เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:27:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 115 Gr. JHP S&B Vs. วัว  (อ่าน 4940 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:20:08 PM »

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ.... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:44:19 PM »

ทุบหัวผมว่าใจดำกว่ายิงนะครับ ถูกแล้ว เป็นผมผมก็ยิง

สุนัขแถวบ้านถูกรถชน อาการไม่รอด แต่ร้องโหยหวนจนทำใจไม่ได้ จนพี่ข้างบ้านใช้ไม้ทุบ ตีเป็นสิบที จึงจะหยุกชัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมจึงติงไปว่าน่าจะยิงที่หัวให้มันจบไปซะทีเดียว ไม่ต้องทรมาณหลายครั้ง เขาบอกว่าไม่กล้ายิง Huh?
แต่เอาไม้ทุบหัวเป็นสิบครั้ง ผมว่ามันไม่หนักกว่าเหรอครับ  เศร้า เศร้า
  ไม่เข้าใจเลยครับไม่กล้ายิง  แต่เอาไม้ทุบหัวหลายทีกว่าจะตาย   ไม่เข้าใจจริงๆครับ....
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:51:43 PM »

ดีแล้วครับที่ยิง

ถ้าทุบหัวใหตายผมว่ามันจะทรมานมากกว่ายิงให้ตายนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:00:33 PM »

ระวังเรื่องปรุงอาหารด้วยครับ แต่เห็นบอกว่า ปศุสัตว์ปดูด้วย ก็คงอ่นใจในระดับหนึ่ง แต่ต้องเตือนด้วยครับว่า ควรปรุงให้สุก ไม่ควรทำแบบสุกๆดิบ เพราะอ่านจากที่เล่ามาอาการของวัวอาจมีการติดเชื้อนะครับ

ด้วยความหวังดีครับ ไหว้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:22:45 PM »

ขอบคุณที่มาเล่าประสบการณ์ครับ ....  ไหว้

และเสียใจแทนเจ้าของวัวด้วยครับ  Cry

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:32:07 PM »

จากรูป หัวกระสุน เพียงบี้ บางส่วน
อนุมานได้ว่า ไม่เกิดการบานขยาย
ได้เพียงการเจาะลึก  เพียงเทียบเท่า
หัวทองแดงธรรมดา
อาจจะเกิดจาก เปลือกกระสุน แข็งเกินไป
หรือกระโหลกวัว ไม่มีเนื้อเยื่อส่วนประกอบ
ของน้ำ เพื่อให้เกิดแรงดัน ในการบานขยาย

ความเห็น เป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับกระสุนดังกล่าว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:38:10 PM »

ครับ ยิงถูกของแข็งก่อน ไม่บาน บางครั้งน่าจะยู่เข้าไปด้วย

ผมถึงชอบใช้กระสุนหัวรู

...โดยไม่ห่วงเรื่องการยิงทะลุที่กำบังแข็งๆ เพราะหัวรูจะไม่บาน ทำให้ทะลุได้ไม่ต่างกับกระสุนหัวกลมเท่าไหร่ แต่ถ้าโดนตัวคนเข้าตรงๆ ก็มีสิทธิบาน ถ้าเสื้อผ้าไม่หนาขนาดไปอุดรู

ผลงานจากลำกล้องปืน 3.5 นิ้ว แสดงว่าทะลุทะลวงถึงอวัยวะภายในได้แน่ ที่น่าเป็นห่วงคือการทะลุไปโดนคนอื่นหลังบุคคลเป้าหมาย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:38:45 PM »

จากรูป หัวกระสุน เพียงบี้ บางส่วน
อนุมานได้ว่า ไม่เกิดการบานขยาย
ได้เพียงการเจาะลึก  เพียงเทียบเท่า
หัวทองแดงธรรมดา
อาจจะเกิดจาก เปลือกกระสุน แข็งเกินไป
หรือกระโหลกวัว ไม่มีเนื้อเยื่อส่วนประกอบ
ของน้ำ เพื่อให้เกิดแรงดัน ในการบานขยาย

ความเห็น เป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับกระสุนดังกล่าว

มีความเห็นอย่างเดียวกัน ด้านที่เห็นบุบน่าจะเป็นด้านที่เข้ากะโหลกก่อน เมื่อรูหุบตัวแน่นแล้ว เมื่อทะลุกะโหลกจึงไม่บานออกมา ...

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:40:07 PM »

ถึงอย่างไรมันก็ต้องตายครับ แค่พี่ช่วยให้มันไปอย่างไม่ทรมานกว่าเดิมอย่าไปคิดมากเลยครับ Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:47:49 PM »

ระหว่าง ทุบหัว กับยิง  ผมว่า ทุบหัว ..โหดร้ายมากกว่า ..คือ สัตว์จะทรมาณ สังเกตได้จากการชักกระตุก ยิ่งทุบ ไม่ถูกจุดยิ่งทรมาณ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:04:34 PM »

ทำไมยิงเข้าหัวแล้วหัวกระสุนไม่ยอมบานอะครับ  อย่างนี้ถ้าสมมุติยิงเข้าท้องวัวจะบานไหมครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:13:29 PM »

ตัดสินใจกระทำเพราะต้องการให้หลุดพ้นจากความทรมาณ ..... เป็นผมก็เสียใจคิดหนักเช่นกัน

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:44:08 PM »

ถ้าลากเส้นทะแยงจากตาขวาไปเขาซ้าย...และตาซ้ายไปเขาข้างขวา

จุดนั้นจะเป็นจุดที่กระโหลกวัวจะมีกระดูกบางที่สุด...โรงเชือดวัว(โรงฆ่าสัตว์)ที่ทันสมัย

นิยมใช้"ปืนยิงสลบ"ยิงให้วัวล้มก่อนแล้วจึงจะแทงคอ...พอเลือดไหลเกือบหมดก็ตัดคอ

เลาะหนังออก...ผ่าท้อง...เอาเครื่องในออก...เลาะตัดเป็นชิ้นครับ

ปืนยิงสลบ...ผมจำไม่ได้ว่าเป็นปืนจริงใช้ลูก.22หรือไม่...แต่ตอนใช้คล้ายกับมีการเคาะ

ไปด้านท้ายของตัวปืนยิงสลบครับ

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:28:04 PM »

อ่านแล้ว นึกภาพตามเลยครับ

ผมว่าดีกว่าทุบหัวให้ตายนะครับ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:08:57 PM »

Wilhelm Tell ดูดีกว่า William Tox มาก เห็น Tox นึกถึง Toxin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์