เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:28:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายช่างโยธา และเป็น เจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ อปพร.สามารถพกพาอาวุธปืน ได้หรือไม่  (อ่าน 11230 ครั้ง)
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 03:14:43 PM »

ไม่ทราบว่า จขกท. มีปัญหากับผู้รับเหมาหรือเปล่าครับ..... เยี่ยม กิ๊วก๊าว
ช่วงนี้ได้ข่าวว่า ผู้รับเหมาในพื้นที่ จขกท. แรงมาก...หรือครับ ต้องใช้ปืนกันเลยอย่าขวางทางเขาสิครับ ท่าน.. ยิ้มีเลศนัย

** จงตั้งใจทำงานในหน้าที่ที่เรารับผิดชอบเท่านั้นพอ....

ด้วยความเคารพนะครับท่าน.......แบบนี้..ประชาชน...จะฝากความหวังไว้กับใครล่ะครับ...คนเรา ..ถึงเวลา ต้องจัดการปัญหาบางอย่าง ซึ่งอยู่ในภาระ หน้าที่ ความรับผิดชอบทั้งตามหลัก นิติศาสตร์และรัฐศาสตร์ ..และ มีความสำนึกในการเป็นข้าราชการในพระองค์ และเป็น คนทำงานให้ประชาชน  

ความไม่โปร่งใส  ต่าง ๆ  ..ในงานราชการนี้  เชื่อว่า เราล้างไม่ได้ เพราะมันมีมาอยู่ทุกยุค ทุกสมัย ..แต่ ขออย่างน้อย  ถ้ามาประสบกับตัวเราเอง  .พอดีเรายืนอยู่ตรงจุดนั้น... .. ก็ขอให้ผ่านเราไปแบบถูกต้อง...ให้มันขาวสะอาดขึ้นมาบ้าง..ใช่ว่า มาแบบขุ่น ๆ มัว ๆ ก็ยิ่งทำให้หมองคล้ำเข้าไปอีก..  

ผมเคยถูกว่าด้วยคำ ๆ นี้เช่นกัน "จงตั้งใจทำงานในหน้าที่ที่เรารับผิดชอบเท่านั้นพอ.."   แล้วพวกมันจะได้หากินกันคล่อง....ผมตอบกลับไปอย่างภาคภูมิใจว่า "...นี่แหละหน้าที่ความรับผิดชอบของผม...หน้าที่  ที่จะควบคุม ดูแลการใช้ เงินที่มาจากภาษีพี่น้องประชาชน ให้คุ้มค่ามากที่สุด  "  ..ที่อื่น คนอื่น ผมไม่รู้นะ ..ว่า จะรับผิดชอบยังไง ..แต่ที่นี่ ..ผมทำแบบนี้....

...ผมเชื่อว่าคนเราทำงาน ..ย่อมมีอุดมการณ์ของตัวเอง ..คนเราหากขาดอุดมการณ์ ..ก็เหมือนดัง..คนไม่มีวิญญาณ...ผมเชื่ออย่างนั้น...

ด้วยความเคารพอีกครั้งครับ

ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 10:24:38 PM »

เด็กแว๊นมันยิงกัน    แล้วถ้าเราไปร่วมยิงกับมันด้วย   เรื่องจะไปกันใหญ่  อ๋อย

ใช้กระบองดีแล้วครับ   ไล่หวดมันเลย  Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 10:29:30 PM »

ไม่ทราบว่า จขกท. มีปัญหากับผู้รับเหมาหรือเปล่าครับ..... เยี่ยม กิ๊วก๊าว
ช่วงนี้ได้ข่าวว่า ผู้รับเหมาในพื้นที่ จขกท. แรงมาก...หรือครับ ต้องใช้ปืนกันเลยอย่าขวางทางเขาสิครับ ท่าน.. ยิ้มีเลศนัย

** จงตั้งใจทำงานในหน้าที่ที่เรารับผิดชอบเท่านั้นพอ....

ด้วยความเคารพนะครับท่าน.......แบบนี้..ประชาชน...จะฝากความหวังไว้กับใครล่ะครับ...คนเรา ..ถึงเวลา ต้องจัดการปัญหาบางอย่าง ซึ่งอยู่ในภาระ หน้าที่ ความรับผิดชอบทั้งตามหลัก นิติศาสตร์และรัฐศาสตร์ ..และ มีความสำนึกในการเป็นข้าราชการในพระองค์ และเป็น คนทำงานให้ประชาชน 

ความไม่โปร่งใส  ต่าง ๆ  ..ในงานราชการนี้  เชื่อว่า เราล้างไม่ได้ เพราะมันมีมาอยู่ทุกยุค ทุกสมัย ..แต่ ขออย่างน้อย  ถ้ามาประสบกับตัวเราเอง  .พอดีเรายืนอยู่ตรงจุดนั้น... .. ก็ขอให้ผ่านเราไปแบบถูกต้อง...ให้มันขาวสะอาดขึ้นมาบ้าง..ใช่ว่า มาแบบขุ่น ๆ มัว ๆ ก็ยิ่งทำให้หมองคล้ำเข้าไปอีก.. 

ผมเคยถูกว่าด้วยคำ ๆ นี้เช่นกัน "จงตั้งใจทำงานในหน้าที่ที่เรารับผิดชอบเท่านั้นพอ.."   แล้วพวกมันจะได้หากินกันคล่อง....ผมตอบกลับไปอย่างภาคภูมิใจว่า "...นี่แหละหน้าที่ความรับผิดชอบของผม...หน้าที่  ที่จะควบคุม ดูแลการใช้ เงินที่มาจากภาษีพี่น้องประชาชน ให้คุ้มค่ามากที่สุด  "  ..ที่อื่น คนอื่น ผมไม่รู้นะ ..ว่า จะรับผิดชอบยังไง ..แต่ที่นี่ ..ผมทำแบบนี้....

...ผมเชื่อว่าคนเราทำงาน ..ย่อมมีอุดมการณ์ของตัวเอง ..คนเราหากขาดอุดมการณ์ ..ก็เหมือนดัง..คนไม่มีวิญญาณ...ผมเชื่ออย่างนั้น...

เยี่ียม  นับถือครับ  เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 10:51:56 PM »

ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม...

ขอบคุณครับท่าน CZ17  ไหว้

เยี่ียม  นับถือครับ  เยี่ยม

ขอบคุณมากครับพี่โร้ด ที่เคารพ ครับ.. ไหว้

หลาย ๆ อย่าง ผมก็ได้รับการชี้แนะจากพี่เช่นกันครับ..ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 05:28:48 PM »

อปพร.คืออาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนมีหน้าที่ในการป้องกัน บรรเทาและช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อนจากเหตุสาธารณภัยต่างๆ ที่ตั้งจุดกันโดยเฉพาะช่วง 7 วันอันตรายเขาเรียกว่าจุดบริการประชาชนอย่าหลงคิดว่าเป็นจุดตรวจครับดูหน้าที่ของตัวเองตามกฎหมายด้วยคุณเป็น จนท.ประจำศูนย์แท้ๆศึกษาระเบียบด้วย / รอง ผอ.ศูนย์ฯ

555 ช่วง 7 วันอันตราย ใน พ.ท.ไม่ต้องพกหรอกครับมีเจ้าหน้าที่ตำรวจพกให้อยู่แล้วครับ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:09:51 PM »

อปพร.คืออาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนมีหน้าที่ในการป้องกัน บรรเทาและช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อนจากเหตุสาธารณภัยต่างๆ ที่ตั้งจุดกันโดยเฉพาะช่วง 7 วันอันตรายเขาเรียกว่าจุดบริการประชาชนอย่าหลงคิดว่าเป็นจุดตรวจครับดูหน้าที่ของตัวเองตามกฎหมายด้วยคุณเป็น จนท.ประจำศูนย์แท้ๆศึกษาระเบียบด้วย / รอง ผอ.ศูนย์ฯ

เรียนคุณ dois ครับตาม กท. ที่คุณบอกว่ามี อปพร.เฉพาะไว้ตั้งจุดกันโดยเฉพาะช่วง 7 วันอันตรายอย่างเดียวและมีหน้าที่ในการป้องกันบรรเทาช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อนจากเหตุสาธารณะภัยต่างๆ(อันนี้ผมทราบดีครับกับการป้องกันและบรรเทาฯแต่ไม่ได้มีไว้ตั้งจุดบริการประชาชนอย่างเดียวครับลองมาดูงานที่ จว.ผมบ้างสิครับ อปพร.เป็นทั้ง กู้ชีพ เป็นทั้ง กู้ภัยโอโตส ช่วยเหลือผู้ประสบภัยมามากมายไม่ค่อยจะมีวันหยุดกันเท่าไหร่นัก) แต่ตามงานพีธีต่างๆแถว พ.ท.ของท่านไม่มีการใช้กำลังพลของ อปพร.ดูแลความสงบเรียบร้อยภายในงานหรือครับ หรือท่านไม่เคยออกปฏิบัติภารกิจเลย(เห็นท่านบอกว่าเป็นรอง ผอ.ศูนย์ อิอิอิ) แต่สิ่งที่ผมถามก็คือว่าอปพร.สามารถพกอาวุธส่วนตัวได้หรือไม่(ท่านคงเข้าใจดีน่ะครับสำหรับชุดของ เจ้าหน้าที่ประจำศูนย์จะเป็นชุดเวส(ชุดคลุม) เหมือนกับชุดของท่านนั้นแหละครับ) เวลาพกอาวุธคงไม่น่าเกลียด ที่ผมกล่าวมาอย่างนี่ก็คือไม่ใช่ผมไม่รู้ระเบียบน่ะครับไม่ร้ว่าท่านทราบรึปล่าวว่า อปพร.สามารถใช้อาวุธได้แต่เป็นของทางอำเภอหรืออาวุธปืนของทางราชการครับ แต่ที่ผมอยากรู้คืออยากถามท่านผู้รู้ว่าสามารถพกพาอาวุธส่วนตัวได้หรือไม่ในกรณีที่ปืนของทางอำเภอหรืออาวุธของทางราชการใช้งานอยู่คนล่ะที่กัน

engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 05:04:34 PM »

ความไม่โปร่งใส  ต่าง ๆ  ..ในงานราชการนี้  เชื่อว่า เราล้างไม่ได้ เพราะมันมีมาอยู่ทุกยุค ทุกสมัย ..แต่ ขออย่างน้อย  ถ้ามาประสบกับตัวเราเอง  .พอดีเรายืนอยู่ตรงจุดนั้น... .. ก็ขอให้ผ่านเราไปแบบถูกต้อง...ให้มันขาวสะอาดขึ้นมาบ้าง..ใช่ว่า มาแบบขุ่น ๆ มัว ๆ ก็ยิ่งทำให้หมองคล้ำเข้าไปอีก..  

ผมเคยถูกว่าด้วยคำ ๆ นี้เช่นกัน "จงตั้งใจทำงานในหน้าที่ที่เรารับผิดชอบเท่านั้นพอ.."   แล้วพวกมันจะได้หากินกันคล่อง....ผมตอบกลับไปอย่างภาคภูมิใจว่า "...นี่แหละหน้าที่ความรับผิดชอบของผม...หน้าที่  ที่จะควบคุม ดูแลการใช้ เงินที่มาจากภาษีพี่น้องประชาชน ให้คุ้มค่ามากที่สุด  "  ..ที่อื่น คนอื่น ผมไม่รู้นะ ..ว่า จะรับผิดชอบยังไง ..แต่ที่นี่ ..ผมทำแบบนี้....

อย่างนี้สิครับ......ลูกผู้ชายตัวจริง.........นับถือ ๆ 

ติ่ง Colt แฟน Glock
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:01:51 PM »

ลูกผู้ชายตัวจริงต้องกินกระทิงแดง อิอิอิ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 09:58:27 AM »

อย่างนี้สิครับ......ลูกผู้ชายตัวจริง.........นับถือ ๆ 

ขอบคุณครับ..ผมก็แค่พยายามทำหน้าที่...ของคนไทย และข้าราชการใต้เบื้องพระยุคลบาท ให้เต็มที่และดีที่สุดเท่านั้นเองครับ...ขอบคุณครับ ไหว้

ลูกผู้ชายตัวจริงต้องกินกระทิงแดง อิอิอิ

อยากดื่มนะแต่ดื่มไม่ได้มา ๑๐ กว่าปีแล้วครับ เมื่อตอนวัยรุ่นค่อนข้างหนักไปหน่อย  ทุกวันนี้ เครื่องดื่มชูกำลัง ทุกชนิด กาแฟ ชา ผมดื่มไม่ได้เลย...ตอนนี้ ก็กำลัง งดเหล้าอยู่ เพราะร่างกายไม่ไหว...จริง ๆ เพราะดื่มมาตลอด..หนัก ๆ นี่ ๕ ปี เข้ามาแล้ว.... แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2008, 10:00:30 AM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 11:18:23 AM »

อยากดื่มนะแต่ดื่มไม่ได้มา ๑๐ กว่าปีแล้วครับ เมื่อตอนวัยรุ่นค่อนข้างหนักไปหน่อย  ทุกวันนี้ เครื่องดื่มชูกำลัง ทุกชนิด กาแฟ ชา ผมดื่มไม่ได้เลย...ตอนนี้ ก็กำลัง งดเหล้าอยู่ เพราะร่างกายไม่ไหว...จริง ๆ เพราะดื่มมาตลอด..หนัก ๆ นี่ ๕ ปี เข้ามาแล้ว.... แบร่
[/quote]

โอ๊ะโอ้วว..อย่างไรก็รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ ช่างสิงห์บ้า เด๋วไม่มีแรงออกตรวจงานตามป่าตามเขา อิอิอิ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 12:04:24 PM »

โอ๊ะโอ้วว..อย่างไรก็รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ ช่างสิงห์บ้า เด๋วไม่มีแรงออกตรวจงานตามป่าตามเขา อิอิอิ
[/quote]

ครับ..ขอบคุณที่เป็นห่วง...ตอนนี้พัก..ครับ...ช่วงสงกรานต์นี้จะ..เข้าวัด...ลาบวชซัก ครึ่งเดือน ...ลามากไม่ได้งานกองเต็ม..เลย... แบร่
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 04:49:35 PM »

ครับ..ขอบคุณที่เป็นห่วง...ตอนนี้พัก..ครับ...ช่วงสงกรานต์นี้จะ..เข้าวัด...ลาบวชซัก ครึ่งเดือน ...ลามากไม่ได้งานกองเต็ม..เลย... แบร่
[/quote]
พี่สิงห์ครับอย่างไรก็รบกวนช่วยตอบกระทู้"ผมสามารถขอ ใบ ป.๓ ของโครงการ สน.อส. ได้หรือไม่ ในกรณีที่ผมไม่มีใบตอบรับ ๑๐ %  " ผมหน่อยล่ะกันครับผมว่าจะขอ ป.๓ พรุ่งนี้ ผมจะมีโอกาส ได้ยิง เจ้า CZ 452 อย่างพี่รึปล่าวครับเนี่ย อิอิ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 04:55:47 PM »

พี่สิงห์ครับอย่างไรก็รบกวนช่วยตอบกระทู้"ผมสามารถขอ ใบ ป.๓ ของโครงการ สน.อส. ได้หรือไม่ ในกรณีที่ผมไม่มีใบตอบรับ ๑๐ %  " ผมหน่อยล่ะกันครับผมว่าจะขอ ป.๓ พรุ่งนี้ ผมจะมีโอกาส ได้ยิง เจ้า CZ 452 อย่างพี่รึปล่าวครับเนี่ย อิอิ
[/quote]ใจเย็น!!! ช่าง......
ได้แน่นนอนครับ ...นายเขาเป็นคนใจดี....( ขออนุญาตตอบก่อน ท่านสิงห์บ้านะครับ..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2008, 04:57:19 PM โดย CZ17 » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 04:59:59 PM »

[/quote]

ครับ...เรื่องใบตอบรับกับ ป.๓ คนละเรื่องกันนะครับ..แต่จะไปมีผลที่ว่า เราไม่ได้ใบตอบรับ แล้วไปขอ ป.๓ ไว้  ถ้าเกิดว่า ปืนเข้ามาช้ากว่า อายุ ป.๓ จะทำให้เราต้องไปร้องขอต่ออายุ ป.๓ อีกน่ะสิครับ...     Smiley
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 05:21:05 PM »

ใจเย็น!!! ช่าง......
ได้แน่นนอนครับ ...นายเขาเป็นคนใจดี....( ขออนุญาตตอบก่อน ท่านสิงห์บ้านะครับ..)
[/quote]

ขอขอบคุณพี่ CZ17 พ่อน้องเซียน มากครับ ที่เป็นกำลังใจครับ แต่ผมว่าพรุ่งนี้พี่ไปก่ะผมดีกว่าพี่ ไปช่วยคุมงานก่อสร้างของอำเภอด้วยกันครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์