เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:25:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RAMBO 4 การกลับมาพร้อมกับความซาดิส (ไปดูมาแล้ว)  (อ่าน 14070 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:18:01 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... สงสัย ... จอนห์  แรมโบ้ ... ไม่ค่อยสบาย ... ปากเบี้ยวเชียว ...   ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก

แกเบี้ยวเพราะต่อยมวยทั้งเรื่องในร็อคกี้ครับ \(^0^)/

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:13:11 AM »

แกเบี้ยวอยู่ก่อนแล้วครับ ใบหน้าบางส่วนมีอาการกลามเนื้อออนแรง (Muscular Paralysis)

อ้อ แล้วถ้าความจำผมยังไม่เพี้ยน ดูเหมือนแกจะชื่อ ซิลเวสเตอร์ ไม่ใช่ ซิลเว่อร์ นะครับ 
  คิก คิก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 12:38:59 PM »

ย้อนอดีตนะครับ

ภาคหนึ่ง First Blood

แรมโบ้กลับบ้านที่อเมริกา โดยมีอาการshellshock เล็กน้อย

แถมการต้อนรับของชาวอเมริกาที่มีต่อทหารผ่านศึกเวียตนาม ไม่ค่อยดีนัก

แรงกดดันจากการถูกกระทำ เลยทำให้ แรมโบ้ลากปืนถล่มเมืองทั้งเมือง...

(มีฉากปล้นร้านปืนในอเมริกา ซึ่งมีปืน เอ็ม60 อยู่ในนั้นด้วย)

ภาคสอง กลับมาช่วยเหลือเพื่อนทหาร ที่ยังติดอยู่ในเวียตนาม

ภาคนี้เป็นการเริ่มใช้ ธนูคอมปาวด์ ติดหัวระเบิด เท่มากๆ สำหรับยุคนั้น

ภาคสาม ไปช่วยอดีต ผู้บังคับบัญชาแถวๆ อัฟกานิสสถานครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 12:48:05 PM »

ด้วยความเคารพครับพี่ซับ ไหว้

. Grin.เท่าที่ผมจำได้...ปืนเอ็ม ๖๐ อยู่ท้ายรถบรรทุกสีเขียว...นะครับพี่.  แรมโบ้..ลากจากท้ายรถลงมายิง...หม้อแปลงไฟ ยิงร้านปืน ..เพื่อเข้าไปเอาดินปืน..มาจุดระเบิดเผาบ้านเผาเมืองน่ะครับ.. เพราะตอนแรกที่แรมโบ้ยึดรถจาก เจ้าทหารคนขับรถก่อนที่จะถูก ส่งลงรถ  .....คำถามประโยคแรกก็คือ "หลังรถมีอะไร" ทหารนายนั้นตอบว่า "ปืนกล เอ็ม ๖๐" ....ผมจำได้พอเลา ๆ นี่แหละครับ...พี่  ขอบคุณครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:00:19 PM »

อืม....
ชักเขว...
แต่จะหาดูที่ไหนล่ะเนี่ย....
(ดูมาตั้งแต่ยังเป็นวีดีโอ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:12:31 PM »

อืม....
ชักเขว...

ผมมีเป็นแผ่น วีซีดี ทั้ง ๓ ภาคครับ...ส่งที่อยู่มาเดี๋ยว...จัดการให้ครับพี่.... Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 03:58:36 PM »

อืม....
ชักเขว...

ผมมีเป็นแผ่น วีซีดี ทั้ง ๓ ภาคครับ...ส่งที่อยู่มาเดี๋ยว...จัดการให้ครับพี่.... Grin

555555
แล้วหลุมที่ขุดไว้ ก็ได้ผล...จัดให้หลังบ้านครับ.....

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 04:01:09 PM »

อืม....
ชักเขว...

555555
แล้วหลุมที่ขุดไว้ ก็ได้ผล...จัดให้หลังบ้านครับ.....

...ยินดีมาก ๆ ครับพี่.... เยี่ยม
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 03:11:07 AM »

อืม....
ชักเขว...

555555

คิก คิก คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:47:19 AM »

มีเรื่องอะไรแบบ 12 ภาคไหมครับท่านทรัพย์? อิ อิ

ผมยังจำแรมโบ้จากท่านทรัพย์ได้เลยนะ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 07:48:56 AM โดย Wilhelm Tell -(-- » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:50:31 AM »

น้า น้าว่าหากให้แรมโบ้ถือกระบอกนี้ไปลุย มันจะเวิร์คไหมขอรับ อิ อิ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 07:53:12 AM »

ได้ชื่อใหม่ว่า แรมบ๊องค์ แน่ๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 03:26:36 PM »

ไปดูมารอบ ๑๑ โมงเช้า เมเจอร์รังสิต คนดูเพียบ(ก็มันวันทำงานน่ะเนาะ) ๖ คน
แหม่ เนื้อเรื้อง ไม่แน่ใจว่าผมจับใจความสำคัญจริง ๆ ได้แค่ ตัวละครผู้หญิงพูดกับจอน แรมโบ้ว่า "คุณไม่อยากรู้ว่าบ้านเกิดของคุณตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างเลยหรือ"
ตอนจบ แกกลับไปที่บ้านไร่แก คงไม่ลุยต่อแล้วล่ะเนาะ
เนื้อเรื่อง สาเหตุของการลุย เรื่องนี้ ก็งั้น ๆ  ผมว่าแกไม่กล้าไปเที่ยวพม่าแน่นอนอีตาสไลเนี่ยะ ก็อัดเขาซ้าเละเลย
ชอบเอฟเฟ็คปืนยักษ์ที่แกรัวใส่คน ทำภาพตอนกระสุนตัดหัวคน ผ่าท้องคนฯ สารพัดได้น่ากลัวขอรับ
แถมเรื่องนี้ยังยอมให้อีตาต๊อก ดาราไทย ได้ตีลังกาพลิกตัวยิงปืนเหมือนเล่นหนังไทยด้วย เฮ่อ รบกันจริง ตาต๊อกขาดครึ่งไปก่อน
ฉากใช้ปืนสไนฟ์เปอร์ก็ทำได้เดนียนดีขอรับ
สรุป ท่านใดไม่ชอบหนังหนักสมอง ตบตีแย่งกันต๊ะอ้ายนั้น ออกจากโรงหนังแล้ว ไม่ติดใจอะไรแล้วก็รู้บทสรุปว่าจอน แรมโบ้ได้พักยาว
ก็น่าไปดูขอรับ อิ อิ สปอยด์มากเนาะ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 03:33:14 PM »

..............................

แหม่ เนื้อเรื้อง ไม่แน่ใจว่าผมจับใจความสำคัญจริง ๆ ได้แค่ ตัวละครผู้หญิงพูดกับจอน แรมโบ้ว่า " คุณไม่อยากรู้ว่าบ้านเกิดของคุณตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างเลยหรือ "
ตอนจบ แกกลับไปที่บ้านไร่แก คงไม่ลุยต่อแล้วล่ะเนาะ

RAMBO  5    ........    แกอาจจะลุย    ที่บ้านเกิดของแกเอง    นะครับ    Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:38:48 PM »

live for nothing  or die for something   ผมอาจจำบางคำผิดไปบ้าง ต้องขออภัย
แต่เนื้อหาโจมตีการกระทำของพม่าต่อชนกลุ่มน้อยชัดเจน    เรือที่ล่องไปมา  ก็เหมือนล่องในเขื่อนมากว่า  ซึ่งต่อไปเหนือลำน้ำสาละวินก็จะเป็นเขื่อนเหมือนกัน   
ถ้าภาค 5  มีฉากน้ำท่วมที่อยู่ชนกลุ่มน้อยอันเนื่องมาจากการสร้างเขื่อน  แล้วทหารพม่าตั้งปากระบอกปืนรอรับก็คงสลดพิลึก

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์