เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:33:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทำไม จนท.ที่ออกเวรยามแล้ว ยังต้องพกพาอาวุธ ***  (อ่าน 16556 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:54:15 AM »

หลงรัก
ครับ
ทำไม............
แล้วจะแก้ได้อย่างไร............
 หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:56:23 AM »

เผื่อเจอผู้ร้ายจะให้เอาอะไรสู้ล่ะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:57:03 AM »

ขนาดไม่ใช่เจ้าหน้าที่ยังพกกันให้ควัก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:58:50 AM »

หลงรัก
ครับ
ก้อให้เป็นหน้าที่ ของคนอยู่เวนยามครับ
เอ....อย่างนี้ผมคงต้องพกมั่ง เพื่อจะได้เป็นมือเป็นตาให้ จนท.ด้วยล่ะสิครับ
 หลงรัก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:05:41 AM »

ก็คงเหมือนที่เวลาตำรวจถามคนทั่วไปมั๊งคะว่าทำไมคุณต้องพกอาวุธออกนอกบ้าน ทั้งๆที่เค้ามีไว้ให้ประดับตู้ในบ้านเท่านั้น Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:10:52 AM »

หลงรัก
ครับ
ถูกต้องเลยครับ (คำตอบถูกเฉลยไวจัง)
 หลงรัก
ดังนั้น ควรปล่อยให้ประชาชนทุกคนมีสิทธิในการซื้อหา  พกพาได้อิสระครับ
 หลงรัก
รัฐธรรมนูญว่าไว้ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมเสมอกัน  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 11:21:50 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:31:02 AM »

หลงรัก
ครับ
ถูกต้องเลยครับ (คำตอบถูกเฉลยไวจัง)
 หลงรัก
ดังนั้น ควรปล่อยให้ประชาชนทุกคนมีสิทธิในการซื้อหา  พกพาได้อิสระครับ
 หลงรัก
รัฐธรรมนูญว่าไว้ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมเสมอกัน  หลงรัก

ณ ประเทศสารขัณฑ์ อีกแล้วหรือเปล่าครับ ท่าน DawJone ๒๔๙๙

ด้วยความเคารพครับผม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:31:50 AM »

*** ทำไม จนท.ที่ออกเวรยามแล้ว ยังต้องพกพาอาวุธ ***

หลงรัก
ครับ
แล้วจะแก้ได้อย่างไร............
 หลงรัก

... จนท. ก็ต้องกลับบ้านกลับช่อง ... เหมือนกัน ... ครับ ...  Grin Grin Grin

... ให้เบิกปืนหลวง ... ใช้เป็นวัน ๆ ไปครับ ... เลิกงานแล้วนำส่งคืน ... คลังอาวุธ ...   Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:46:33 AM »

Cool...ผมว่าใครที่มีปืนและชอบปืนต้องอยากที่จะพกปืนเสมอ ๆ ละครับ...

...จนท...ที่ไม่ชอบพกปืนก็มีนะครับ...เคยเห็น ขนาดบางท่านอยู่ในชุดเครื่องแบบแท้ ๆ ไปทานข้าวตอนพัก...เที่ยงท่านยังมีซองปืนเปล่าติดที่เอวเลยครับ...เคยถามท่าน...ท่านบอกว่าพกมาให้หนักทำไม....ไปโน่น... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:47:51 AM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก
 หลงรัก

ณ ประเทศสารขัณฑ์ อีกแล้วหรือเปล่าครับ ท่าน DawJone ๒๔๙๙

ด้วยความเคารพครับผม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ครับ
ประเทศสารขัณฑ์  คงพิม ผิดนะครับ

ผมก้อพิมผิดประจำ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 11:55:35 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:50:53 AM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก
 หลงรัก

Cheesy Cheesy Cheesy
... รัฐธรรมนูญว่าไว้ ... แต่ก็ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไข ... ของ ... กฏหมายลูก ...หรือ ... กฏหมายประกอบรัฐธรรมนูญ ... อยู่ดีแหละครับ ...  Grin

... ภายใต้ข้อกฏหมายเดียวกัน ... ในทางปฏิบัติ ... ยังมีเงื่อนไขที่แตกต่างกันอยู่ ... หลายประการ ...  Grin

... เอาง่าย ๆ นะครับ ... ถึงแม้จะให้ประชาชน ... มีสิทธิ์พกพาอาวุธได้โดยอิสระ ................. จนท. ตร. ... ผู้รักษากฏมหมายเอง ... ก็มีสิทธิ์ตรวจค้นจับกุม ... และยึดปืนไว้ตรวจสอบได้เหมือนกัน ................... กฎหมายบ้านเรา ... เค้าเรียกว่าอะไรหล่ะ ... เป็นระบบกล่าวหา ... คือ ... สงสัยก็ตรวจค้น ... จับกุม ... และตั้งข้อกล่าวหาไว้ก่อน ... จากนั้นเจ้าทุกข์ค่อย ... หาข้อมูลและหลักฐาน ... ไปต่อสู้กันในชั้นศาล ...

... ผมว่า ... มันจะยิ่งไปกันใหญ่ ... ครับ ...

... การพกพา ... หรือ ... นำพาอาวุธปืนติดตัวไป ... ของ จนท. ... เมื่ออยู่นอกภารกิจ ... ต้องดูว่ามีเหตุผลรับฟังได้หรือไม่ ... มันเป็นเรื่อง ... ของ ... จิตใต้สำนึก ... ความรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่น ...   Cheesy Cheesy Cheesy  

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:53:19 AM »

หลงรัก
ครับ
จริงๆแล้วทุกชีวิตต้องการความมั่นคง มั่นใจ และความปลอดภัยครับ
แต่ก้อมีบางที่หลุด โลก
ที่สำคัญที่สุดของการรวมตัวเป็น 1 ของรัดแล้ว กดหมายครับต้องศักดิ์สิทธิ
อำนาจคือความกลัว
 หลงรัก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:56:41 AM »

เจ้าหน้าที่เลิกงานต้องกลับบ้านห้ามพกปืน(ส่วนตัว)กลับ......ก็คงต้องเอาไว้ที่โรงพัก

อ้าวแล้วกัน....แบบนี้ คงต้องซื้ออีกกระบอกเอาไว้ที่บ้าน..........^^

กลางทางเจอไอ้ปื๊ดกับพวก ที่เคยจับมันเข้าตารางเมื่อหลายปีก่อน กำลังเดินถืออาวุธ เข้ามา

คงต้องบอกมันว่าตอนนี้ตรูอยู่นอกเวลางาน เอาไว้พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะ........ตัวเอง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 11:59:28 AM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก
 หลงรัก

Cheesy Cheesy Cheesy
... รัฐธรรมนูญว่าไว้ ... แต่ก็ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไข ... ของ ... กฏหมายลูก ...หรือ ... กฏหมายประกอบรัฐธรรมนูญ ... อยู่ดีแหละครับ ...  Grin

... ภายใต้ข้อกฏหมายเดียวกัน ... ในทางปฏิบัติ ... ยังมีเงื่อนไขที่แตกต่างกันอยู่ ... หลายประการ ...  Grin

... เอาง่าย ๆ นะครับ ... ถึงแม้จะให้ประชาชน ... มีสิทธิ์พกพาอาวุธได้โดยอิสระ ................. จนท. ตร. ... ผู้รักษากฏมหมายเอง ... ก็มีสิทธิ์ตรวจค้นจับกุม ... และยึดปืนไว้ตรวจสอบได้เหมือนกัน ................... กฎหมายบ้านเรา ... เค้าเรียกว่าอะไรหล่ะ ... เป็นระบบกล่าวหา ... คือ ... สงสัยก็ตรวจค้น ... จับกุม ... และตั้งข้อกล่าวหาไว้ก่อน ... จากนั้นเจ้าทุกข์ค่อย ... หาข้อมูลและหลักฐาน ... ไปต่อสู้กันในชั้นศาล ...

... ผมว่า ... มันจะยิ่งไปกันใหญ่ ... ครับ ...

... การพกพา ... หรือ ... นำพาอาวุธปืนติดตัวไป ... ของ จนท. ... เมื่ออยู่นอกภารกิจ ... ต้องดูว่ามีเหตุผลรับฟังได้หรือไม่ ... มันเป็นเรื่อง ... ของ ... จิตใต้สำนึก ... ความรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่น ...   Cheesy Cheesy Cheesy  

ครับ
คนมีอำนาจสมัย 1 ก้อย่อมพูดว่า ตัวเองทำถูกต้อง
พออีกคนมาสมัยต่อมา ก้อเรียกร้องว่า ตนทำถูกต้อง
จริงแล้วไม่เคยมีที่ไหนในโลกใบนี้ มีสิทธิมีเสียงเท่าเทียมกันครับ
ดูว่าใครอยู่เมฆชั้นไหน

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 12:32:08 PM »

ผมตอบใว้ในอีกกระทู้หนึ่ง ขอลอกเขอามาลงตรงนี้อีกครั้ง

ประชาชนธรรมดา กฎหมายเขาห้ามพกปืน พวกเราที่มีปืนยังพกกันเลยครับ ถึงแม้จะผิดกฎหมาย
แล้วยิ่งข้าราชการตำรวจ ต้องใช้ปืนที่เป็นส่วนหนึ่งของอุปกรณ์ในการประกอบอาชีพ ก็น่าจะพกได้ครับ
แต่ควรเป็นการพกซ่อน แอบๆไม่เปิดเผย ผมเข้าใจว่าตำรวจถึงแม้ไม่อยู่ในเครื่องแบบ หรือนอกเวลาราชการ
ถ้าพบเหตุรายซึ่งหน้า ก็สามารถปฎิบัติหน้าที่ได้ พี่ที่ผมเคยรู้จักท่านหนึ่ง เป็นตำรวจสหรัฐ ท่านเคยเล่าให้ฟัง
ส่วนเจ้าหน้าที่ที่พกปืนจะดีหรือเลว ก็ต้องว่ากันเป็นคนๆไป

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์