เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:31:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทำไม จนท.ที่ออกเวรยามแล้ว ยังต้องพกพาอาวุธ ***  (อ่าน 16525 ครั้ง)
ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 09:54:37 PM »

ใช้แบบ พกเพื่อใช้ระงับเหตุ  ครับ ถึงออกเวร ก็ต้องพก  เพราะเป็นสมบัติส่วนตัวครับ   คงจะพิลึกให้จราจรพกดาบ...สตาร์วอ ไปไล่ตีกับคนร้าย  แบร่ ผมเห็น ว่าตำรวจ ส่วนใหญ่ บางคนค่อนข้างเครียด  อยากให้เขามีรอยยิ้มกับประชาชนครับ...  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 09:59:46 PM โดย ninja_spl » บันทึกการเข้า

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 09:54:58 PM »

ก็เหมือนกับที่หลายๆคนทราบอ่ะค่ะ
อาวุธปืน อยู่ในมือคนดี ก็จะดี อยู่ในมือคนชั่ว ก็จะโค**ชั่วค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 09:55:55 PM »

แต่หากอยู่ในมือคนเพี้ยน ก็จะ*** คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:13:00 PM »

แต่หากอยู่ในมือคนเพี้ยน ก็จะ*** คิก คิก

คิก คิก คิก คิก  คิก คิก
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:17:16 PM »

เคยมีกรณีหนึ่งเคยได้ทราบว่า   ..  ที่จังหวัดหนึ่งที่ใหญ่ในภาคเหนือตอนบน
นายดาบตำรวจ .. ออกเวรถอดเสื้อเครื่องแบบเหลือแต่เสื้อยืดสีขาว กางเกงกากี (ครึ่งท่อน)
ทิ้งปืนไว้ในรถ .. พกแต่ซองปืน .. เดินซื้อของในตลาดสดก่อนกลับบ้าน.. เพื่อไปเลี้ยงลูกเมีย
พอดีในตลาดมีเหตุชิงทรัพย์แม่ค้า .. คนร้ายมีอาวุธปืน .. นายดาบ มองเห็นแต่... ไม่สามารถเข้าช่วยเหลือหรือระงับเหตุได้
ภายหลังมีการร้องทุกข์แจ้งความ .. พยานในตลาดยืนยันว่านายดาบ ..เห็นเหตุการณ์แต่ไม่เข้าจับกุม .. (ก็ตูไม่พกปืนนี่ฟะ)
นายดาบ .. ถูกตั้งกรรมการสอบสวนทางวินัย "ฐานละเว้นฯ " ภายหลังทราบว่าถูก "ออกราชการ"  แล้วครอบครัวจะให้รับทานอะไร
มองกลับกันอีกด้าน หากนายดาบพกปืนอาจถูกมองดูฐานหมั่นใส้  .. แต่อาจพยายามใช้ปืนพกระงับเหตุได้หรือไม่ได้ก็ชั่ง ..
ครอบครัวก็คงมีความสุขที่พ่อยังมีเงินเดือนมาเลี้ยงครอบครัวตามปกติครับ .. ด้วยความเคารพ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2008, 10:19:14 PM โดย mr.peckee » บันทึกการเข้า

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 12:34:09 AM »

ตำรวจออกเวรแล้วไม่พกปืน   พอดีเดินเข้าร้านสะดวกซื้อ  และบังเอิญโคจรมาเจอ อดีตนักโทษที่ตำรวจผู้นั้นเคยจับกุม   ตกใจ ตกใจ

ที่บ่นกัน  ไม่ใช้เรื่องพกปืนหรือไม่พก  แต่เป็นเรื่อง พกปืนแล้วครองสติอยู่ไหม  พกปืนแล้วเสพของมึนเมาไหม  เอาปืนมาอวดอ้าง  พกไม่มิดชิดเจตนาข่มขู่ ฯลฯ 

....ตามล่า...อีตอแหล
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:43:27 AM »

ตำรวจออกเวรแล้วไม่พกปืน   พอดีเดินเข้าร้านสะดวกซื้อ  และบังเอิญโคจรมาเจอ อดีตนักโทษที่ตำรวจผู้นั้นเคยจับกุม   ตกใจ ตกใจ

ที่บ่นกัน  ไม่ใช้เรื่องพกปืนหรือไม่พก  แต่เป็นเรื่อง พกปืนแล้วครองสติอยู่ไหม  พกปืนแล้วเสพของมึนเมาไหม  เอาปืนมาอวดอ้าง  พกไม่มิดชิดเจตนาข่มขู่ ฯลฯ 
เห็นด้วย หนึ่งเสียง ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:52:01 AM »

คุณแพนด้านัดทำให้ผมนึกถึงและเสียดาย(หนังสุทิพย์ ลุกทุ่งบันเทิง)อยู่เลย
มุขตลกคำพูดหัวดีด้วย ไม่น่าเลย ในวงเล็บ หนังสุทิพย์ หรือ หนังสุเทพ ครับ
และตรงที่ไม่น่าเลย.........ช่วยเฉลยให้ด้วยครับ

จัดให้ครับ
ยืนยันครับคือหนังสุทิพย์ -หนังสุเทพนั้นเป็นน้องชายครับ ที่เสียดายเพราะว่าหนังสุทิพย์ นั้นเสียชีวิตไปแล้วในช่วงที่กำลังดังสุดๆ
แต่ผุ้ที่ก่อกรรมทำเข็ญกับเขาก็ได้รับกรรมที่ตอบสนองแบบติดจรวดทันตาเห็นไปอย่างสาสมอ่านรายละเอียดข่าวข้างล่างที่ผมเก็บ
เอาไว้ดูครับ ตอนนั้นผมกลับบ้านแวะปั๊มแถวทุ่งสงถามหา วีซีดีหนังสุทิพย์ เจ้าของร้านบอกซื้อไปเถอะเพราะไม่มีโอกาสได้ดูเขา
แสดงสดอีกแล้ว สาเหตุที่ได้ทราบมานั้นก้น่าเศร้าครับว่าผู้ที่บงการจ้างมือปืนมาฆ่าเขาก็เป็นคนที่เขาเคยรักที่สุดคือภรรยาเขาเอง
ที่ตอนนั้นเลิกรากันไปแล้วหนังสุทิพย์ ก็มีภรรยาใหม่เป็นชาวอีสานมีปัญหาพิพาทเรื่องที่ดินที่เขาซื้อเพื่อเก็บไว้ให้ลูกแต่อดีตภรรยา
ได้ขายไป แล้วหนังสุทิพย์ได้พยายามขอซื้อคืนกลับมาให้ลูกแต่คงมีปัญหาต่อจากนั้นจนเป็นชนวนเหตุให้เขาพบจุดจบด้วยคนที่เขารัก
อนิจาชีวิตคนเรา....
  พูดถึงผลงานการแสดงหนังตลุงนั้นลองหา วีซีดีหนังสุทิพย์ มาดูเถอะครับแล้วจะเห็นว่าเขาเป็นนายหนังยุคใหม่ที่มุขตลกนั้นลึกล้ำแยบยล
ไม่หยาบคายสามารถเปิดให้เด็กดูใด้อย่างสบายใจ ถ้าเป็นหนังดังมาก่อนอย่าง หนังพร้อมน้อย นั้นต้องเรียกว่าท่านเป็นนายหนังระดับเทพ
แต่ติดตลกลามกจนต้องระวังสำหรับเด้กๆบ้างแต่ท่านเป็นนายหนังดังมานานมากพรสวรรค์สูงเสียงดี คือผมกำลังเสียดายว่าศิลปินชาวใต้
อย่างหนังตะลุงนั้นกว่าจะมีคนที่เข้าถึงศาสตร์และศิลป์นั้นยากมากๆอาศัยพรสวรรค์มากความสามารถเฉพาะตัวสูงขยันอย่างเดียวไม่ใด้ช่วยอะไรมาก
ถ้าหัวไม่ดีเสียงไม่ดีมุขเดิมๆละก็ไม่สนุกสมัยก่อนนายหนังดีๆนั้นมีมากแต่ยุคนี้คนรุ่นใหม่น้อยมากๆที่จะรักทางนี้ หนังสุทิพย์เป็นหนังของคนรุ่นใหม่ที่มีส่วน
อย่างมากที่กลับมาช่วยกอบกู้สภาพหนังตะลุงในภาคใต้ที่กำลังอยู่ในสภาพหยอดน้ำเกลือกระตุ้นให้เด้กวัยรุ่นยุคใหม่หันกลับมาดูหนังตะลุง
กันอีกครั้งเมื่อสิ้น หนังสุทิพย์ -หนังสุเทพผู้เป็นน้องชายก็ได้เข้ามารับหน้าที่ต่อลีลาการแสดงก็ออกมาในแนวเดียวกันครับ

จับตายจ่าแดงมือปืน100ศพ มี50คดีติดตัว
จับตาย “จ่าแดง” มือปืนดังเมืองตรัง ฉายามือปืนร้อยศพ ประวัติโชกโชนก่อเหตุร่วม 50 คดี ทั้งยิงกำนัน นายก อบต. ดับนักธุรกิจ ใหญ่ แถมก่อคดีกระฉ่อนเป่า “สุทิพย์ ตะลุงบัณฑิต” นายหนังตะลุงชื่อดังเมืองใต้ ล่าสุดเพิ่งไปยิงคนอีกแล้วหนีมากบดาน ผู้การฯ เมืองตรัง รู้ข่าวรีบพาพวกปิดล้อมป่าหมายจับเป็น แต่โดนระเบิดขว้างใส่ โชคดีไม่มีใครเจ็บ เลยดวลจนดับ
จับตายอดีตจ่าตำรวจ ผู้ต้องหาคดีฆ่าผู้อื่น ฉายามือปืนร้อยศพ รายนี้เกิดขึ้นเมื่อเวลา 01.30 น.วันที่ 1 ก.ค. พล.ต.ต.สุรพล ทองประเสริฐ ผบก.ภ.ตรัง พ.ต.อ.จักรภานุ ฤทธิสุนทร ผกก.สภ.อ.สิเกา จ.ตรัง นำเจ้าหน้าที่กว่า 100 นายพร้อมอาวุธครบมือ เข้าปิดล้อมบริเวณป่าควนหัวโล้น หมู่ 5 บ้านบ่อหิน ต.บ่อหิน อ.สิเกา หลังจากสืบทราบว่า จ.ส.ต.ชลอ ด้วงราม หรือ “จ่าแดง” อายุ 37 ปี อดีตตำรวจ สภ.อ.สิเกา ที่หนีหมายจับคดีมือปืนรับจ้างหลายคดี ล่าสุดได้ก่อเหตุในพื้นที่ อ.บรรพต จ.พัทลุง แล้วเข้ามาหลบกบดานในพื้นที่หมู่ 5
จนกระทั่งเจ้าหน้าที่พบตัว “จ่าแดง” จึงเกิดการยิงต่อสู้ขึ้น เสียงปืนทั้งสองฝ่ายดังสนั่นทั่วป่า ก่อนที่ฝ่ายตำรวจจะรุกคืบพยายามเข้าประชิดตัวเพื่อจับเป็น แต่ฝ่าย “จ่าแดง” ไม่ยอมให้จับกุมง่าย ๆ จึงใช้ระเบิดมือขว้างใส่เจ้าหน้าที่ เพื่อแหวกวงล้อมหลบหนี แต่โชคดีไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ จึงรุกเข้าใกล้ก่อนเกิดการยิงปะทะกันอีกครั้ง จนกระทั่ง “จ่าแดง” ถูกกระสุนปืนทั้ง 11 มม. และเอ็ม 16 เข้าหน้าอก และตามลำตัวหลายแห่งนอนตายอยู่ในพุ่มไม้พร้อมกับปืน 11 มม.คู่ใจ
สำหรับ จ.ส.ต.ชะลอ หรือ “จ่าแดง” ด้วงราม มีประวัติร้ายกาจ เคยก่อคดีฆ่า นายสมชัย ศิริเศรษฐบุตร กำนันชื่อดัง ต.นาท่ามเหนือ อ.เมือง จ.ตรัง ยิงนายสนิท ทองศรี นายก อบต.บ่อหิน อ.สิเกา ยิงนายบุญเยี่ยม เจริญกุล นักธุรกิจชื่อดัง อ.กันตัง ล่าสุดเพิ่งก่อคดีที่ อ.บรรพต นอกจากนี้เมื่อปี 46 ได้ก่อคดีสำคัญบุกยิง นายสุทิพย์ ทรัพย์ส่ง หรือ “หนังสุทิพย์ ตะลุงบัณฑิต” นายหนังตะลุงชื่อดังของ จ.ตรัง และภาคใต้ รวมทั้งยังมีคดีอื่น ๆ อีกร่วม 50 คดี จนกระทั่งมาถูกตามล่ากระทั่งถูกจับตายดังกล่าว.  

.. ข่าวจาก เดลินิวส์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 02:54:48 PM »

หลงรัก
ครับ
ถูกต้องเลยครับ (คำตอบถูกเฉลยไวจัง)
 หลงรัก
ดังนั้น ควรปล่อยให้ประชาชนทุกคนมีสิทธิในการซื้อหา  พกพาได้อิสระครับ
 หลงรัก
รัฐธรรมนูญว่าไว้ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมเสมอกัน  หลงรัก

ใช่ครับ
ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมเสมอกัน แต่มีบางคน มีสิทธิเท่าเทียมกันมากกว่าครับ

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 03:06:17 PM »

จะ...อะไรคะ พี่โอ  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 03:08:53 PM »

จะ...อะไรคะ พี่โอ  Grin

อิอิ...ม่ายบอก...พี่หมอรู้  คิก คิก

vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 03:16:09 PM »

กลางทางเจอไอ้ปื๊ดกับพวก ที่เคยจับมันเข้าตารางเมื่อหลายปีก่อน กำลังเดินถืออาวุธ เข้ามา
คงต้องบอกมันว่าตอนนี้ตรูอยู่นอกเวลางาน เอาไว้พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะ........ตัวเอง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 03:36:56 PM »

ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมเสมอกัน แต่มีบางคน มีสิทธิเท่าเทียมกันมากกว่าครับ

อ่านแล้วเข้าใจดีครับ Grin Grin Grin หรือจะไม่เข้าใจดีเนี่ยยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 03:47:34 PM »

หลายๆคนชอบอ้างสิทธิ แต่มีสักกี่คนครับที่เข้าใจเรื่องสิทธิและใช้สิทธิอย่างถูกต้องที่ควรจะเป็น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
lovegunna
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 04:45:31 PM »

เป็นสิทธิพิเศษคับ  แถวนครสวรรค์ ก็เยอะ  พวกนี้ ขับรถผิดกฏได้  ย้อนศร ไปซื้อ กับข้าวให้เมียได้   บอกว่าทำงานในหน้าที่คับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์