากท้องกันไม่ให้ตายครับ ผมเลยทำ ผลปรากฏว่าอาการดีขึ้นเลยไปรับหมอมาตรวจ แต่สุดท้าย  เศร้า เศร้า เศร้า หมอบอกว่าไม่รอดครับ เจ้าของเสียใจมากเพราะกำลังจะผสมเทียมพอดีครับ อาการก่อนตายคือ ชัก เกร็ง หายใจลำบาก คอแข็ง ปากแข็ง อ้าไม่ได้ พอหมอกลับในช่วงเกือบ 5 โมงเย็น เลยปรึกษากับเจ้าของว่าจะล้มวัว แล้วหาชาวบ้านมาช่วยซื้อ เจ้าของเค้าตกลงใจ โดยว่าจะทุบหัวให้ตาย แต่ผมขัดบอกให้มันไปสบาย ๆ ดีกว่า เลยหยิบเจ้า M&P9C ของผมออกมา ใส่ลูก 115 Gr. JHP ของ S&B จ่อยิงที่หน้าผาก กะว่านัดเดียว จอด ผลเป็นดังคาด ตายในทันทีครับ (ผมไม่ได้ยิงเอง แต่ก่อนยิงก็ขอขมาด้วย) เจอหัวกระสุนที่ก้านคอครับ

ปล. เจอรอยช้ำที่ซอกขาหน้ครับ เจ้าของวัวบอกว่าโดนวัวอีกตัว ชน ครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:11:52 AM »

กระสุนทะลุกะโหลกวัว สมองตามแนวหัว ไปถึงก้านคอ ความลึกสักเท่าไหร่ครับ? แสดงว่าทะลุได้มากครับสำหรับปืนลำกล้องสั้น ไม่ทราบหัวกระสุนบานหรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:17:46 AM »

รูปครับ

ยิงทะลุลึกประมาณ 1 ฟุต กว่า ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 11:24:16 AM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:20:24 AM »

แล้วเนื้อเอาไปทำอาหารหรือป่าวครับ ระวังพิษตกค้างนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:27:33 AM »

ชาวบ้านเอาไปกินครับ ผมบอกให้ทำให้สุกก่อนครับ วันนั้น เป็นครู เป็นหมอ และเป็นนักฆ่า ครับ หนักจริง ๆ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:34:29 AM »

รูปครับ

ยิงทะลุลึกประมาณ 1 ฟุต กว่า ๆ ครับ

ขอบคุณครับ ลึกมาก หัวกระทบกะโหลกแข็งๆ ก่อน ยุบเข้าไม่บาน เป็นคนก็ทะลุแน่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:38:53 AM »

กระสุนโดนกระโหลกหน้าผากแต่ไม่ยักบานแฮ่ะ  ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ Wink
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:57:44 AM »

ไม่รู้ว่าเป็นความโชคดีของวัว   หรือความโชคร้ายของวัวครับ   แต่ที่แน่ๆดีกว่าไปทุบหัววัวจนมันตายนะครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:03:27 PM »

ไม่รู้ว่าเป็นความโชคดีของวัว   หรือความโชคร้ายของวัวครับ   แต่ที่แน่ๆดีกว่าไปทุบหัววัวจนมันตายนะครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมก็คิดอยู่เหมือนกันครับ ว่า "ทำถูกหรือเปล่า" เพราะในตอนต้นไปช่วยครับ ตอนหลังต้องฆ่า  แต่ดูตอนที่มันชักเพราะหลอดลมไม่ทำงานสงสารมากครับ กว่าจะตัดสินใจได้ก็ 1 ชั่วโมง ครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:08:33 PM »

น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:15:39 PM »

ไม่รู้ว่าเป็นความโชคดีของวัว   หรือความโชคร้ายของวัวครับ   แต่ที่แน่ๆดีกว่าไปทุบหัววัวจนมันตายนะครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมก็คิดอยู่เหมือนกันครับ ว่า "ทำถูกหรือเปล่า" เพราะในตอนต้นไปช่วยครับ ตอนหลังต้องฆ่า  แต่ดูตอนที่มันชักเพราะหลอดลมไม่ทำงานสงสารมากครับ กว่าจะตัดสินใจได้ก็ 1 ชั่วโมง ครับ
 ผมคิดว่าคุณคิดถูกแล้วละครับ    เราช่วยทำให้วัวเขาพ้นทุกไม่ต้องทรมานอยู่นานๆครับ....ถ้าเราไม่ทำ  กว่าวัวจะหมดลมหายใจจะกินเวลาต้องชักต้องทรมานกันอีกสักกี่ชั่วโมงละครับถึงจะตาย    เป็นผมๆก็ยิงครับเพื่อให้พ้นทุกไม่ต้องทรมานนาน....
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:20:12 PM »

เป็นผม...... ผมก็ยิงครับ  ไหว้

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:39:58 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:47:47 PM »

น่าเศร้าครับ ขอแผ่เมตตาให้มันก็แล้วกัน

ถ้ามันจะตายจริงๆ ก็ให้มันตายอย่างทรมานน้อยที่สุด...ผมว่าคุณเลือกทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ

Mercy Killing
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:52:31 PM »

ทุบหัวผมว่าใจดำกว่ายิงนะครับ ถูกแล้ว เป็นผมผมก็ยิง

สุนัขแถวบ้านถูกรถชน อาการไม่รอด แต่ร้องโหยหวนจนทำใจไม่ได้ จนพี่ข้างบ้านใช้ไม้ทุบ ตีเป็นสิบที จึงจะหยุกชัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมจึงติงไปว่าน่าจะยิงที่หัวให้มันจบไปซะทีเดียว ไม่ต้องทรมาณหลายครั้ง เขาบอกว่าไม่กล้ายิง Huh?
แต่เอาไม้ทุบหัวเป็นสิบครั้ง ผมว่ามันไม่หนักกว่าเหรอครับ  เศร้า เศร้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์